Vật Nuôi Cho Thu nhập ổn định

Chào ace!
Hiện nay nuôi dúi không còn xa lạ và cũng không còn khó khăn như trước.
Vì sao tôi ko nói nuôi con gì mà nói nuôi dúi. ???. Tôi thấy riêng nhà nông nuôi dúi có thể tận dụng nguồn thức ăn sẳn có. Nhiều bà con ai cũng lo nuôi rùi ko có đầu ra. Cũng đúng thôi trước kia tôi cũng có suy nghĩ như thế.
Còn hôm nay ae nào đang nuôi dúi ko có đầu ra có thể alo mình.
Mình đảm bảo đầu ra dúi thương phẩm cho ae.
Về kỹ thuật mình sẽ hướng dẫn ae nuôi qua tưng giai đoạn cụ thể

Ace nào qua
n tâm đến con dúi có thể đế tham quan trại để đc tư vấn thêm

File đính kèm

735.9 KB · Lượt xem: 121
xin bạn cho biết giá dúi thịt hiện nay? có phân biệt con nuôi và con rừng? nếu con nuôi béo quá có mua k? nếu mua thì giá thế nào?
»
nuôi dúi về kỹ thuật và đầu ra quả thật không cần phải lo. nhưng cái quan trọng là nuôi thế nào để con dúi không quá béo
vì dúi nuôi quá béo thì k tiêu thụ được, bạn đã nuôi rồi thì nên tư vấn cho bà con điểm mấu chốt này. chứ nuôi cho đạt mà bán k được thì chết
1 điều nữa xin bạn tư vấn giúp 1 con dúi bình quân 1 ngày phài tốn bao nhiêu tiền thức ăn?con dúi từ lúc mới sinh ra đến lúc đạt 1kg phải nuôi bao lâu?
chế độ dinh dưỡng cho dúi sinh sản và dúi thương phẩm như thế nào?
mình có 200 hộc đang bỏ trống (luc trước nuôi rắn), cũng đang nhắm đến con dúi. mong bạn tư vấn thêm
cảm ơn bạn

Last edited by a moderator:
mình ở daklak cũng muốn nuôi duối nhưng chưa biết đầu tư con giống, giá cả, đầu ra ... trên mình chưa thấy ai nuôi con này.

Mình bán dúi thịt . Ai cần alo mình nha mình ở hà tĩnh . 0934 999 565

File đính kèm

80.9 KB · Lượt xem: 91
Cách đây chục năm, đi nhậu hay gọi món dúi, ngày đó dúi là đặc sản, giá cũng rất đăt. Còn bây giờ đã rất lâu không gọi món này nữa, giá cả ra sao cũng không biết

Back