Hỏi đáp Tư vấn trồng cây lấy gỗ cho diện tích đất 500m2

• Thread starter thaoam
  • Ngày gửi
Xin chào quý anh chị trên Agriviệt,

Hiện tại em đang có 500m2 đất ở Khu phố Bà Tri, Phường Tân Hiệp, Thị xã Tân Uyên, Tỉnh Bình Dương (Bấm vào đây để xem diện tích đất nơi em dự định trên Google Map https://www.google.com/maps/place/T...19611856e9ee7e!8m2!3d11.0774731!4d106.7313436)

như anh chị cũng biết, ở miền Đông Nam Bộ, thời tiết rất nắng nóng vào mùa khô, do đó, để có chiến lược cải tạo lại đất và tiến hành phủ xanh nơi này, em dự định trồng cây vào mùa mưa, bắt đầu từ tháng 05 năm nay.

Xin quý anh chị tư vấn loại cây để phủ xanh.
Và cho em biết anh chị nào cung cấp cây xanh ở gần khu vực em ở trong bán kính 30km, xin để lại địa chỉ và thông tin liên lạc nhé em cảm ơn.

DNTN Thảo Am.

Hat đó là gõ đỏ! Cọ fần hat đen còn fần mủ vàg gở bỏ hat cũg nãy mầm bìh thườg. Hạt tròn tròn là gõ mật còn hạt giốg hat me là lim xah. Cả ba loại này nhớ mài nhẹ làm trầy vỏ trước khi ươm chứ cứ để vây mà ươm thì 1thág cũg chưa lên nữa. Còn hạt mun cứ để vậy ươm tuyệt đối ko mài vì sẽ làm thối nhưn vì vỏ mỏg

Hat đó là gõ đỏ! Cọ fần hat đen còn fần mủ vàg gở bỏ hat cũg nãy mầm bìh thườg. Hạt tròn tròn là gõ mật còn hạt giốg hat me là lim xah. Cả ba loại này nhớ mài nhẹ làm trầy vỏ trước khi ươm chứ cứ để vây mà ươm thì 1thág cũg chưa lên nữa. Còn hạt mun cứ để vậy ươm tuyệt đối ko mài vì sẽ làm thối nhưn vì vỏ mỏg
Ok anh

trồng cây mật độ 3x3 là quy chuẩn thông thường. bạn có 500m2 nếu thu vén 1 xíu cũng trồng được 50 cây... nếu bạn muốn dưỡng già. ko phải lo lắng. thì 500m trồng cây cũng ko phải là quá nhỏ ko sinh lời.
nếu có tiền, bạn có thể mua lát hoa, giáng hương dạng cây cong trình 500-800k cây, các cây này ở khoảng 5-8 tuổi rồi... bạn trồng thêm 10-15 năm nữa thì có cây 20 tuổi. lát hoa giáng hương 20 tuổi khai thác cũng có 2-3 tr/cây..... nếu chờ lâu hơn như 15-20 năm cũng kiếm được 3-5tr/cây ( giá này là giá bèo thôi, chứ nếu may mắn bán được giá,,, gỗ hương hay lát hoa giá cao hơn rất nhiều..) mà ko bán thì để làm đồ nội thất cũng hết sảy

nếu bạn muốn trồng mít....lấy gỗ ...có thể tìm giống mít nài...giống này giờ khó kiếm...nhưng nó là loại mít cho gỗ thượng hạng... người huế xưa có câu..." nhất chua nhì mít", vì gỗ mít và gỗ chua khét làm nhà vừa đẹp vừa bền...

Hat lim hạt gỏ đỏ. mật thì b mài nhẹ xuống xi măg cho nước dễ thấm vào! Còn hạt mun thì cứ để vậy. Tất cả cứ cho vào chỗ mát đất ẩm tưới nước fủ lớp đất mỏng 1cm lên trên trog vòng 1 tuần lễ sẽ nứt vỏ lú mầm sau đó nhặt cho vô bầu hay để lên cây mạ rồi nhổ vô bầu cũg được
Còn để tủ lạnh thì trước h mjh chưa thử! Cứ truyền thốg vẫn lên tốt mà
Bác ơi bác có hạt mun ạ. Bác tặng em mấy chục hạt được ko vậy bác em cảm ơn bác nhiều lắm sdt em nhé bác 0962762412 bác có bác nháy cho em nha bác

Back