Vì sao Tắc Kè loại 300 g trở lên lại đắt thế

Kính thưa ban quản trị Website,thưa các huynh,đệ trên diễn đàn.
Hiện nay Tắc kè loại to đang rất đắt. Đến hôm nay loại 500 g đã có giá trên 300 triệu rồi. Không biết người ta mua về làm thuốc chữa ung thư ,AIDS hay mang đi thi chuyện lạ đó đây hay sao mà nó đắt thế. Tôi mong muốn Ban quản trị Website cùng các huynh , đệ tìm hiểu cho nó rõ ngọn ngành sự việc, nếu thực sự làm thuốc chữa bệnh và có tương lai cho đầu ra ổn định thì tuyên truyền cho bà con ta biết để đưa con Tắc kè vào làm vật nuôi có giá trị thuơng phẩm cao. Xin cảm ơn mọi người.

Theo mình nghĩ thì đây cũng lại do anh Tàu thâm gây nên như mấy vụ rễ tre, móng trâu, ốc bươu vàng... mà thôi, sẽ nhanh chóng thấy hậu quả, thâm nho, thâm nho, dân mình toàn bị nó dụ

Năm 1995 tôi ở cửa khẩu Tân Thanh - Lạng Sơn đã thấy Trung Quốc mua Tắc Kè với giá là 30.000 đ/con,không kể to hay nhỏ,thời điểm đấy công lao động phổ thông là 12.000 đ/ngày công như vậy thời điểm đó giá Tắc kè đã rất cao rồi. Tôi nghĩ lúc đó họ mua về làm thuốc còn bây giờ chắc họ mới nghiên cứu ra phương thuốc gì mới chữa các bệnh nan y nên mới mua tắc Kè giá cao như vậy, mà nhất là con to càng đắt. Ta cứ thử nuôi xem sao các bác nhỉ . Không bán được ta bỏ ngâm rượu với Bìm Bịp + Hải sâm + Cá ngựa lại hay đấy các bác ạ. Vừa giải quyết đầu ra cho con Dế vừa làm hài lòng bà xã, lại không hại quần áo vì............. cả đêm không phải mặc gì.( Có Chị Em nào biết cũng thông cảm nhé) hí ...hí...

Theo em thì đó là chiêu của mấy ông đầu cơ lắm tiền thôi. Nói về làm thuốc chữa bệnh thì em nghĩ không phải tại sao con 3 lạng mới chữa được bệnh con < 2,9 lạng thì sao. Chẳng lẽ chúng không chữa được. Người thiệt hại cuối cùng sẽ là mấy người ôm hàng cấp thấp hơn thôi

Có thể người ta tung tin này lên để bán con giống chăng?

Thực sự đây là trò lừa đảo!
Con tắc kè to tuy có giá thật nhưng con to 3 lạng giá chuẩn cũng chỉ 3-4 trăm ngàn VND một con thôi.Em đã hỏi rất nhiều khách TQ nhưng họ nói con tắc kè to họ không có thu cao như thế,chỉ nhỉnh hơn con nhỏ chút thôi.Có thể so sánh con tắc kè với con rùa vàng.Cả 2 con đều để làm thuốc nhưng con rùa vàng có giá trị thực sự và đã được khẳng định hàng chục năm nay rồi.Còn con tắc kè thì mới sốt và chắc chắn là trò lừa đảo!
Chiêu lừa này của bọn chúng có thể như sau:
- Ban đầu chúng tung ra tin mua tắc kè trên 3 lạng với giá trên trời.Trong tay bọn chúng cũng đã có khoảng 100 con to trên 3 lạng hay hơn số đó.Loại tắc kè này có thể nhập từ châu Mỹ,châu Âu hay châu Phi...Chúng tung tin và khiến nhiều người hám lợi lao vào con sốt đi săn tắc kè.Chúng sẽ cho người vào tận cửa rừng cung cấp một số con to như thế bán với giá khá cao rồi những người này lại đem về thành phố bán lại cho chúng.
- Môt bài toán đơn giản mà ai cũng có thể tính dc.Ví dụ em tung ra 100 con tắc kè bán với giá 5tr/con.Sau đó em tung tin mua lại với giá 20 tr/con,nhưng em chỉ mua 10 con trong 100 con đã tung ra thôi.
100 con em bán ra dc 500tr nhưng em thâu vào 10 con hết có 200 tr thôi.Như vậy em lời nguyên 300tr mà chẳng mất công sức gì vì đã có một mạng lưới rộng lớn liên tục tung tin đánh vào lòng tham của mọi người.Đó là nói giá bán 5tr và thâu 20 tr với lượng 100 con. Còn thực tế họ đang bán ra khoảng 2tr và thâu vào là chừng 180tr/con 3 lạng và con 5 lạng khoảng 5-6 trăm triệu.Con 1 kg trở lên thì một vài tỷ!Còn số lượng thì có thể lên đến hàng ngàn con!
- Nếu tỉnh táo suy nghĩ một chút thì sẽ thấy thực sự là trò lừa đảo vì người bán và người mua là một.Trò này vô cùng đơn giản nhưng hết sức hiệu quả!Đến một lúc nào đó chúng sẽ tung tin là đầu mối không thu nữa,khi ây những người đã bỏ tiền ra găm hàng tắc kè sẽ ra sao?Khi mà họ đã bỏ bao nhiêu tiền,thậm chí bán cả nhà cửa mua tắc kè về găm lại chờ giá lên cao.

Nói về trò này thì còn nhiều và nói cả ngày cũng không hết mánh khóe của chúng nhưng em mỏi tay quá.Tóm lại đó là một trò lừa đảo nên mọi người đừng cả tin nghe lời kẻ xấu rồi lại phải ôm hận.Ngày tàn của con tắc kè to sắp đến rồi đấy ạ!

Đến khổ vì nghe điện thoại hỏi mua tắc kè các bác ạ.Mà bao nhiêu người làm nghề thu gom tắc kè cả mấy chục năm nay đã ai thấy có con nào trên 3 lạng đâu cơ chứ?Hic hic

Đến khổ vì nghe điện thoại hỏi mua tắc kè các bác ạ.Mà bao nhiêu người làm nghề thu gom tắc kè cả mấy chục năm nay đã ai thấy có con nào trên 3 lạng đâu cơ chứ?Hic hic
em cũng như bác? không nghe máy thì nói là sao kỳ, nghe thì toàn chuyện tắc ke!!!!huhuhu!!!
đau đầu quá!!!

tôi hiện có 1 con 4 lạng ai mua thật sự gọi tui nè 093 886 8896.cho cái giá luôn???/

chào mấy bác' trên 300gr thj` mình thấy rui` vì mình đả từng mua được 1 em 307gr giá 2t5 cach day 1thang rưỡi . còn 4lang hay 5 lạng thj` mình cũng ko chắc nua~,
Nếu bác nào có thì cứ alo cho mình với nha' :
0938 . 656 . 838 Gặp hải
hoặc địa chỉ 38 nguyễn xí , p26 , quận bình thạnh , tp.HCM
---------------
chào mấy bác' trên 300gr thj` mình thấy rui` vì mình đả từng mua được 1 em 307gr giá 2t5 cach day 1thang rưỡi . còn 4lang hay 5 lạng thj` mình cũng ko chắc nua~,
Nếu bác nào có thì cứ alo cho mình với nha' :
0938 . 656 . 838 Gặp hải
hoặc địa chỉ 38 nguyễn xí , p26 , quận bình thạnh , tp.HCM

Last edited by a moderator:
Trên diễn đàn của mình đây có Bác nào bán được Tắc Kè giá cao thì lên tiếng cho Anh, Em biết xem thực hư thế nào.
Bác ơi, chiều hôm nay Đài Truyền hình Cần Thơ đã thông báo đó là tin đồn nhảm rồi. Không tin được đâu bác ạ.

Thế là ngày tàn của con tắc kè TO đã đến!Quả ko ngoài dự đoán.Thật khổ cho bao người mê mải chạy theo nó mà chẳng dc gì!Hic

Back