với 3500 -4000m2 trồng cỏ voi thithì nuôi được bao nhiu bò vậy

• Thread starter 0967064586
  • Ngày gửi
Các ace trong diễn đàn cho e biết là với 3500-4000m2 trồng cỏ voi thì nuôi đươc bao nhiu con bò ăn cỏ không, không phải chăn thả.mong bà con giúp đỡ.kính mong bà con sức khoe và thành công nhe.

Khoảng sáu bảy con gì đó bạn...nếu đất tốt thì nhìu hơn dc một hai con...cũng tùy theo mùa nữa..mưa thì ăn đủ..nắng thì thíu...nên bạn nên nui bò thịt trong giaibđoạn mùa mưa đổ vỗ béo..mùa khô chừa lại bò sinh sản nui thôi..

nuoi 8 con la qua gioi rui
1 người cất bằng mấy tôi đã nuôi được 20 con là 1ha
1 năm sau phai phá cỏ trồng lại
khổ lắm bạn ơi mình bỏ của chạy lấy người nè.1 người nuôi lâu dài vừa sức thì được 7con là ok
chi phí 3 đến 4 con rùi huhuhu khổ lấm. có mấy ai được 100con nuôi nhốt au?

Nge a nói e cũng nản e đang chuẩn bị lên kế hoạch vào chăn nuôi mà.nhưng e ngĩ là mình làm lấy công làm lời tuy vất vả nhung cũng hơn đi làm công cho người ta a ak.thoải mái hơn.Cuộc sống bây jờ cái j cung khó khăn cả chẳng bít làm gì cho đỡ vất vả.e cảm ơn mọi người nha

nuoi 8 con la qua gioi rui
1 người cất bằng mấy tôi đã nuôi được 20 con là 1ha
1 năm sau phai phá cỏ trồng lại
khổ lắm bạn ơi mình bỏ của chạy lấy người nè.1 người nuôi lâu dài vừa sức thì được 7con là ok
chi phí 3 đến 4 con rùi huhuhu khổ lấm. có mấy ai được 100con nuôi nhốt au?
Bạn chưa có tính toán kỹ thì đừng nói vậy làm người đi sau sợ.
Nếu nuôi ko tính toán,ko có phương án dự trù thì ko thành công đc.
Nếu chăn nuôi bài bản,máy móc đầy đủ thì 1 người có thể nuôi đc trên 30 con bạn nhé.Nếu xác định nuôi 100 con cũng chỉ cần thuê 3,4 người làm thôi.
Và 1 con bò cần khoảng 250m2 đất trồng cỏ.4000m nuôi đc 16 con nhé.
Và nếu chỗ bạn có nhiều phế phẩm nông nghiệp mua đc với giá rẻ,thì bạn nuôi 50 con có khi k cần trồng cỏ nhé.

Bạn chưa có tính toán kỹ thì đừng nói vậy làm người đi sau sợ.
Nếu nuôi ko tính toán,ko có phương án dự trù thì ko thành công đc.
Nếu chăn nuôi bài bản,máy móc đầy đủ thì 1 người có thể nuôi đc trên 30 con bạn nhé.Nếu xác định nuôi 100 con cũng chỉ cần thuê 3,4 người làm thôi.
Và 1 con bò cần khoảng 250m2 đất trồng cỏ.4000m nuôi đc 16 con nhé.
Và nếu chỗ bạn có nhiều phế phẩm nông nghiệp mua đc với giá rẻ,thì bạn nuôi 50 con có khi k cần trồng cỏ nhé.
250m2 thì làm sao nui đủ dc một con....4000m2 ngon lắm nui dc 10 con

Cho e hỏi là.hiện tại thi trồng ccổ nào đạt năng suât cao. Thời gian thu hoạch được bao lâu thì phải trồng lai.khi nuôi thì nuôi bò sinh sản hay bò vỗ béo ththì hịu quả cao hơn ak.cảm on các bác.chúc các bác sức khỏe vs thành công

250m2 thì làm sao nui đủ dc một con....4000m2 ngon lắm nui dc 10 con
Bạn đã làm thực tế chưa,nếu rồi thì cách chăm sóc cỏ của bạn có vấn đề.
1 ha cỏ va06 đạt năng xuất từ năm thứ 2 trở đi là 500-600 tấn/1 năm.
1 con bò trung bình 1 ngày ăn khoảng 30kg cỏ tươi,nếu bò nhỏ cỡ dưới 1 năm tuổi có thể ăn ít hơn.Như vậy 1 tháng 1 con ăn 900kg cỏ,1 năm là 10,5 tấn cỏ.Suy ra 1 ha nuôi đc từ 50-60 con bò.4000m nuôi đc 20>.
Cho e hỏi là.hiện tại thi trồng ccổ nào đạt năng suât cao. Thời gian thu hoạch được bao lâu thì phải trồng lai.khi nuôi thì nuôi bò sinh sản hay bò vỗ béo ththì hịu quả cao hơn ak.cảm on các bác.chúc các bác sức khỏe vs thành công
Cỏ va06 và voi xanh đài loan cho năng xuất cao nhất là 600 tấn /1ha/1 năm.Tuổi thọ là 5 năm phá đi trồng lại

Bạn đã làm thực tế chưa,nếu rồi thì cách chăm sóc cỏ của bạn có vấn đề.
1 ha cỏ va06 đạt năng xuất từ năm thứ 2 trở đi là 500-600 tấn/1 năm.
1 con bò trung bình 1 ngày ăn khoảng 30kg cỏ tươi,nếu bò nhỏ cỡ dưới 1 năm tuổi có thể ăn ít hơn.Như vậy 1 tháng 1 con ăn 900kg cỏ,1 năm là 10,5 tấn cỏ.Suy ra 1 ha nuôi đc từ 50-60 con bò.4000m nuôi đc 20>.

Cỏ va06 và voi xanh đài loan cho năng xuất cao nhất là 600 tấn /1ha/1 năm.Tuổi thọ là 5 năm phá đi trồng lại
Cỏ voi năng suất chỉ từ 450 đến 500tấn/1há/1năm....hiện tại mình tròng 1000m2 cỏ voi nhưng chỉ nui dc hai con...đất trồng thì trung bình ..ko tốt cũng ko xấu...mình chăm sóc rất kĩ

Cỏ voi năng suất chỉ từ 450 đến 500tấn/1há/1năm....hiện tại mình tròng 1000m2 cỏ voi nhưng chỉ nui dc hai con...đất trồng thì trung bình ..ko tốt cũng ko xấu...mình chăm sóc rất kĩ
Lạ nhỉ,nếu 1000m của bạn trung bình đạt 50 tấn cỏ/1 năm,mỗi tháng 1 con bò ăn từ 900-1000kg cỏ,vậy ít nhất 1000m cũng phải nuôi đc 4-5 con chứ?

Theo mình thấy ngta ta nói năng suất cỏ như vậy...nếu thính ra thì như bạn nói...nhưng thực tế mình chỉ nui dc như vậy là đủ với lượng cỏ...mình nghĩ thực tế nếu chúng ta cân nặng và tính toán lượng cỏ trong một năm thì 1ha cỏ voi ko đạt dc như ngta đưa ra năng suất như vậy...

Để đạt được năng xuất như người ta thì rất khó vì kỹ thuật và chăm sóc hơn chúng ta.nhưng 1000m mà nuôi đươc 2 con thì cỏ hơi xấu thì phải ma a chăm sóc chắc không được tốt thì phai.

Cỏ
Để đạt được năng xuất như người ta thì rất khó vì kỹ thuật và chăm sóc hơn chúng ta.nhưng 1000m mà nuôi đươc 2 con thì cỏ hơi xấu thì phải ma a chăm sóc chắc không được tốt thì phai.
Mình trồng tương đối ở mức trung bình thôi....ko đến nổi xâu...tiếc đt ko úp ảnh dc mình chụp cho xem.....1000 vào mùa mưa thì nui dư nhưng mùa khô thì chỉ vừa đủ thôi...

Tùy điều kiện và khả năng của từng người mà nuôi đựoc nhiêu con. Bạn mới nuôi thì nên 8 con trở lại trên 4000m2 cỏ là ok rồi.chưng nào có kih nghiệm và có điều kiện thì nuôi thêm nữa.đảm bảo ko bị thiếu cỏ và giảm áp lực cho bạn

Mà tình hình là tập đoàn hoàng anh gia lai đang đầu tư mạnh vao chăn nuôi bò như vậy thì không bìt giá cả cóc dảm không bit nữa cạnh tranh như thế nào khi người dân ta chỉ nuôi lầy công làm lời chứ.không bít lo vậy có xa quá không bít.

Yên tâm đi bạn, nuôi bò phải có thời gian dài ko phải như nuôi gà công nghiệp. 1 HAGL chac ko đáp ứng nổi nhu cầu trong nước mình đâu. Nếu có thì khoảng 10 năm nữa mới lo

Bây giờ nuôi không phải sinh sản rồi nuôi ma người ta nhập bò về và vỗ béo rồi bán nên nhanh thôi ban ak.k đáp ứng hết nhưng cũng đc một phần nào đó và làm giảm giá trị kinh tế.va hi nuôi nhìu nhung lợi nhuận k cao.va lo lấy số lượng ma thôi.

vãi mấy thằng lý thuyết
250m nuôi đc 1 con bò toàn có toàn xương với da
250m nuoi dc 1 con thi ta day da nuoi dc 80 con rui 1 nam sinh loi beo nhat dc 1 ty chat t la ty phu rui
vai dan gio con lam nong ne
nuoi con hk noi chu dung noi chi
vãi mấy thằng đọc sách nói linh tinh
cac ban nao ngu giong minh thi nghi trong 1 lan cat dc 4-5 nam
bạn hãy nghĩ kĩ lại đi chặt lúc đó cắt đc 1-2 cây ah kakaak vải sách vẫn là sách

Bài viết có nội dung tương tự

Back