Xin ace tư vấn????????gà mình đang bị bệnh?????help help help....

• Thread starter chickenfarm
  • Ngày gửi
GÀ mình đang bị bệnh mà k xác định được bệnh gì.nhờ ace tư vấn giúp đõ.bệnh này mình mới gặp tư khj chăn nuôi nên k xd được.
***gà có những biểu hiện và trriệu chứng sau:
_gà xả cánh,mào thâm,ủ rủ,chân khô,,chay nước bọt,có đàm
_cứ nuốt nước bọt mà hình như k nuốt được.
_đầu tiên đứng chuyển sang ngôi(chắc yếu quá k đứng được) rồi cơ thể lạnh dần rồi nằm chết.
_ĐẶC BIỆT MỞ MIỆNG GÀ RA THÌ THẤY FÍA DƯỚI CUỐNG LƯỠI GẦN HỌNG CỔ THẤY CÓ NHỮNG VÂN VÀ MẢNG MÀU TRẮNG.
_thở khò khè,dường như yếu quá k kêu nổi
_miệng lưỡi có vẻ đau nên bỏ ăn,trong diều k có thức ăn.gà mình nuôi 2th rồi mới bị chết vài e.mình cung đang chữa trị nhưng gà vẫn chết.giờ bó tay rồi nên nhờ ace giúp đỡ để cứu những con còn lại

bạn nên mổ gà coi bệnh tích sao chứ nói triệu chứng chung chung khó có thể bà con nông dân có thể chẩn đoán và tư vần cho bạn được, nếu triệu chứng như bạn nói thì mổ xem kỹ hệ thống hô hấp đặc biệt là khí quản của gà coi có xuất huyết và tích khối bã đâu ko nha

Bệnh gà mà mình nêu ở trên cuối cùng mình cũng chữa khỏi,may quá,tuy hơi muộn nhưng cũng giữ được 2/3 so con của đàn.giờ đàn gà đã bình thường trở lại.

bạn điều trị như thế nào đó là bệnh gì có thể bật mí cho ae học hỏi không bạn,

toàn câu CMT...nản..@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

minh thi cung chi moi tap to thoi , nhug hình nhu ga ban cung giong voi ga minh , minh cung co mot so vay nhug minh co mua dang thuoc viên, Viêm Ôn Thanh ve cho gà uong co mot so thi bot mot so thi van con tho khot khet , ban mua ve nhet ga uong thu xem , sang 2vien , chiêu 2vien , dung trong 3ngay

Bài viết có nội dung tương tự
  • bệnh ở gà và cách điều trị.
    • Thread starter GA NHA NONG
    • Ngày gửi

• Back