Hỏi đáp Xin cách chữa bệnh đầu đen ở gà

• Thread starter Nam yên bái
  • Ngày gửi
e mới tập nuôi gà, chắc mấy hôm trời mưa vừa tạnh e thả gà cho ăn có khi no bị nhiễm giun kim, 1 vài con bị chết đều có hiện tượng gầy yếu, đì lù dù dược vài hom thì chết, mổ khám thấy gan bị hoại tử có chấm đen như hoa và xưng to, xin các bác cách chữa trị giúp e

Gg nhiều lắm, mấy lần mổ gà thịt đã gặp nhưng chết ít và k biết. Nên cũng chưa quan tâm

e mới tập nuôi gà, chắc mấy hôm trời mưa vừa tạnh e thả gà cho ăn có khi no bị nhiễm giun kim, 1 vài con bị chết đều có hiện tượng gầy yếu, đì lù dù dược vài hom thì chết, mổ khám thấy gan bị hoại tử có chấm đen như hoa và xưng to, xin các bác cách chữa trị giúp e
Thôi thì chả biết bạn đóng kịch hay biết bệnh đầu đen mà k biết phác đồ cụ thể mình ghi phác đồ cho bạn điều trị xem sao:
50gr Bio EnroC +100gr Sulfatrimix hoặc 100gr T.coryzin/100kg P/ngày hoặc Mebicox 100ml/100kg P/ngày chia 2 lần pha nước uống.
ParaC 100gr/100kgP ngày 2 lần uống
GlucoKC 250gr/100kgP ngày 2 lần uống.

:oops:
Thôi thì chả biết bạn đóng kịch hay biết bệnh đầu đen mà k biết phác đồ cụ thể mình ghi phác đồ cho bạn điều trị xem sao:
50gr Bio EnroC +100gr Sulfatrimix hoặc 100gr T.coryzin/100kg P/ngày hoặc Mebicox 100ml/100kg P/ngày chia 2 lần pha nước uống.
GlucoKC 250gr/100kgP ngày 2 lần uống.[/QUOminhf chỉ biết cách chuẩn đoán bệnh thôi, mình sẽ làm theo phác đồ của bạn xem sao, cảm ơn bạn nhé

bác mua thuốc của năm thái
chữa 4 ngày khỏi nhưng hơi mắc 200k cho 1 tạ gà
cho mình hỏi chút là thuốc năm thái là thuốc gì vậy bạn hay tên thuốc là như vậy
GlucoKC 250gr/100kgP ngày 2 lần uống.
mình không biết phác đồ thật mà, mình chỉ biết bệnh khi bị như vậy thôi, thank bạn nhé

cho mình hỏi chút là thuốc năm thái là thuốc gì vậy bạn hay tên thuốc là như vậy

mình không biết phác đồ thật mà, mình chỉ biết bệnh khi bị như vậy thôi, thank bạn nhé
Bạn dùng các thuốc có chứa Doxycilin là được, cho uống toàn đàn, nặng thì tiêm, thêm bổ gan thận và VTM. Sau 5 ngày điều trị thì tẩy giun sán nữa là ổn

thuốc đầu đến năm thái gồm 4 loại
T cúm gia súc
T.flox.c
Hepaton
Giải độc gan
4 loại thuốc này đặc trị đầu den và phục hồi cơ thể mắc bệnh rất tốt

thuốc đầu đến năm thái gồm 4 loại
T cúm gia súc
T.flox.c
Hepaton
Giải độc gan
4 loại thuốc này đặc trị đầu den và phục hồi cơ thể mắc bệnh rất tốt
Cảm ơn cả nhà, đàn gà của mình tới nay đã hết bệnh, hi thấy nó khỏe mạnh mình cũng yên tâm

Back