Xin các Bạn giúp mình đây là con rắn gì có độc không? Cảm ơn.

• Thread starter hanhnp
  • Ngày gửi
Chào các bạn mình không rành về rắn lắm nên rất sợ. Bởi nó là con vật mang đến sự chết chóc nhất là trẽ em.
Mình đã search nhưng không biết trang web cũa trại rắn Đồng Tâm. Các bạn giúp mình nhé đây là loại rắn gì, có độc không? Rất cảm ơn.(màu cam chấm đen là bụng, màu còn lại là lưng)

ở mình hay gọi là con bù nẹt,nó thường sống ở lỗ gạch tường rào hay bụi rậm,bang đêm soi đèn thấy nó là nó nằm im,nó cũng độc nhưng không đến nỗi cắn chết người,nhìn nó cũng ghê thật.nó sống khá phổ biến nên cũng không có gì lạ

Cảm ơn

ở mình hay gọi là con bù nẹt,nó thường sống ở lỗ gạch tường rào hay bụi rậm,bang đêm soi đèn thấy nó là nó nằm im,nó cũng độc nhưng không đến nỗi cắn chết người,nhìn nó cũng ghê thật.nó sống khá phổ biến nên cũng không có gì lạ

Cảm ơn bạn. Đúng là nó hay ở trong bụi rậm và lỗ gạch tường, nhưng cũng độc là sao, khi bị cắm phải làm gì? Cảm ơn bạn đã xem qua.

bạn cẩn thận nhé, bọn rắn này mình không biết rắn gì nhưng nó cứ xuất hiện ở nhà bạn để cho bạn đập như vậy chứng tỏ nhà bạn là nơi trú ngụ tuyệt vời nên bọn nó cứ hay mò vào vậy, trong nhà có trẻ nhỏ thì nên cẩn thận, tốt nhất nên tổ chức tổng vệ sinh nhà cửa, gầm giường , những nơi ko ngờ tới nhé, nên triệt luôn 1 lần đi bạn

tào lao, không phai rắn nươc nhe anh hanhnp. rắn anh đập chết gọi là rắn đầu cân, rắn này cắn độc trào đờm nhe đừng đùa, ko biết đừng nói tầm bậy là rắn nước, còn sure 100% nữa

rắn của bạn là rắn khiếm vạch tên latin Oligodon taeniatus . loài nầy không có độc. nó thuộc họ rắn nước Colubridae

Quê tôi gọi mấy con trong hình này là rắn rọc dưa nhìn thấy cung hơi sợ mhwng chưa có ai bị chết vì con này cả

Em ở Đức Hoà, Long An, chỗ e gọi rắn này là rắn hổ gạch, còn độc thì so với hổ mang em không biết con nào hơn

Chài ui, đưa hình lên làm chi. bạn phải chụp hình hàm răng nó thì anh em mới biết đc.
bạn bạch cái mồm nó ra, thấy có 2 cái ranh nanh to, dài hơn răng khác là rắn độc.
thấy hàm răng nó đều đều nhau thì ko có độc :8^: bắt 1 ít nuôi cho nó bắt chuột B)

Thanks

tào lao, không phai rắn nươc nhe anh hanhnp. rắn anh đập chết gọi là rắn đầu cân, rắn này cắn độc trào đờm nhe đừng đùa, ko biết đừng nói tầm bậy là rắn nước, còn sure 100% nữa
Cảm ơn bạn. Câu trả lời của bạn thật là hồi hộp. Bạn đã chắc rằng đây là rắn đòn cân? Vậy tui rất biết ơn nếu bạn share một vài ảnh về rắn đòn cân nhé. Trông chờ bạn up hình Một lần nữa thanhk you bạn.
PS: Bạn nào có hình ảnh về rắn đòn cân thì chia sẽ mình nhé( để đối chiếu với con rắn mình thường gặp) Cũng Cảm Ơn luôn.

Rắn kiếm vạch

Chào các bạn hôm trước mình Post bài có hình nhưng không hiểu sao chẳng thấy. Hôm nay post lại lần nữa huy vọng là sẽ có hình. Mình không rành về rắn lắm nên rất sợ. Bởi nó là con vật mang đến sự chết chóc nhất là trẽ em.
Mình đã search nhưng không biết trang web cũa trại rắn Đồng Tâm. Các bạn giúp mình nhé đây là loại rắn gì, có độc không?(màu cam chấm đen là bụng, màu còn lại là lưng) Cảm ơn các bạn ghé xem, Cảm ơn diễn đàn Agriviet.com.

bangkokherps.wordpress.com/2011/05/01/striped-kukri-snake
100% là rắn kiếm vạch, có độc nhưng không chết người, chỗ bị cắn có thể sưng tấy, không phải rắn đòn cân. Tên tiếng anh là kukri snake, kukri là tên của một loại dao dùng làm vũ khí của lính Nepan, hình răng độc của rắn kiếm giống với hình con dao nên có tên kukri. Thuộc rắn nước, rắn kiềm cũng có nhiều loại: kiếm humo...
Mình cũng bắt được 2 con nó tấn công dữ lắm:2cat:. Con này mới bắt sáng nay ở trong nhà

Đó là rắn vú nàng, hay còn gọi là rắn đòn cân, thuộc họ rắn nước, loại độc nhẹ
loài rắn này có màu ngà, hai bên hông có vạch khoanh đen dọc thân như hình các vạch khía trên đòn chiếc cân. Sống ở ruộng đồng, kênh mương, loại này ko có lớn cỡ ngón tay cái là hiếm lắm.
Ở quê mình có trường hợp bị cắn, ko chết nhưng ng đó mắt bị mờ về sau.

Đó là rắn vú nàng, hay còn gọi là rắn đòn cân, thuộc họ rắn nước, loại độc nhẹ
loài rắn này có màu ngà, hai bên hông có vạch khoanh đen dọc thân như hình các vạch khía trên đòn chiếc cân. Sống ở ruộng đồng, kênh mương, loại này ko có lớn cỡ ngón tay cái là hiếm lắm.
Ở quê mình có trường hợp bị cắn, ko chết nhưng ng đó mắt bị mờ về sau.
O que toi goi la ran ho lua

Hom nay minh moi dap mot con ran . Ma minh khong biet ran nay co doc hay khong . Minh hoang mang qua . Mong cac bac giup do minh

Đây là rắn gì xin giúp tôi, Cám

Chào các bạn hôm trước mình Post bài có hình nhưng không hiểu sao chẳng thấy. Hôm nay post lại lần nữa huy vọng là sẽ có hình. Mình không rành về rắn lắm nên rất sợ. Bởi nó là con vật mang đến sự chết chóc nhất là trẽ em.
Mình đã search nhưng không biết trang web cũa trại rắn Đồng Tâm. Các bạn giúp mình nhé đây là loại rắn gì, có độc không?(màu cam chấm đen là bụng, màu còn lại là lưng) Cảm ơn các bạn ghé xem, Cảm ơn diễn đàn Agriviet.com.

Con này là rắn khiếm vạch, không độc, có thể nuôi cảnh, ai bắt được thì bán cho em với ạ :)).

Mình mới đập 1 con vậy nak...đag lag thag kiếm ai hỏi rắn gì???đag ngồi trên ghế nó leo ghế lun ngốc đầu nhìn mình.nhảy lia lịa...

tôm lai răn đó co đoc ko ae tôi mơi bi nó cạp trây chân đây nay .ko bit có sao ko nưa thây ghê ghê đây

Rắn độc

Cảm ơn tất cả các anh chị và các bạn đã trả lời bài viết trước của tôi cách đây một năm. Nhưng lúc đó tui chụp hình vào ban tối nên có lẻ không rỏ lắm nên nhiều bạn trả lời đó là rắn nước ( hiền) tui mừng lắm, nhưng có bạn lại nói rắn độc( rắn đòn) cân mình rất rất sợ. Lần nầy mình đập thêm một chú nữa vào ban ngày nên hình khá rỏ. Xin các sư phụ hay người rành về rắn trả lời giúp mình nhé. Trân trọng cảm ơn.

Sang nay vo minh moi bi con nay can .o biet ran gi co doc o

Back