vấn đề trồng trọt xin ý kiến

• Thread starter nguyenhai_phuyen
  • Ngày gửi
tôi có 2ha đất đồi là dất sét đỏ quanh năm ko có nước hiện đang trồng treo. nay dự án kéo nước hồ về khai thác keo chuyển đổi cơ cấu cây trồng. tiền kéo nước chắc 30 triệu.
nay nhờ anh em có kinh nghiệm xin tư vấn giúp nên trồng cây gì trên đất sét, chăn nuôi con gì.
2ha đồi gần sát sau nhà.
cơ sở đang có là 2 chuồng gà quy mô 1000 con.
hiện tại gia đình đang làm nghề mổ heo.
xin ý kiến mọi người.

nghe chừng bài của bác hay đấy. bác thử đem đất ấy nung gạch xem sao, vì đất sét có lẽ hợp nghề gốm, nếu làm gạch tốt thì bác khai thác đất ấy bán cho các lò gạch đã, bán được thì dư tiền ăn rồi. tới chừng khai thác hết đồi rồi, thì mua đất màu về đổ thành ruộng vườn rồi trồng trọt cũng chưa muộn

tôi có 2ha đất đồi là dất sét đỏ quanh năm ko có nước hiện đang trồng treo. nay dự án kéo nước hồ về khai thác keo chuyển đổi cơ cấu cây trồng. tiền kéo nước chắc 30 triệu.
nay nhờ anh em có kinh nghiệm xin tư vấn giúp nên trồng cây gì trên đất sét, chăn nuôi con gì.
2ha đồi gần sát sau nhà.
xin ý kiến mọi người.
A ơi.a đang nuôi gà 1000 con.vậy a nuôi công nghiệp hay thả vườn vậy.

A ơi.a đang nuôi gà 1000 con.vậy a nuôi công nghiệp hay thả vườn vậy.
nuôi gà thả vườn bạn
diện tích đất thừa bạn trồng ca gai leo, lượng nước tưới cần thiết cũng ít
cà gai leo cái này mới nghe không biết nó như thế nào? bạn có thể chia sẻ?
nghe chừng bài của bác hay đấy. bác thử đem đất ấy nung gạch xem sao, vì đất sét có lẽ hợp nghề gốm, nếu làm gạch tốt thì bác khai thác đất ấy bán cho các lò gạch đã, bán được thì dư tiền ăn rồi. tới chừng khai thác hết đồi rồi, thì mua đất màu về đổ thành ruộng vườn rồi trồng trọt cũng chưa muộn
ở mình không có lò gạch bạn ơi.

bây giờ ở đâu cũng xây dựng, nên nhiều vùng làm gạch thiếu đất phải đi mua nơi khác. bác nên nhờ phân tích chất đất, coi thử có làm gạch được không, làm được thì thiếu gì cách làm

2ha đồi gần sát sau nhà.
xin ý kiến mọi người.
Ban tham khảo trồng cây na thái thử xem. Cay trong 18th co trai. 1 trái nặng trên 1kg. Giá bán hiện tại từ 150-200k/kg. Tết giá bán trên 250k/kg. Nếu bạn có thắc mắc về kỹ thuật hay cây giống thi lh mình 0976005282

Back