Xin cái giá và thảo luận về thức ăn chăn nuôi.

• Thread starter wwwdoxuanha
  • Ngày gửi
AE có ai dùng thức ăn GreenFeed không nhỉ? mình thấy các đại lý trên mình bán giá chênh lệch cao quá (các đại lý với nhau và so với các hãng khác). Ai dùng loại nào thì cho mình xin cái giá từng loại nhé, mình dùng tất cả các sản phẩm của gia cầm và gia súc.

Làm gì có chuyện đó, họ lấy cả hàng trăm tấn cũng có thấy tặng xe đâu. Mình cũng đang tính làm đại lý nhưng chắc chỉ được cấp 2 thôi.
Nếu bạn đang xài 20-30 tấn 1 tháng, cái đại lý mà bạn lấy hàng nó sẵng sàng để cái giá bằng hoặc thấp hơn giá gốc (cái này là để bạn dù cho có đi thăm dò giá cả cũng quay lại chổ nó) nó chỉ cần tiền chiết khấu và điểm thưởng cuối năm.

10t là đủ cấp 1, một số cty xài 90t/tháng trong 6 tháng được tặng xe 500tr.
Mình dự định làm đại lý thức ăn cho heo và tôm bạn có thể giúp mình về sản phẩm nào thích hợp cho chăn nuôi và cách thức quyền làm đại lý . Thanks

10t là đủ cấp 1, một số cty xài 90t/tháng trong 6 tháng được tặng xe 500tr.
Sao đại lý nơi mình lấy họ tiêu thụ 120t trở lên/1t mà sao ko đc tặng xe? hay họ không nhận xe mà nhận tiền?

Nếu bạn đang xài 20-30 tấn 1 tháng, cái đại lý mà bạn lấy hàng nó sẵng sàng để cái giá bằng hoặc thấp hơn giá gốc (cái này là để bạn dù cho có đi thăm dò giá cả cũng quay lại chổ nó) nó chỉ cần tiền chiết khấu và điểm thưởng cuối năm.
Mình không được như vậy, vừa rồi phản ánh với người quản lý khu vực thì họ bảo đại lý đó bán giá cao hơn nhiều(giá mình up sau là giá bên cty đưa ra thấp hơn giá bên đại lý bán cho mình có loại tới 45.000/1 bao).

Nhiều loại qúa, mình dang nuôi gà nhưng kkhông biết loai nào tốt, mình su dụng anco, giờ nghe nói anco bèo, hic
Có ai biết cám hiệu Da chan k? Va 1 loại nua la việt đức 280k 1 bao cho ga 1 -42 ngay

Da chan 300k/bao giá này dc j nhoangcr
Ở long khánh ĐN này mình thấy co anco, "cariu", cám việt đức(hag vn chất luong cao)
Giá thi tum lum, anco 315k/bao,

Nhiều loại qúa, mình dang nuôi gà nhưng kkhông biết loai nào tốt, mình su dụng anco, giờ nghe nói anco bèo, hic
Có ai biết cám hiệu Da chan k? Va 1 loại nua la việt đức 280k 1 bao cho ga 1 -42 ngay
GreenFeed mình thấy dùng được.
1112 = 324 1-14 ngày tuổi
1312 = 297 14-31 ngày tuổi
1324 = 288 31- XC

Sao đại lý nơi mình lấy họ tiêu thụ 120t trở lên/1t mà sao ko đc tặng xe? hay họ không nhận xe mà nhận tiền?

Mình không được như vậy, vừa rồi phản ánh với người quản lý khu vực thì họ bảo đại lý đó bán giá cao hơn nhiều(giá mình up sau là giá bên cty đưa ra thấp hơn giá bên đại lý bán cho mình có loại tới 45.000/1 bao).
Được quyền nhận tiền bạn à, nhưng không phải tiền mặt mà quy ra thành lượng thức ăn, trừ vào khi nhận hàng.

Không biết ngoài Bắc tiêu thụ tối thiểu 10T/1t họ có cho đăng ký đại lý cấp 2 không nhỉ? trong Nam giá thức ăn thấp + giá heo lại cao thì nuôi lãi cao nhỉ. Giá mình đưa ra đó là giá vừa mới làm việc lại với đại lý mới được giá đó, mỗi chuyển mình lấy 4-5T trả tiền liền.

Neu ban muon lam dai ly cap 1 thi Lien he minh .minh lam cty cam Thien tan sx tai CTY cam ha lan Thuoc My hao , hung Yên neu ban quan Tam . Sdt 01224617637

Không biết ngoài Bắc tiêu thụ tối thiểu 10T/1t họ có cho đăng ký đại lý cấp 2 không nhỉ? trong Nam giá thức ăn thấp + giá heo lại cao thì nuôi lãi cao nhỉ. Giá mình đưa ra đó là giá vừa mới làm việc lại với đại lý mới được giá đó, mỗi chuyển mình lấy 4-5T trả tiền liền.
Làm đại lý cấp 2 thì không cần công ty đồng ý, cấp 2 là chỉ cần đại lý cấp 1 đồng ý là được rồi, bởi hàng hóa mình chia lại từ cấp 1, về chiết khấu bao nhiêu thì cấp 1 cho bao nhiêu hưởng bấy nhiêu.
Nên bán cám ngoại hoặc 1 số cám nội có quy mô lớn, đừng kinh doanh những loại cám quy mô địa phương, chất lượng không ổn định và làm ăn chụp giật.
Với quy mô lấy 1 lần 4-5T trả tiền liền là bạn đủ sức đe dọa cấp 1 rồi, nếu cấp 1 không nhượng bộ bạn cứ nhảy sang đại lý cấp 1 khác là họ phải tìm cách kéo bạn về ngay thôi.Làm cấp 2, trả tiền liền, bạn được quyền lấy với giá tốt nhất, chỉ cho cấp 1 hưởng 1% năm thôi, nhưng bạn sẽ tự lo vận chuyển. Vậy lợi nhuận của bạn cũng tầm 7-8% so với bảng giá trắng.

Co bac nao Nuoi heo lau nam tu Van dum nen dung cam nao , bay gio tum lum hang ma khong biet chat luong ra sao ?

Neu ban muon lam dai ly cap 1 thi Lien he minh .minh lam cty cam Thien tan sx tai CTY cam ha lan Thuoc My hao , hung Yên neu ban quan Tam . Sdt 01224617637
Mình giờ chỉ dùng GreenFeed thôi.

Làm đại lý cấp 2 thì không cần công ty đồng ý, cấp 2 là chỉ cần đại lý cấp 1 đồng ý là được rồi, bởi hàng hóa mình chia lại từ cấp 1, về chiết khấu bao nhiêu thì cấp 1 cho bao nhiêu hưởng bấy nhiêu.
Nên bán cám ngoại hoặc 1 số cám nội có quy mô lớn, đừng kinh doanh những loại cám quy mô địa phương, chất lượng không ổn định và làm ăn chụp giật.
Với quy mô lấy 1 lần 4-5T trả tiền liền là bạn đủ sức đe dọa cấp 1 rồi, nếu cấp 1 không nhượng bộ bạn cứ nhảy sang đại lý cấp 1 khác là họ phải tìm cách kéo bạn về ngay thôi.Làm cấp 2, trả tiền liền, bạn được quyền lấy với giá tốt nhất, chỉ cho cấp 1 hưởng 1% năm thôi, nhưng bạn sẽ tự lo vận chuyển. Vậy lợi nhuận của bạn cũng tầm 7-8% so với bảng giá trắng.
Nếu mình làm đại lý cấp 2 cho đại lý cấp 1 thì mình yêu cầu tự nhập hàng và chỉ nhờ mã số của đại lý cấp 1 để xuất kho thôi phải không?Tất cả chiết khấu họ trừ cho mình luôn trừ chiết khấu năm hay cả chiết khấu quý họ cũng giữ lại?

làm đại lý cấp 2 họ chỉ nhượng lại giá cám gốc của cty thôi +tiền vận chuyễn
còn chiết khấu thì cấp 1 họ hưởng
Chiết khấu họ hưởng thì nói làm gì nữa, lấy bình thường họ cũng đã cắt chiết khấu cho mình rồi. Tại ngoài Bắc giá nó cao hơn trong Nam nên khó so sanh giá

Mình giờ chỉ dùng GreenFeed thôi.

Nếu mình làm đại lý cấp 2 cho đại lý cấp 1 thì mình yêu cầu tự nhập hàng và chỉ nhờ mã số của đại lý cấp 1 để xuất kho thôi phải không?Tất cả chiết khấu họ trừ cho mình luôn trừ chiết khấu năm hay cả chiết khấu quý họ cũng giữ lại?
Nếu mình làm đại lý cấp 2 cho đại lý cấp 1 thì mình yêu cầu tự nhập hàng và chỉ nhờ mã số của đại lý cấp 1 để xuất kho thôi phải không?Tất cả chiết khấu họ trừ cho mình luôn trừ chiết khấu năm hay cả chiết khấu quý họ cũng giữ lại?[/QUOTE]
Nếu bạn làm cấp 2, bạn cần nói chuyện với trưởng vùng chỗ bạn. Là lấy code của cấp 1 để lấy hàng, khi lấy trực tiếp bạn đã được hưởng chiết khấu trực tiếp, bình thường là 4%, có những cty họ quy ra đồng/ký. Sau đó bạn yêu cầu được hưởng chiết khấu tháng, và quý, còn năm thì cho cấp 1 hưởng, tới thời bạn bạn phải được nhận, cái này cấp 1 sẽ trả lại cho bạn, khi lấy hàng, bạn giữ hóa đơn, rồi đến hạn cầm hóa đơn đến cấp 1 lấy chiết khấu.
Còn việc quý và năm họ có trừ 1 lần cho bạn khi lấy hàng hay không là tùy công ty, có công ty bán trừ NET 1 lần, ví dụ EMIVEST, còn 1 số công ty họ trừ theo định kỳ, nếu không phải công ty trừ NET, mà đại lý chịu ứng trước 1 lần cho bạn cũng được, sau này đại lý lấy lại từ công ty, nhưng cái này ít xảy ra.
Còn về chính sách chiết khấu của từng công ty, bạn xem lại bản chính sách cạnh tranh mình có up bảng đầu tiên.
vậy à trong nam thì không có vấn đề đó
họ hưởng hết
Mình cũng ở trong Nam đây bạn, về việc hưởng hết hay không thì tùy từng vùng, từng khu vực, nếu khu vực nhiều đại lý và cạnh tranh cao, họ phải giảm bớt lợi nhuận.
Còn không, họ có thể nâng giá bán, 1 báo thức ăn có thể nâng lên để lời từ 50.000đ-80.000đ

Back