Tư vấn Phong thủy nhà ở và trang trại miển phí..

Cảm ơn bạn nhé .
Ông chủ nhà mới 59 tuổi và vợ chủ nhà là 57 - ít để ý nên không rõ tuổi gì và sinh năm mấy - Mình thật lòng và chỉ phân trần trong topis này là thông cảm do lối chữ nghĩa của mình thôi - bạn là người tốt - hãy cứ tiếp hành trình của topis nhé ! THÂN !
cần em xem lại không anh

cần em xem lại không anh
Nếu được thì bạn xem giúp mình nhé .
Mình tuổi canh ngọ ( 70 % ) tân mùi ( 30 % ) thì mình có nên ở căn nhà đó không - mình nghĩ mình nên rời khỏi nhà đó vài năm mới cất đầu được - mình có nên rời khỏi nhà đó để về nhà ngoại mình ở hay không ? ( câu hỏi phụ )

Khó thật. Nhà mình đi vào là phòng khách, rồi 3 phòng ngủ bên trái, rồi tới phòng bếp.
hướng nhà và tuổi của anh chị rất tốt vs nhau.. cháu be sinh năm 2013 có vẻ không hợp vs cha mẹ.. anh chị có thể cho làm con nuôi (hình thức thôi)hoặc bán khoán cho chùa..không thì sinh thêm 1 bé nửa năm mộc nhé, mọi thứ sẻ bình hòa..(đây là mình tin vào quy luật ngủ hành, theo em nghỉ con mình mình mình hết mực thương yêu thì chẳng có gì xẩy ra hết,tình mẩu tử thắng mọi thứ mà anh).
1. Về vấn đề anh hỏi thì em cũng thắc mắc tại sao ngôi nhà có hywowngs rất đệp tuy nhiên bàn thờ lại đặt vào vị trí đó.. nó hợp về hướng nhưng không hợp về ban rchaats của bàn thờ..ưa tỉnh không ưa động.. không thuận tiện cho việc thờ cúng.
2.nếu anh có ý định làm tầng 2 thì bàn thờ phải nằm trên tầng 2 và không nên làm phòng ngủ cho vợ chồng trẻ gần bàn thờ.. :D cái này chắc anh hiểu.. có thể làm phòng cho cháu gái sau này.
3. Năm nay sao tam bích nhập chung cùng anh có thể đặt cửa làm phòng theo các hướng sau.
+ chủ về học hành , tài chí hướng Đông.
+thăng tiến trong công việc (nhất là về nhà nước), taiof lôc hướng Đông bắc.
+ tây nam thuộc về tài lộc.
+ thực ra còn hướng bắc tuy nhiên nhà anh tọa bắc hướng nam nên không bàn tới và cũng không hợp mạng anh nữa.
Nhìn chung nhà anh hiện giờ rất hợp phong thủy .. không biết cach bài trí ntn thôi.
Anh nên chụp hình lại căn nhà thì có lẻ em sẻ tìm đc vị trí làm phòng ngủ trên tầng 2 tốt hơn..nếu nhất quyết làm bàn thờ ở tầng 1 thì anh phải tiến hành làm gian lồi.. không cho tầng 2 chồng lên..
Chúc anh tìm đc hướng như ý.

nó là hướng cửa bếp đó anh.
Huong cua bep của minh la huong tay nhe. Chac la vay vi nút mở bếp gas quay ve huong tây.

Em nhâm thân thì chăn nuôi tốt hơn hay trồng trọt tốt hơn ạ . Ơ mà em làm nhà hướng Tay

cho e hỏi là. E tuổi canh ngọ vợ tuổi nhâm thân cỏ chăn nuôi được không. Và nếu được thì xây chuổng trại hướng nào hợp lý. E xin cảm ơn

Cảm ơn bạn đã tư vấn, bạn cho mình hỏi thêm chút bây giờ mình muốn chuyển vị trí ban thờ ra chỗ mới quay mặt về phía tây có được ko, bạn xem hình rồi tư vấn giúp mình nhé

Chào a, chẳng là e có miếng đất thuộc đất thổ mộ tầm 800 m2. Có 1 miếng e tính cắt nhà ra đó ở, khu có có khoảng 25 cái Mộ ( đa số ông bà)- mh cắt sát mộ quá có ảnh hưởng j k a? zới lại có cái mộ k rõ ràng lắm, nếu mh cắt chèn lên có sao k? e tính làm thế- k thể đào lên đc- k ai cho đâu, e tính chèn lên vì k ai biết cái mộ nằm đó. Bữa h đang rãnh nên e chặt dọn mấy bụi tre quanh đó tính ra đó làm 1 căn nhà lá ở r dọn dẹp làm vườn nuôi j đó để kiếm sống. Vì cs khó nên đành lấn ở thôi, a tư vấn dùm e. thank!
Em tuổi Thìn- sn năm 88_Đại lâm mộc, vợ em cũng thế luôn. có con nhỏ 2t5 cũng tuổi Thìn luôn

Khó thật. Nhà mình đi vào là phòng khách, rồi 3 phòng ngủ bên trái, rồi tới phòng bếp.

Huong cua bep của minh la huong tay nhe. Chac la vay vi nút mở bếp gas quay ve huong tây.
nếu vị trí hướng không đúng thì không xem đc đâu anh ạ.. vì như thế lở nhầm lại mang họa.. có thể đơn giản hơn là anh tới chùa hoạc thày pháp nào có tiếng, xin thỉnh 1 gương bát quái đúng bản mệnh mình và treo vào trước nhà..(có thể dùng gương phẳng tuy nhiên rất nhiều hệ lụy nên mình không bàn tới..)trước nhà treo 1 chuông gió bằng kim loại .. sân trước nhà làm một hồ nước cảnh nhỏ kiểu hồ nuôi cá cảnh hay trồng sen vậy.. sẻ cải biến rỏ..nếu đc tới chùa xin thỉnh 1 tượng quan âm về thờ anh nhé...(phong thủy dưng trạch không chúi trọng tới tài vận nhiều, nó mang lai sức khỏ và hạnh phúc trong gia đình là chính, Phong thủy âm trạch vs ảnh hưởng nhiều tới tài lộc, tuy nhiên nếu hiểu rộng ra thì có sức khỏe và gia đình yên ấm thì lo gì không có tiền anh nhỉ)..cái giếng củ nếu có thể anh lấp đi cũng đcnhưng phải biết cạhs lấp nha,ko làm ẩu đc đâu..không thì mình ít sử dụng nó đi, bà cây cối xung quanh coi như là 1 tiểu cảnh vậy.
Em nhâm thân thì chăn nuôi tốt hơn hay trồng trọt tốt hơn ạ . Ơ mà em làm nhà hướng Tay
NHâm thân thì theo lí số thích hợp với những công việc thiên về ngoại giao, xã hội.. tuy nhiên tuổi nào mà không chăn nuôi và trồng chọt đc anh nhỉ..chỉ khi nào cưới vợ nó vs bị lệ thuộc thôi anh.. con độc thân vui tính thì cứ làm điều mình thích..Nhà hướng tây là chuẩn rồi anh tuy nhiên anh ở hướng tây sẻ vượng về tình cảm, đào hoa lắm nha..(cái này là nhất rùi)..anh cung nên giữ mình, đừng nuông chiều bản thân quá nha.. vì dễ ăn chơi lắm đấy.
cho e hỏi là. E tuổi canh ngọ vợ tuổi nhâm thân cỏ chăn nuôi được không. Và nếu được thì xây chuổng trại hướng nào hợp lý. E xin cảm ơn
anh chị phạm vào lục súc(không thể chăn nuôi)(có trường phái cho là phạm li biệt).. ngoài ra 2 tuổi này khắc khẩu hay đôi có vs nhau(dù rất chi là yêu nhau)..tuy nhiên anh đừng bận tâm, chỉ cần anh nhường chị chút trong các mâu thuẩn, đừng la ca ham chơi(tuổi ngọ là chua ham chơi la cà ^^)..làm nhiều viêc thiện và siêng đi chua đẻ tích đức(cái này cức quan trọng đối vs anh chị, luôn tâm niệm trong đầu mình rằng đức năng thắng số)người tốt luôn đc trời phật che trở..anh có thể chọn các hướng sau làm chuồng nuôi gia súc tùy địa hình cho thuận tiện(Bắc,Đông, nam,đông nam).. chúc anh hạnh phúc..
p/s để đở lo lắng anh thử chuyên thêm về trồng trọt nha anh(lục súc không đc khởi động).
Cảm ơn bạn đã tư vấn, bạn cho mình hỏi thêm chút bây giờ mình muốn chuyển vị trí ban thờ ra chỗ mới quay mặt về phía tây có được ko, bạn xem hình rồi tư vấn giúp mình nhé

anh có thể làm chổ mầu này.. anh nên thiết kế sao cho thật gần gữi tuy nhiên vẩn đảm bảo sụ trang nghiêm của khu vực này nhé.

vì hướng tây không hợp với anh.
Chào a, chẳng là e có miếng đất thuộc đất thổ mộ tầm 800 m2. Có 1 miếng e tính cắt nhà ra đó ở, khu có có khoảng 25 cái Mộ ( đa số ông bà)- mh cắt sát mộ quá có ảnh hưởng j k a? zới lại có cái mộ k rõ ràng lắm, nếu mh cắt chèn lên có sao k? e tính làm thế- k thể đào lên đc- k ai cho đâu, e tính chèn lên vì k ai biết cái mộ nằm đó. Bữa h đang rãnh nên e chặt dọn mấy bụi tre quanh đó tính ra đó làm 1 căn nhà lá ở r dọn dẹp làm vườn nuôi j đó để kiếm sống. Vì cs khó nên đành lấn ở thôi, a tư vấn dùm e. thank!
Em tuổi Thìn- sn năm 88_Đại lâm mộc, vợ em cũng thế luôn. có con nhỏ 2t5 cũng tuổi Thìn luôn
trước tiên anh mời 1 thây sư về làm một cái lể nhỏ tùy điều kiện nhà minh để xin các vị khuất mặt tại đám đất đó,đọc kinh câu siêu cho họ..không thì anh tụ cúng cũng đc nếu đủ tự tin(cái này em nói sau) ,anh chọn khu đất nào đó cho là không có mộ để dựng nhà..nhà quay về (Đông,Nam,bắc,đông nam), lập 1 bàn thờ ngoài trời(cái này em nói sau)..xin 1 tượng phật về thờ và siêng làm việc thiện nhé anh..toàn ông bà cả nếu mình thành tâm khẩn nguyện chẳng ai trách mình đâu anh..(người trân sao âm vậy mà anh).
Nếu được thì bạn xem giúp mình nhé .
Mình tuổi canh ngọ ( 70 % ) tân mùi ( 30 % ) thì mình có nên ở căn nhà đó không - mình nghĩ mình nên rời khỏi nhà đó vài năm mới cất đầu được - mình có nên rời khỏi nhà đó để về nhà ngoại mình ở hay không ? ( câu hỏi phụ )
Câu hỏi anh dài quá nên em tl cuối cùng, anh thông cảm cho em nha..><.. hum qua em thấy nói bác gái 69t nên em nghỉ bác trai 71t.. giờ thì rõ tuổi rồi thì xem tiện hơn..2 bác có khắc nhau anh ạ.. nhà anh làm hướng đó là tốt rồi không vấn đè gì.. nếu anh có thể pm riêng cho em về một số biểu hiên trong gia đình thì em có thể đoán đc chổ sai phong thủy và giúp anh.. chư ntn em cũng chẳng biết bắt đầu như thế nào*(không đc quan sát thực tế)..
p/s về việc anh có nên ở đó không thi em không thể nói đc(anh là con thứ mấy thì em có thể nói đc,nhất là tuổi chính xác của anh).. anh không hợp tuổi vs GĐ nên gặp nhiều khó khăn, nếu có thể anh vs mẹ anh nên đi làm ăn xa.. trong t7 tới..chúc anh thành công...
còn vụ này anh nhờ em cách đây hơn nữa năm rùi em trả anh này :D :
chuối là 100% nhé, tại cây mẹ mình bứng về trồng nên nó ra buồng hơi nhỏ.
anh có muốn trồng không nào

File đính kèm

162.1 KB · Lượt xem: 31
    173.6 KB · Lượt xem: 30
    129.9 KB · Lượt xem: 31
Last edited:
m thân thì theo lí số thích hợp với những công việc thiên về ngoại giao, xã hội.. tuy nhiên tuổi nào mà không chăn nuôi và trồng chọt đc anh nhỉ..chỉ khi nào cưới vợ nó vs bị lệ thuộc thôi anh.. con độc thân vui tính thì cứ làm điều mình thích..Nhà hướng tây là chuẩn rồi anh tuy nhiên anh ở hướng tây sẻ vượng về tình cảm, đào hoa lắm nha..(cái này là nhất rùi)..anh cung nên giữ mình, đừng nuông chiều bản thân quá nha.. vì dễ ăn chơi lắm đấy.
Nhà em ko có điều kiện để mà buông thả bác ơi . Mà cho em hỏi thêm , mảnh đất nhà em ngoảnh mặt ra đường cái theo hướng chính Bắc. Phía Đông thì có cái lạch nước chảy qua

File đính kèm

35.9 KB · Lượt xem: 28
Chào bạn @taynguyen ! Bạn có thể tư vấn giúp mình được không? Mình sn 1982, vợ sn 1980, con trai sn 2013. mình đang có miếng đất 7X60 hướng chính Đông, trước có mương nước, sau cũng có mương nước. Mình đang tính trong năm nay làm nhà, dự định nhà sẽ có sân trước, sân sau. Trong nhà có 1 phòng thờ, 2 phòng ngủ. Bếp và nhà vệ sinh làm ở sân sau. Bạn có thể tư vấn giúp mình, nhà nên làm ở vị trí nào, sân trước khoảng bao nhiêu m, sân sau khoảng bao nhiêu m, bếp và nhà vệ sinh đặt ở đâu, hướng nào, giếng khoang, bồn nước đặt ở đâu, còn cổng nữa, nên như thế nào?
Hỏi nhiều mong bạn thông cảm.
Chúc bạn mạnh khỏe!
Trân trọng!

Nhà em ko có điều kiện để mà buông thả bác ơi . Mà cho em hỏi thêm , mảnh đất nhà em ngoảnh mặt ra đường cái theo hướng chính Bắc. Phía Đông thì có cái lạch nước chảy qua
the nay nam trong the xich long .. ( neu con rach chay xuyen qua dam dat do nua ) .. menh cao vs o the nay duoc do (vua chua, quan lai, thay phap, nguoi cao so) anh .. anh nen can nhac ki .neu chup duoc hinh thi tot.. em xem chuan hon.
Chào bạn @taynguyen ! Bạn có thể tư vấn giúp mình được không? Mình sn 1982, vợ sn 1980, con trai sn 2013. mình đang có miếng đất 7X60 hướng chính Đông, trước có mương nước, sau cũng có mương nước. Mình đang tính trong năm nay làm nhà, dự định nhà sẽ có sân trước, sân sau. Trong nhà có 1 phòng thờ, 2 phòng ngủ. Bếp và nhà vệ sinh làm ở sân sau. Bạn có thể tư vấn giúp mình, nhà nên làm ở vị trí nào, sân trước khoảng bao nhiêu m, sân sau khoảng bao nhiêu m, bếp và nhà vệ sinh đặt ở đâu, hướng nào, giếng khoang, bồn nước đặt ở đâu, còn cổng nữa, nên như thế nào?
Hỏi nhiều mong bạn thông cảm.
Chúc bạn mạnh khỏe!
Trân trọng!
Em trả lời từng câu 1 nhé : Xem phong thủy đừng mong nghe điều tốt nha anh (tốt rồi cần gì phải xem :D ), em chỉ nói đúng sự hiểu biết cua em.
1.. Anh chị nhìn chung thì thương yêu nhau, tuy nhiên hay cải nhau vặt và người nhường bước luôn la anh phải khong ạ (em chỉ tính theo ngủ hành thôi).. anh chị nên siêng đi chùa làm phúc,thi vs sống cùng nhau lâu bền đc..
2. cục đất đẹp về hình thẻ lẩn hướng nhà tuy nhiên trước sau đều có mương nước là điều không tốt nhất là còn nằm vào 2 hướng đông tây(Nếu cach hơn 100m thì không ảnh hưởng gì, diện tích nhỏ càng tốt).. anh có thể vẻ hoác chụp hình lai khu đất đấy không ạ (nếu muốn sửa đổi em cần xem hình thể của dòng nước, hướng tới, hướng đi)..vì đất mà bị kẹt như thể là một thế rất xấu.. em không tiện nói ảnh hưởng tới ntn nếu ở đó vì không muốn gây cảm giác tâm lí cho anh..
3. Năm nay anh đc tuổi làm nhà..không có gì ảnh hưởng hết(tốt là đằng khác)..khi làm nhà anh cần lưu ý sau:
Năm nay sao tam bích nhập chung cùng anh có thể đặt cửa làm phòng theo các hướng sau.
+ chủ về học hành , tài chí hướng Đông.
+ hướng bắc chủ về tài lộc.
các hướng này nên mở cửa làm phòng sẻ mang lại may mắn cho anh.
(chị tiết các phòng và bài trí nếu anh muốn em sẻ tính sau cho anh)
Em không thấy anh nhắc tới phòng khách nhỉ hay anh kết hợp nó vs phòng thơ ạ.
3. cổng thì anh chọn 2 hướng trên nha.(Đông , Bắc).
4. Sân trước nhỏ hơn san sau (anh làm sao nhìn cho nó cân bằng là đc).
5. Nhà vệ sinh và nhà bếp thì cứ theo nguyên tắc tọa hung hướng cát nhé anh Bắc (Diên Niên),Đông (Sinh Khí),Đông Nam (Thiên Y), Nam (Phục Vị)..(tức là của nó nhìn về hướng đó).
6. Khoan giếng anh khoan về hướng Đông (các hướng còn lại không đc hướng nào hết) thuộc Giáp hoặc Ất nha nha(Giáp nằm khoang khoảng 67 độ tới 82 độ hoặc ất trong khoảng 97 ~~ 102 ).. anh lấy la ban xem cho chuẩn nha.. lệch là không đc đâu.. Đây là em xem cho nhà Hướng chính Đông nha (82 ~~ 97 độ).
Trên đây em trả lời các câu hỏi của anh.. anh xem không hiểu và thiếu gì nói em bôt sung nhé.
Thân chào anh.. chúc gia đình anh hạnh phúc và nhiều sức khỏe.

Cám ơn @taynguyen nhiều lắm. mình sẽ vẽ hình khu đất cho bạn sau nha. nếu có thể chuyển qua mail cho bạn thì hay quá.
Chúc bạn gặp nhiều niềm vui bất ngờ.
Trân trọng!

he nay nam trong the xich long .. ( neu con rach chay xuyen qua dam dat do nua ) .. menh cao vs o the nay duoc do (vua chua, quan lai, thay phap, nguoi cao so) anh .. anh nen can nhac ki .neu chup duoc hinh thi tot.. em xem chuan hon.
Nhà em ko có lạch nước chảy giữa đám đất, nhưng theo em thấy thì chắc có mạch nước ngầm từ đỉnh núi Hồng Lĩnh chảy ngang qua. Vì thấy có mấy cái giếng làng nằm trên đường thẳng đó ( đường thẳng chạy qua đám đất ) ạ.

Taynguyen thân!
Nhà chắc chắn theo hướng Đông rồi- vì địa lí nên k thể hướng khác được. Mh tính tạp thời chưa có điều kiện chỉ đổ nên đất rồi làm 1 cái chồi lá ( k hẳn là 1 cái nhà) ở tạm để nuôi gà vịt tăng gia rồi tối ngủ ở đó giữ. Chứ chưa có đk làm luôn căn nhà đàng hoàng.
Cái vụ cúng trc khi làm or sau thì mh cũng nghĩ đến. Thôi bạn cứ chỉ mh cúng luôn đi, làm sơ sơ mh tự xử luôn. Cái vụ bàn Thờ hay bàn Thiên? tượng Phật chắc cần để ấm nhà cũng tốt. Mh cũng nghĩ sống tốt thì không ai làm gì minh. Nói thật nhỏ lớn giờ ở gần khu đất đó 9 cách 100m) quen thì có quen thật nhưng tối ngủ gần quá cũng ớn thật! Có cái Mộ của Ông già mới mất gần 2 năm nữa... chua
Oh, cho mh hỏi là mh muốn đào 1 cái giếng xài lật vặt thì nên đào chổ nào? gần quá cũng gê gê, thấy mấy nhà gần đó cũng xài giặt giũ thôi! Mh thì tính chổ nào xa Mộ nhất thì đào cái. cần hỏi vài cái tâm linh, bạn cho fb ép nick. nick mh (nhanorion)

Mình sinh năm 1991. Mình tính sang năm mua đất cất trại. Mình muốn hỏi là mình nêm cất trại xoay về hướng nào. Và sang năm có mua hay xây cất gì được không. Cám ơn nhiều.

Taynguyen thân!
Nhà chắc chắn theo hướng Đông rồi- vì địa lí nên k thể hướng khác được. Mh tính tạp thời chưa có điều kiện chỉ đổ nên đất rồi làm 1 cái chồi lá ( k hẳn là 1 cái nhà) ở tạm để nuôi gà vịt tăng gia rồi tối ngủ ở đó giữ. Chứ chưa có đk làm luôn căn nhà đàng hoàng.
Cái vụ cúng trc khi làm or sau thì mh cũng nghĩ đến. Thôi bạn cứ chỉ mh cúng luôn đi, làm sơ sơ mh tự xử luôn. Cái vụ bàn Thờ hay bàn Thiên? tượng Phật chắc cần để ấm nhà cũng tốt. Mh cũng nghĩ sống tốt thì không ai làm gì minh. Nói thật nhỏ lớn giờ ở gần khu đất đó 9 cách 100m) quen thì có quen thật nhưng tối ngủ gần quá cũng ớn thật! Có cái Mộ của Ông già mới mất gần 2 năm nữa... chua
Oh, cho mh hỏi là mh muốn đào 1 cái giếng xài lật vặt thì nên đào chổ nào? gần quá cũng gê gê, thấy mấy nhà gần đó cũng xài giặt giũ thôi! Mh thì tính chổ nào xa Mộ nhất thì đào cái. cần hỏi vài cái tâm linh, bạn cho fb ép nick. nick mh (nhanorion)
Daovankhanh@gmail.com ... co j anh cu mail cho em nhe .. may nay em ban lam le dinh hon nen khong onl duoc .. mong anh thong cam .. chuc anh va gia dinh hanh phuc.
Mình sinh năm 1991. Mình tính sang năm mua đất cất trại. Mình muốn hỏi là mình nêm cất trại xoay về hướng nào. Và sang năm có mua hay xây cất gì được không. Cám ơn nhiều.
xin lổi bạn mấy nay mình bận đam shoir nên chỉ onl bằng đt không tl bạn được sớm hơn .. mong bạn thông cảm cho mình ..
Bạn thuộc Đông tứ mệnh hợp các hướng sau :
  • Bắc - Diên niên: Mọi sự ổn định
  • Đông - Sinh khí: Phúc lộc vẹn toàn
  • Nam - Phục vị: Được sự giúp đỡ
  • Đông Nam - Thiên y: Gặp thiên thời được che cho
  • tránh các hướng sau: Tây Bắc (Tuyệt Mệnh); Đông Bắc (Hoạ Hại); Tây Nam (Lục Sát); Tây (Ngũ Quỷ).
    Tuổi mình còn nhỏ(chưa ngoài 30) nên tốt nhất anh nên chọn những người đứng tuổi, thọ, phúc lộc dồi dào, con cháu đông là tốt nhất. dựa vào tam hợp để mượn tuổi va tuổi người mượn phải không phạm vào nhưng năm kị làm nhà.. Thân.. có gì không hiểu anh cứ hỏi nhé.. chúc anh thành công trong cuộc sống.

Cho mình hỏi. Qua tháng 8 al này m tính xây chuồng nuôi gà. Mình 90 vợ 92 .nên xây hướng nào và ngày giờ naò thì khởi công xây được .m chân thành cảm ơn b nhiu.

Cho mình hỏi. Qua tháng 8 al này m tính xây chuồng nuôi gà. Mình 90 vợ 92 .nên xây hướng nào và ngày giờ naò thì khởi công xây được .m chân thành cảm ơn b nhiu.
Anh chọn hướng Đông Nam nhé , vùa hợp phong thủy vừa là hướng tốt để đón năng , gió tốt vào chuồng gà .. trong tháng 8al anh có thể khởi công các ngày sau. 11/8 vào lúc 7h đến 9h .. ngày 16 /8 vào 9h đến 11h.. tháng 8 nhìn chung không phải là tháng tốt vs anh.. chúc anh thành công.

Back