Ứng dụng Kinh Dịch vào khu vườn của một Ẩn Sĩ!

• Thread starter Nguyen Hoang Long
  • Ngày gửi
Ẩn sĩ kiểu này dễ...đứt bóng sớm. Chắc bác tính đi sớm cho mau ...ngộ đạo? Tui là dân kỹ thuật nên tư duy logic, có thực mới vực được đạo, exciter mà muốn chạy cũng phải có xăng. Tập thể thao cường độ cao mà ăn rau qua bữa thì suy dinh dưỡng nặng.

Theo em bác mang cả khu du lịch của mình lên TP Đồng Nai - Nơi ấy gần TPHCM - mọi người dể tham quan hơn - bác nhỉ !

Ko khéo cả agriviet này thành tín đồ của bác mất thôi.

Hay là bác tạo ra 1 môn phái cho riêng mình - vang danh 4 bể - lưu truyền hậu thế luôn đi bác
Em tin bác dư khả năng làm điều đó !

Ủm hộ bác 2 tay luôn !

xem các bạn đàm đạo về nghệ thuật ẩn cư ,về kinh dịch,về yoga ,khí công...tựu trung lại là cách sống đẹp.ngẩm lại mình tiêu chắc rồi..vì mình còn nặng nợ với tế điên hòa thượng quá.hay lổ trí thâm không chừng.
vườn thì thích cây mọc tự nhiên (nên khoái trồng rừng) lén lén xen vào một số cây mình thích.vật nuôi xen thích ngắm nó sinh hoạt thoải mái không tù túng.thích tìm hiểu nó tương sinh tương tác với chung quanh như thế nào.
giao tiếp cá nhân thì ai củng là bạn ai củng là thầy.gặp sư thì học đạo gặp cướp thì học vỏ.gặp.... người đẹp thì hồn phách tự nó tiêu vào cỏi hư vô.
nhậu nhẹt thì lộn tùng phèo rượu tây rượu ta rượu cần bia bọt làm ráo uống càng sai càng không nói chuyện cứ uống.đồ nhắm thì món gì bạn dùng được tôi củng dùng được .
sinh hoạt cá nhân thì khỏe thì dậy sớm pha trà ngồi nhớ...bạn.hay làm việc .5h đi bộ 1-2 km ngày nóng thì nhảy xuốn suối bơi vài vòng rồi về ..ăn thì ngon ăn nhiều dở thì ăn ích không có gì ăn ra vườn nhổ cỏ chờ thật đói cơm nóng với muối ớt muối xả gì ăn củng thấy ngon.kiểu sinh hoạt này không ổn rồi chắc phải 1 lần xin ra thăm vườn bạn mây trắng để sắp xếp trật tự cá nhân mình lại thôi.xưa giờ cứ nghĩ đến cảnh lổ trí thâm nghộ đạo mà mình hi vọng ...nhưng không xong rồi vì làm được như lổ trí thâm đã là không dể.

Ẩn sĩ kiểu này dễ...đứt bóng sớm. Chắc bác tính đi sớm cho mau ...ngộ đạo? Tui là dân kỹ thuật nên tư duy logic, có thực mới vực được đạo, exciter mà muốn chạy cũng phải có xăng. Tập thể thao cường độ cao mà ăn rau qua bữa thì suy dinh dưỡng nặng.
1 tháng Ẩn sĩ ăn cá sống vài ba lần để chống suy...

Cá Rô phi sống thái lát ướp gia vị...ăn sống!

Cá được nuôi bằng rễ cây rau má...và 1 số rễ cây thủy canh khác(Ba khía, lục bình, răm, ngổ, đắng...)
Cho nên củi lửa sẽ làm mất chất tinh hoa trong thịt con cá.

Bể chứa nước mưa cũng là hồ tản nhiệt cho ống đồng cất rượu!

Ăn cá sống và uống rượu tự nấu!
Không diễn tả được đâu các Bạn...Ngất ngây!

Cafe trứng gà ta tươi mỗi sáng cũng là chất chống suy của Ẩn sĩ!

Nội lực tựa như 1 đôi bàn tay vô hình trong cơ thể.
Dùng nó matxa lục phủ ngũ tạng, tụ khí vào cơ xương khớp...bẻ qua lại 1 tý là kêu rốp rốp cứ như là bạn đi matxa vậy! Sướng không?
Công phu nhiều năm ắt phải đạt kỳ tích đó là Logic!

Vừa tận hưởng hương vị cafe trứng vừa ngắm cá chép bơi lội...
Theo em bác mang cả khu du lịch của mình lên TP Đồng Nai - Nơi ấy gần TPHCM - mọi người dể tham quan hơn - bác nhỉ !

Ko khéo cả agriviet này thành tín đồ của bác mất thôi.

Hay là bác tạo ra 1 môn phái cho riêng mình - vang danh 4 bể - lưu truyền hậu thế luôn đi bác
Em tin bác dư khả năng làm điều đó !

Ủm hộ bác 2 tay luôn !
Đồng Nai Biên Hòa vô vàn nhà máy công nghiệp, xe cộ ầm ầm, gần mà ô nhiễm thì du lịch cái gì hả bạn!

Bác ko hiểu ý em rùi !

Thành Phố của Đồng Nai là "Biên Hòa" - nơi ấy có 1 địa điểm rất nổi tiếng cả nước ai cũng biết - em nghĩ bác nên về nơi đó - cứ nghe lời em về đó đi bác !

Bác tin em đi - chắc ăn 100% luôn rùi - ko tin bác hỏi mọi người coi có đúng như zậy ko !
Bác ko hiểu ý em rùi !

Thành Phố của Đồng Nai là "Biên Hòa" - nơi ấy có 1 địa điểm rất nổi tiếng cả nước ai cũng biết - em nghĩ bác nên về nơi đó - cứ nghe lời em về đó đi bác !

Bác tin em đi - chắc ăn 100% luôn rùi - ko tin bác hỏi mọi người coi có đúng như zậy ko !
Em nói bác đừng buồn - chứ khu vườn ẩn sỹ của bác là do người khác để lại - chứ từ 2 bàn tay trắng tạo ra tiền mua đất, xây dựng từng viên đá, cục gạch - thì bác ko làm được ẩn sỹ đâu.

Đúng ko nè ! - thấy em nói đúng thì bác nghe lời em đi - nhé bác !

Bác ko hiểu ý em rùi !

Em nói bác đừng buồn - chứ khu vườn ẩn sỹ của bác là do người khác để lại - chứ từ 2 bàn tay trắng tạo ra tiền mua đất, xây dựng từng viên đá, cục gạch - thì bác ko làm được ẩn sỹ đâu.

Bác ko hiểu ý em rùi !

Hỏi Google nè bác:
Kinh tế
Biên Hòa có tiềm năng to lớn để phát triển để phát triển công nghiệp với nền đất lý tưởng, thuận lợi cho việc xây dựng kết cấu hạ tầng khu công nghiệp, có nguồn tài nguyên khoáng sản với trữ lượng khai thác đáng kể, nhất là tài nguyên khoáng sản về vật liệu xây dựng, thuận lợi về nguồn cung cấp điện, có nguồn nước dồi dào đủ cung cấp nhu cầu sản xuất và sinh hoạt (sông Đồng Nai), ngoài ra nguồn nhân lực với trình độ cao đã tăng cường nguồn lực con người cho yêu cầu phát triển công nghiệp hóa - hiện đại hóa

Công nghiệp
Thành phố này cũng là trung tâm công nghiệp quan trọng của cả nước. Biên Hòa có thế mạnh về công nghiệp và cũng là nơi đi tiên phong trong lĩnh vực Công nghiệp đầu tiên của cả nước với việc hình thành sớm KCN Biên Hòa I (năm 1967) - Khu kĩ nghệ Biên Hòa - Khu công nghiệp đầu tiên của cả nước sau ngày đất nước Thống Nhất. Thành Phố Biên Hòa hiện có 5 khu công nghiệp được Chính phủ phê duyệt đã đi vào hoạt động với cơ sở hạ tầng được xây dựng đồng bộ.:

• Khu công nghiệp Biên Hòa 1 (Chuẩn bị chuyển thành Khu Trung Tâm Hành Chính - Thương Mại Biên Hòa)
  • Khu công nghiệp Biên Hòa 2
  • Khu công nghiệp Amata
  • Khu công nghiệp Tam Phước
  • Khu công nghiệp Loteco
Bên cạnh ngành công nghiệp hiện đại, hiện thành phố vẫn còn một vài cụm công nghiệp truyền thống, thủ công mĩ nghệ như:

• Cụm công nghiệp gốm sứ Tân Hạnh
  • Vùng thủ công mĩ nghệ đá Bửu Long
  • Vùng sản xuất gốm Tân Vạn, Bửu Long, Hiệp Hòa
  • Cụm công nghiệp Gỗ Tân Hòa
Em buồn cho Bác thì có! Vì ở đó có quá nhiều khói cho bác ngửi!

Last edited by a moderator:
Hỏi Google nè bác:
Kinh tế
Biên Hòa có tiềm năng to lớn để phát triển để phát triển công nghiệp với nền đất lý tưởng, thuận lợi cho việc xây dựng kết cấu hạ tầng khu công nghiệp, có nguồn tài nguyên khoáng sản với trữ lượng khai thác đáng kể, nhất là tài nguyên khoáng sản về vật liệu xây dựng, thuận lợi về nguồn cung cấp điện, có nguồn nước dồi dào đủ cung cấp nhu cầu sản xuất và sinh hoạt (sông Đồng Nai), ngoài ra nguồn nhân lực với trình độ cao đã tăng cường nguồn lực con người cho yêu cầu phát triển công nghiệp hóa - hiện đại hóa

Công nghiệp
Thành phố này cũng là trung tâm công nghiệp quan trọng của cả nước. Biên Hòa có thế mạnh về công nghiệp và cũng là nơi đi tiên phong trong lĩnh vực Công nghiệp đầu tiên của cả nước với việc hình thành sớm KCN Biên Hòa I (năm 1967) - Khu kĩ nghệ Biên Hòa - Khu công nghiệp đầu tiên của cả nước sau ngày đất nước Thống Nhất. Thành Phố Biên Hòa hiện có 5 khu công nghiệp được Chính phủ phê duyệt đã đi vào hoạt động với cơ sở hạ tầng được xây dựng đồng bộ.:

• Khu công nghiệp Biên Hòa 1 (Chuẩn bị chuyển thành Khu Trung Tâm Hành Chính - Thương Mại Biên Hòa)
  • Khu công nghiệp Biên Hòa 2
  • Khu công nghiệp Amata
  • Khu công nghiệp Tam Phước
  • Khu công nghiệp Loteco
Bên cạnh ngành công nghiệp hiện đại, hiện thành phố vẫn còn một vài cụm công nghiệp truyền thống, thủ công mĩ nghệ như:

• Cụm công nghiệp gốm sứ Tân Hạnh
  • Vùng thủ công mĩ nghệ đá Bửu Long
  • Vùng sản xuất gốm Tân Vạn, Bửu Long, Hiệp Hòa
  • Cụm công nghiệp Gỗ Tân Hòa
Em buồn cho Bác thì có! Vì ở đó có quá nhiều khói cho bác ngửi!

Biên Hòa có gì nổi tiếng mà cả nước biết đến - bác có biết ko ?
Vì sao em khuyên bác về đó - nói zậy mà bác cũng ko hiểu - ẩn sỹ mà chẳn nghĩ ra sao bác

Ai cũng hiểu chỉ 1 người ko hiểu - chán bác quá đi !

Nói luôn cho nó khỏe - khỏi lòng vòng bác cũng ko hiểu - sợ em nhiểm cái ẩn sỹ của bác luôn thì khổ đời em .

"Về nhà thương điên BIên Hòa mà tri bệnh đi bác ạ "

Em comment mà bác cũng cám ơn thì em chắc ăn 100% là nó rùi
KO tin thì bác hỏi mọi người coi em nói có đúng ko !

Chào bác - ko chửi em nhé - vì em chẳng muốn làm ẩn sỹ như bác ! - ngẩu hứng thấy zui zui - đưa 2 tay lên ủm hộ bác thôi .

Vì sao em khuyên bác về đó - nói zậy mà bác cũng ko hiểu - ẩn sỹ mà chẳn nghĩ ra sao bác

Enstein từng nói ' Ta không thể chống lại được những thằng ngu, vì chúng quá đông' chắc bác ở chổ đó mới ra...lol!

Enstein từng nói ' Ta không thể chống lại được những thằng ngu, vì chúng quá đông' chắc bác ở chổ đó mới ra...lol!

bé xuannhu xin chào chú Nguyễn Hoàng Long..cho phép xuannhu mạo muội hỏi thăm chú 1 tí xíu thôi ạ..từ lúc chú đăng bài và sdt đã có khách alo cho chú đến tham quan vườn của chú chưa ạ..nếu chưa có ai thì chú cho bé giúp phụ giúp cùng chú đăng tin và sđt nhé coi như là tấm lòng của bé..agriviet chú thấy đó chán lắm..chú có đăng bài cả năm cũng ko có ai gọi phone và đến tham quan đâu..xuannhu đã k giúp thì thôi.1 khi ra tay giúp phụ thì phụ cho chót hết lòng..chỉ cần 5 phút thôi bé đăng tin dùm chú thôi là 24/24 chú tiếp phone khách tham quan mệt xỉu luôn..chú sẽ không còn phải cô đơn những ngày mong đợi..những đêm gió lạnh se lòng thức dậy sớm đợi khách đến tham quan..bé thật sự rất thương chú..nên bé có lòng vậy chú có đồng ý ko..chú chuẩn bị tinh thần nhé..bắt đầu là sáng mai đến tối tiếp khách mệt lun đấy..lúc đó đừng quên cảm ơn xuannhu nhé

bé xuannhu xin chào chú Nguyễn Hoàng Long..cho phép xuannhu mạo muội hỏi thăm chú 1 tí xíu thôi ạ..từ lúc chú đăng bài và sdt đã có khách alo cho chú đến tham quan vườn của chú chưa ạ..nếu chưa có ai thì chú cho bé giúp phụ giúp cùng chú đăng tin và sđt nhé coi như là tấm lòng của bé..agriviet chú thấy đó chán lắm..chú có đăng bài cả năm cũng ko có ai gọi phone và đến tham quan đâu..xuannhu đã k giúp thì thôi.1 khi ra tay giúp phụ thì phụ cho chót hết lòng..chỉ cần 5 phút thôi bé đăng tin dùm chú thôi là 24/24 chú tiếp phone khách tham quan mệt xỉu luôn..chú sẽ không còn phải cô đơn những ngày mong đợi..những đêm gió lạnh se lòng thức dậy sớm đợi khách đến tham quan..bé thật sự rất thương chú..nên bé có lòng vậy chú có đồng ý ko..chú chuẩn bị tinh thần nhé..bắt đầu là sáng mai đến tối tiếp khách mệt lun đấy..lúc đó đừng quên cảm ơn xuannhu nhé
ẩn sỹ này hiểu ý ông muốn nói cái gì mới lạ .
Tôi thì hiểu nhưng với ẩn sỹ thì ông phải nói rõ ràng hơn ẩn sỹ mới hiểu được
Đăng tin vào mục nào, của báo nào, nội dung như thế nào ... chứ nói lòng vòng tốn thời gian tu luyện của bác ấy.

Đả nói ẩn sỹ mà còn liên quan đến tiền bạc thì mình hơi bị quê quê từ đầu - nhưng đọc kỹ thì : " vâng ! em đả hiểu ".

Đừng chửi em - em khuyên bác là thật lòng, thật tâm em đó - cứ vào mà nói thật - khám cho tôi bệnh " tự kỹ ẩn sỹ " - Bác nghe lời em đi - hy vọng sau này bác thật lòng cảm ơn em - bác nhé !

Cám ơn tấm lòng tốt của bé nhiều!
Cái vườn là chổ chú trồng trọt, chăn nuôi câu cá và nghỉ dưỡng cho chú và người thân trong gia đình (Nhà chú ở saigon). Khi mùa đông lạnh thì Các cô bác chú ở Hà Nội về nghĩ dưỡng. Tiền đầu tư vườn thì mẹ chú chi, chú thiết kế, khai thác và quản lý. Vườn chú không phải là resort nên chú cũng không cần phải tiếp thị để thu hồi vốn.
Ai yêu thích tự nhiên/ thiên nhiên cũng như phong cách sống của chú thì đến chơi như bạn bè thôi!
Chú làm việc online(Quản trị website) nên cũng đủ tiền sống và đi du lịch. Tất nhiên là làm vườn thì bán thêm rau củ quả nữa, cuộc sống của chú an nhàn và hạnh phúc.
Chú chúc cháu một ngày mới tươi đẹp!

Nói luôn cho nó khỏe - khỏi lòng vòng bác cũng ko hiểu - sợ em nhiểm cái ẩn sỹ của bác luôn thì khổ đời em .

"Về nhà thương điên BIên Hòa mà tri bệnh đi bác ạ "

Em comment mà bác cũng cám ơn thì em chắc ăn 100% là nó rùi
KO tin thì bác hỏi mọi người coi em nói có đúng ko !

Chào bác - ko chửi em nhé - vì em chẳng muốn làm ẩn sỹ như bác ! - ngẩu hứng thấy zui zui - đưa 2 tay lên ủm hộ bác thôi .
Thuốc đắng dã tật!
Cách sống khác người thì thường bị người cho là điên! Điều bạn chửi là đúng thôi.
Vì bạn chửi đúng nên Ẩn sĩ cám ơn đó...

hihi..cháu biết chú không thiếu thốn gì hết mà..ý con là giúp chú có thêm bạn có cùng chung ý nghĩ với chú như vậy sẽ rất vui lắm chú ạ..con biết chú thật sự rất cô đơn .con cũng chúc chú có 1 ngày mới thật vui vẻ nhé chú Nguyễn Hoàng Long :)

Bác Nguyen Hoang Long đã có vợ con chưa ?
Có vợ và 2 đứa nhỏ Bác ah! Vì cái chất điên thích sống trong 'rừng' nên cô ấy chán ngấy Ẩn sĩ. Cho Ẩn sĩ đi luôn rồi...huhu.
Thi thoảng về Saigon cô cắm cho Ẩn sĩ mấy cái sừng...cũng chỉ cười thôi, vì mình điên mình phải chịu!

@ Í chà chà ... Bỗng dưng lại bị ... ách xì . Hóa ra là Lão Đại nhắc .

Nói chứ MT tui đã chuẩn bị hành trang vân du tầm sư học Đạo rồi . Nhưng mà cảm thấy trong lòng áy náy nên ghé lại đây có đôi dòng tâm sự cùng chư Huynh - Đệ ( Gọi là "tám" cũng được hi hi ).

Lão Đại đã nói vào cốt lõi của vấn đề rồi . Vậy MT trở lại từ đầu nhe !

------------
* Nhiều học giả nghiên cứu về Kinh Dịch đều cho rằng : "Chữ Thời là cái quan trọng nhất và xuyên suốt trong Kinh Dịch" . Điều này chẳng sai . Tuy nhiên , nếu đúc kết ngắn gọn vậy mà không giảng giải thêm sẽ khiến không ít người ngộ nhận chữ Thời quyết định tất cả . Ngộ nhận vậy thì lại là chưa đúng .

- Tuy đắc thời nhưng nếu toàn làm việc sai trái thì sớm muộn ta cũng sẽ nhận hậu quả - Tuy sa cơ thất thế nhưng mọi người trong gia đình biết yêu thương đùm bọc , động viên nhau thì cũng sẽ có 1 ngày "Qua đêm đen Trời lại sáng".

- Chữ Thời tuy quan trọng nhưng vẫn không thoát qua được qui luật chung là "Trong Dương có Âm , trong Âm có Dương) - "Trong họa có phúc, trong phúc có họa".

* Tinh hoa của Kinh Dịch là biến và biến mãi ... Có vẻ gần nghĩa với từ Vô thường bên nhà Phật .Tùy duyên mà hợp, tan .

Biến mà lại bất biến cũng như ít ai biết rằng : Trong vô thường lại có Chơn thường.

- Một khi hiểu được vạn vật đều biến chứ không tồn tại mãi thì người làm Quan sẽ bớt tham lam , người thất thế mới có động lực vươn lên. Nếu không nắm được điều này e rằng chẳng có cơ hội để tồn tại nói chi chuyện mai sau ( Điển hình như một số người sau khi phá sản đã nhảy lầu tự vẫn )

- Hiểu được vạn vật đều biến ... Thì ta mới có thể "biến" để mà chấp nhận hoàn cảnh mới và thích nghi với nó.

* Một khi đã lâm vào tình thế nguy nan , các bạn cũng đừng trông mong gì ở các thầy phong thủy . Sửa lại cửa , đặt lại bếp v.v... Chẳng có tác dụng gì đâu . Nếu được , các bạn hãy tu thân, tích đức, làm nhiều việc Thiện. Tuy cũng là vô hình nhưng theo MT thì có lợi ích . Các bạn có tin hay không thì tùy các bạn.

- Thiệu Vĩ Hoa là một nhà nghiên cứu Dịch xuất sắc của TQ . Ông ta là một vì sao sáng.
Một hôm, có 1 cô gái trẻ nhờ ông xem dùm hậu vận một người . Sau khi xem ... Thiệu Vĩ Hoa bảo rằng năm đó, tháng đó ... người này đã mất .
Cô gái bèn bảo rằng : Người ấy là mẹ cô và hiện nay vẫn hoàn toàn khỏe mạnh.
Thiệu Vĩ Hoa rất ngạc nhiên... Sau khi xem xét lại ông ta mới bảo rằng : Mẹ cô ...là người tu hành.

--------------------------

* Đây là những lời đúc kết kinh nghiệm của một người từng trãi. MT mạn phép khuyên các bạn nên đi theo con đường này .

- Những triết lý cao siêu ( Trừ người có duyên hoặc học chuyên ngành) thì đừng bận tâm làm gì . Sau này, vẫn còn thời gian để mà nghiền ngẫm .

@ Hi ... Nhưng mà câu cuối có vấn đề . Lão Đại mà ẩn dật thì tui ... làm sao ?

* MT tui lại vân du thôi . Cảm ơn các Mod đã cho đất để "tám". Hi hi

Mây Trắng đã trở lại!
Mây Trắng là Bạch Vân, là Nguyễn Bỉnh Khiêm - Người Thầy vĩ đại của Ẩn sĩ!

Có vợ và 2 đứa nhỏ Bác ah! Vì cái chất điên thích sống trong 'rừng' nên cô ấy chán ngấy Ẩn sĩ. Cho Ẩn sĩ đi luôn rồi...huhu.

Bác không phải điên, mà là “ngông”
Những người có tánh ngông đều thông minh hơn người bình thường,do đó luôn đi… trước..chính cái đi trước mới là cái …họa đấy

Sự “ngộ đạo” sớm quá của bác..đã làm “nửa kia” của bác… bất mãn
Nhưng nếu 70 tuổi bác ngộ đạo..thì vợ con sẽ mừng lắm đấy

Do đó mới có câu : đừng sớm quá…đừng muộn quá đó mới là đạo đấy

Bác có thấy đại gia Lê Ân…75 tuổi, quá muộn rồi mà vẫn chưa ngộ ra điều gì..”cưa sừng làm ngé” !!!cưới cô vợ mới có… đôi mươi
Ông thánh này mới đáng phải hu hu đó bác…nhưng kì lạ là trong đám cưới ông ấy vẫn cười

...
Đả nói ẩn sỹ mà còn liên quan đến tiền bạc thì mình hơi bị quê quê từ đầu - nhưng đọc kỹ thì : " vâng ! em đả hiểu ".
Đừng chửi em - em khuyên bác là thật lòng, thật tâm em đó...
Sự thật, minh bạch, rõ ràng là thứ vô giá!
Đúng là 200k hay bao nhiêu cũng là tiền, trong cơ chế thị trường thì mọi thứ đều có thể mua bán được!
Ẩn sĩ đã vận Kinh Dịch vào kinh doanh như thế nào?
Cái thứ 2 của Kinh dịch là Giản Dịch.
Ẩn sĩ tôi cái chữ Nhàn lên thành tinh hoa, và khi tôi nó thành tựu(có giá trị) thì ắt có người cần nó.
Bán cái chữ Nhàn để nuôi cái Nhàn!
Thật giản dị phải không nào!
Những người có tánh ngông đều thông minh hơn người bình thường,do đó luôn đi… trước..chính cái đi trước mới là cái …họa đấy

Sự “ngộ đạo” sớm quá của bác..đã làm “nửa kia” của bác… bất mãn
Nhưng nếu 70 tuổi bác ngộ đạo..thì vợ con sẽ mừng lắm đấy

Do đó mới có câu : đừng sớm quá…đừng muộn quá đó mới là đạo đấy

Bác có thấy đại gia Lê Ân…75 tuổi, quá muộn rồi mà vẫn chưa ngộ ra điều gì..”cưa sừng làm ngé” !!!cưới cô vợ mới có… đôi mươi
Ông thánh này mới đáng phải hu hu đó bác…nhưng kì lạ là trong đám cưới ông ấy vẫn cười
Chính Xác!
Rượu, chè, đàn bà là 3 cái thứ phá Đạo!
Thèm thế nào thì Ẩn sĩ cũng phải bỏ...
70 tuổi thì chắc là Ẩn sĩ theo Lão Tử, Bồ Đề Đạt Ma...ung dung dạo bước trong cuộc đời rồi!
hihi..cháu biết chú không thiếu thốn gì hết mà..ý con là giúp chú có thêm bạn có cùng chung ý nghĩ với chú như vậy sẽ rất vui lắm chú ạ..con biết chú thật sự rất cô đơn .con cũng chúc chú có 1 ngày mới thật vui vẻ nhé chú Nguyễn Hoàng Long :)
Cháu đoán đúng rồi!
Chú sống cô độc giữa Thế gian mấy tỉ người!
Bạn chú là bóng đêm.
Bạn chú là 2 con chó điên giống chú.
Mà Nó ngoan lắm, bảo ngồi là ngồi, để 2 chén cơm chỉ nhìn thôi.
'Ăn đựơc chưa Thím? Nó hỏi chú:
Ngồi nhìn nước miếng trong miệng nó chảy lòng thòng một lát rồi chú bỏ đi.
Nó không dám ăn, nó đợi...! Chú dạy nó vậy.
'Ăn'... Chú hét vang.
Lệnh Ăn cũng là Lệnh tấn công. Chú chỉ người nào là người đó toi! Chó điên nó vậy đấy...

ợcư

* Điên ? Ngông ? Bác Mục làm tui nhớ đến một người ...

Hai từ này dường như chưa lột tả hết vấn đề ...

Bác Mục còn nhớ câu chuyện gia đình cư sĩ họ Bàng không ? Khi ấy TL đã viết : Tựa như một vận động viên chạy đường trường . Nhưng mà vừa xuất phát đã ... tung nước rút . Anh ta rời vạch xuất phát khá xa và khá nhanh . Cũng do chạy nhanh quá nên anh ta ... không cảm nhận được hết những gì đã trãi qua và khi thấm mệt thì ... đích đến vẫn còn xa lắm .

* Trường hợp này cũng hổng sao . Có điều ... chỉ e người bịnh không chịu uống thuốc thôi .

Back