Hỏi đáp Tư vấn nuôi dế ở DakLak

• Thread starter Hauphan
  • Ngày gửi
Chào các anh chị!
Hiện tại em đang muốn nuôi dế ở Daklak mà tìm trên mạng thì ko thấy trang trại nào nuôi dế ở gần để học hỏi.
Em tìm thì thấy ngoài Bắc có 2 trang trại: Thành Tâm và Thanh Xuân. Bên Thanh Xuân có thu mua dế cho bà con. Mà tận ngoài đó em sợ dế ko hợp khí hậu trong này.
Các anh chị có thể tư vấn giúp em chỗ nào để học hỏi cũng như mua dế giống không ạ

Có người nuôi rồi, ở buôn hồ.
Nếu bạn cần mình sẽ cho contact.
Nhưng báo trước nuôi rất dễ, nhưng chả biết bán cho ai nhé. Thị trường bmt rất hẹp, khó chen chân cho con dế.
Còn những bài bạn đọc trên internet, đều là bài pr quảng cáo để nhằm vào bán giống mà thôi.

Nhưng báo trước nuôi rất dễ, nhưng chả biết bán cho ai nhé. Thị trường bmt rất hẹp, khó chen chân cho con dế.
Còn những bài bạn đọc trên internet, đều là bài pr quảng cáo để nhằm vào bán giống mà thôi.

Mấy cái quảng cáo thu mua của các chủ trang trại cũng không tin được hả anh.

Mấy cái quảng cáo thu mua của các chủ trang trại cũng không tin được hả anh.
Tin cách nào?
Hợp đồng bao tiêu nông nghiệp như heo gà cả chục tỉ mất giá còn trợn mắt nhìn nhau.
Cái trại dế chưa đăng kí kinh doanh đấy tin thế nào đây?
Muốn làm thì mình chỉ cho, còn thành công hay không thì do mỗi người nữa :Haha: vẫn có nhiều trại dế thịt kiếm tiền phà phà thật, chứ không phải do tiền bán dế giống.
Biết đâu bạn giàu được, mình ghé chơi lại đc đãi dĩa dế chiên giòn :p

Tin cách nào?
Hợp đồng bao tiêu nông nghiệp như heo gà cả chục tỉ mất giá còn trợn mắt nhìn nhau.
Cái trại dế chưa đăng kí kinh doanh đấy tin thế nào đây?
Muốn làm thì mình chỉ cho, còn thành công hay không thì do mỗi người nữa :Haha: vẫn có nhiều trại dế thịt kiếm tiền phà phà thật, chứ không phải do tiền bán dế giống.
Biết đâu bạn giàu được, mình ghé chơi lại đc đãi dĩa dế chiên giòn :p

Dạ. Cảm ơn anh. để em ngâm cứu thêm. Khi nào nuôi mong được anh giúp

Chào anh, anh có thể cho em xin contact của ng nuôi dế được không anh.
Em cảm ơn.

Anh ơi chỉ giúp e chổ mua dế giống với ạ . E ở krong pak, dak lak ạ.

Back