Vườn đu đủ bệnh sau hơn 1 tháng chữa trị

• Thread starter Lê Ngọc Trác
  • Ngày gửi
Sau khi được các chú và anh chị em của agriviet.com giúp vườn cây em đã hết thối gốc và phát triển trở lại dù yếu. Vườn hơi luộm thuộm vì xen cà tím, định chặt bỏ nhưng còn tiếc tiếc. (hai cây nhỏ là cây bệnh em đưa lên lúc trước)

Wao!
Nhưng sao không cập nhật vào topic cũ em?
Hãy kể về các biện pháp khắc phục nhé.
Sau khi được các anh chị hướng dẫn, em cắt sạch cỏ vườn, xong xịt Ridomil 68WP, xịt đẫm gốc, đồng thời qua ngày sau xịt Regent 800 WP để hạn chế rầy rệp lây lan, 4 ngày sau em xịt tiếp Manozeb 80WP, sau 1 tuần trời mưa hơi nhiều nên em xịt tiếp Topsin cho chắc chắn mầm khuẩn hông còn cơ hội sống. đồng thời tập trung vét mương rãnh thoát nước. Đến nay thấy tình hình tạm ổn, hiện nay em xịt phân bón lá và kích thích rễ 10 ngày/01 lần để giúp cây bung rễ vì em thấy trời nắng gắt cây hơi buồn buồn. Hông biết làm vậy chuẩn chưa các anh chị giúp dùm em. Thật sự là sự hướng dẫn của các anh chị rất hay và quý nhưng mỗi anh chị mỗi phương pháp em cũng lúng túng.

Haizzz
Mệt quá.
30 chưa phải là tết.
Bạn đã giải quyết xong phần 1.
Bạn cố gắng thêm phần 2.
Phần 2 em cần làm như thế nào anh?
Haizzz
Mệt quá.
30 chưa phải là tết.
Bạn đã giải quyết xong phần 1.
Bạn cố gắng thêm phần 2.
Cần phải làm phần 2 thế nào anh? Em lần đầu làm nông, thực sự lúng túng.

Sau khi được các chú và anh chị em của agriviet.com giúp vườn cây em đã hết thối gốc và phát triển trở lại dù yếu. Vườn hơi luộm thuộm vì xen cà tím, định chặt bỏ nhưng còn tiếc tiếc. (hai cây nhỏ là cây bệnh em đưa lên lúc trước)

Trồng cho vui hay là trồng kinh doanh mà nhìn mấy cây đu đủ thấy chán quá vậy bạn ?

Trồng cho vui hay là trồng kinh doanh mà nhìn mấy cây đu đủ thấy chán quá vậy bạn ?
Muốn trồng kinh doanh nhưng kém quá đó bạn. Hy vọng sau thất bại là thành công. Đang gieo 1000 nữa và đầu tư tưới tận gốc tự động

Ở Lagi tôi biết 1 bạn trẻ tên Vũ
Trồng 6.000 gốc
K thể lấy vốn

Vũ đã đến vườn tôi 1 lần

Tôi muốn chờ xem bạn lấy vốn thế nào !

Ở Lagi tôi biết 1 bạn trẻ tên Vũ
Trồng 6.000 gốc
K thể lấy vốn

Vũ đã đến vườn tôi 1 lần

Tôi muốn chờ xem bạn lấy vốn thế nào !
Hi. Nói thì nghĩ mình dóc. Nhưng thật sự mình xác định khu vườn này như bài toán với lời giải là mình theo nghề này nổi hông chứ chẳng màng doanh thu. Giờ gieo 1000 cây xuống giống trên mãnh đất 1,3ha mới là cái làm chính thức. Nhưng cũng chỉ tận dụng lấy ngắn nuôi dài là cây bưởi thôi bạn. Vì vậy với 1000 cây này sẽ là câu trả lời. Mình sẽ cập nhật cùng bạn kết quả dù nó banh xác. Vườn mà bị chê kia mình vẫn chăm nó nhưng cho một bạn ở giữ vườn cho mình. Nhưng chắc cũng lấy vốn khỏe. Với 500 cây giống và chăm sóc theo mình chẳng mấy vốn vì đất rất nhẹ phân. Giờ còn 250,cây lấy được 50 cây là ok thôi. Nói chung cũng vì vậy mới chả ngại gì

Hì..
500 cây
Lấy nỗi 5 tấn k ?
Còn 250 thôi. Banh xác 250 rồi. Mà giờ coi kỹ cũng khoảng 70 đến 80 là tàm tạm. Mà hông lỗ bạn ơi. Giống santa 10 gói 1,8tr. Phân vi sinh 10 bao 2tr. Cày bừa thuốc men nữa chắc nhiều lắm cộng hết 10tr. Chắc hông lỗ. Mà lỗ cũng hông sao. Nhờ vậy học được nhiều hơn. ( mình tranh thủ làm chứ sống nhờ việc khác. Cuối tuần mới mày mò học nghề)
Hì..
500 cây
Lấy nỗi 5 tấn k ?
Nhục lắm hay sao mà chối cãi dữ vậy ?
Haclong. Cần lịch sự chút. Sao lại nhục khi bạn nghĩ cây đu đủ quan trọng quá vậy. Với ai mình ngàn lần không dám nhưng với bạn thủ cộng hết tất cả vườn đu đủ bạn lại xem bạn lời từ nghành này bao nhiêu. Cái đó là quan trọng. Nhớ nha.

Back