Xin cái giá và thảo luận về thức ăn chăn nuôi.

• Thread starter wwwdoxuanha
  • Ngày gửi
AE có ai dùng thức ăn GreenFeed không nhỉ? mình thấy các đại lý trên mình bán giá chênh lệch cao quá (các đại lý với nhau và so với các hãng khác). Ai dùng loại nào thì cho mình xin cái giá từng loại nhé, mình dùng tất cả các sản phẩm của gia cầm và gia súc.

Mình lấy hàng tiền liền mà giá nó như vậy, nghe nv CTy nói giá thức ăn ngoài Bắc cao hơn trong Nam hơn 1.000/1kg chắc có lẻ vậy. Mình cách CTy tầm 300km nên giá thành vận chuyển nó + 500/1kg + các khoản khác nữa. Đang đợi cái báo giá chính thức của NV CTy để quyết định.
Thời điểm thấp nhất khi còn mình con giống tiêu thụ từ 4-5 tấn/ tháng, cao điểm từ 20-30t/1t.

Vina thì dùng có 1 thời gian ngắn lúc chuyển đổi thức ăn nên dùng tạm.
Update giá mới của Green
9014 = 535
F024 = 430
9034 = 347
9044 = 265
9054 = 305
F104 = 319
F204 = 293
9104 = 306
P672 = 275
1112 = 324
1242 = 258
1312 = 297
1324 = 288
AE xem thế nào góp ý mình nhé.

Thông thường khoảng cách xa thì nhà máy họ có các kho trung chuyển chứ không có chở thẳng từ nhà máy lên đâu bạn, nên giá thành không đội lên cỡ đó đâu bạn, sale có nhiều cách họ nói lắm. Mình đã làm trong ngành hơn 1 năm mà.

Mình dùng cám Topfeed được vài năm nay thấy cũng ổn
Cám Topfeed nó không hồng da bóng lông nên vào thị trường nó khó
Cách 300 cây số tiền cước 500 là nhẹ đấy ,làm sao bạn không chọn cty gần nhà cho nó tiện ,bạn dùng cám vina bạn đánh giá thế nào mình đang quan tâm đến nó ,vùng bạn người ta dùng nhiều không mà nó cũng rẻ mà nên mình mất ít tiền

Tiêu thụ trên 10 tấn/ tháng thì kinh nhỉ. cần người phụ cho gà ăn không.
1 mình thôi cho nó yên tâm.
Thông thường khoảng cách xa thì nhà máy họ có các kho trung chuyển chứ không có chở thẳng từ nhà máy lên đâu bạn, nên giá thành không đội lên cỡ đó đâu bạn, sale có nhiều cách họ nói lắm. Mình đã làm trong ngành hơn 1 năm mà.
Mình cách nhà máy 300km mà, đại lý tiêu thụ nhiều thì họ lấy thẳng nhà máy luôn còn đại lý nhỏ mới lấy kho trung chuyển. Mình cũng làm cấp 1 của Quảng Lộc rồi nên mình biết giá vận chuyển là 500/1kg. Thức ăn trong nam rẻ mà giá heo hơi trong đó khi nào cũng cao hơn, đúng là Việt Nam.
Cách 300 cây số tiền cước 500 là nhẹ đấy ,làm sao bạn không chọn cty gần nhà cho nó tiện ,bạn dùng cám vina bạn đánh giá thế nào mình đang quan tâm đến nó ,vùng bạn người ta dùng nhiều không mà nó cũng rẻ mà nên mình mất ít tiền
Cám Vina chất lượng kém + dùng cho heo nội thôi. Miền Trung chưa có nhà máy nên phải lấy ngoài Hưng Yên.

Vùng mình toan heo nội , mình đang định nuôi thằng anco hoặc anh bạn AG (AGRIFEED) không biết về giá cả rồi chất lượng cám heo nội anh nào hơn và so với vina nó thế nào vùng mình nhiều người nuôi cám vina lắm

Chỗ tôi nhiều đại lý cám lắm.
Có lẽ do canh tranh nên giá nó có thấp hơn.
Có 1 thời gian tôi dùng Cargill... Nhưng mà thấy giá nó hơn GreenFeed 10.000/bao so với độ đạm tương đượng. Chất lượng thì chưa kiểm chứng được nên cứ dùng GreenFeed.
Ai dùng Cargill dòng RIGHT TRACK rồi thì cho ý kiến nhé.

CarGill được dòng bao đỏ chất lượng tốt hơn, còn bao xanh thì vẫn bình thường thôi.

Bao đỏ là cám lợn siêu còn bao xanh là lợn lai ,từ trước tới giờ chưa ai nói cám lai cagill là được cả và cty cũng không định hướng dòng lai

Mình đang cho gà ăn cám Bigfam của việt tín ko biết chất lượng thế nào nhỉ

Cám lợn con topfeed để nuôi lợn thịt rất tốt đó bác, còn nếu bác chuyên bán lợn con thì tốt nhất cứ dùng c14 của con cò, dc cái mã đẹp. Đợt này bên Dabaco họ mới ra thêm sp từ 12-36 kg dùng kết hợp với cám lợn con rất tốt, ngoài bắc thì cứ Dabaco mà dùng thôi, công ty lớn thì chất lượng bao giờ cũng ổn định hơn

RedStard sợ ít người biết cứ cty to mà xơi nó liên quan đến sự ổn định

Theo các bác trên thị trường bây giờ để chăn dòng lợn lai thì nên chọn cty nào là tốt nhất nhung không phải là công ty trung quốc đâu nhá
có bạn dùng redstar cho ý kiến tham khảo với
chất lượng ra sao thịt có đẹp không...v..v
Tôi dùng 1 lần rồi, lần 2 không dám dùng nữa đâu

Chủ để dính là gì bác?

Thanks bác rất nhiều, bác còn thêm cái thức ăn gia súc của GreenFeed không? trong này mới có mình bảng giá Hi-Gain của GR.
E sử dụng 1 tháng từ 20-30t nên muốn tham khảo nó thật sát để biết đường, e cũng chuyển nhiều hãng nhưng hãng Green e dùng được gần 1 năm rồi.
Một tháng mà bác sử dụng 20- 30 tấn cám thì đăng ký làm đại lý cấp 1, chẳng mấy chốc mà cty cám nó tặng bác cái xe hơi, giá cám thì rẽ, hàng tháng lại có thưởng kèm quà tặng... tội gì lại đi trộn thức chứ nhỉ ????

Một tháng mà bác sử dụng 20- 30 tấn cám thì đăng ký làm đại lý cấp 1, chẳng mấy chốc mà cty cám nó tặng bác cái xe hơi, giá cám thì rẽ, hàng tháng lại có thưởng kèm quà tặng... tội gì lại đi trộn thức chứ nhỉ ????
Làm gì có chuyện đó, họ lấy cả hàng trăm tấn cũng có thấy tặng xe đâu. Mình cũng đang tính làm đại lý nhưng chắc chỉ được cấp 2 thôi.

Back