Xin chĩ giao' - Cách nuôi rắn mối - có hình

• Thread starter ct ku nghia
  • Ngày gửi
:huh:tổng chào ACE agriviet .
ACE cho mình hõi chút việc , trong diễn đàn này có ACE nào đã và đang trên con đường nuôi '' rắng mối và gà rừng '' chưa ?
mình đang có ý định nuôi rắng mối nhưng không biết cho nó ăn cái gì và diện tích mỗi con là bao nhiêu ? và chuồn trại như thế nào ? còn gà rừng thì không biết khi mình nuôi mình lai tạo giống từ gà rừng qua gà mình thì thị trường có tiêu thụ tốt không ??????????còn một điều quan trọng cuối cùng là kỹ thuật chăm sóc và thị trường tiêu thụ !!!!!!!!!!!!!!!!! ?
AEC nào trong diễn đàn có kỹ thuật , kinh nghiệm , xin chĩ giáo giùm em ........!!!:huh:

-Rắn hiện nay các bạn bán giá một con chỉ có 2000 đ, trong khi rắn sinh sản và tăng trưởng rất chậm.
-Bạn có thể dùng cần câu câu cá để câu chúng, chúng rất háu ăn.

pác dội nước như vậy pác có nghĩ tới trứng và rắn mối con không ? nước làm mất độ ấm mà trứng không đũ độ ấm thì không nỡ dc ! thế pác bán 1 con tại chỗ pác là bao nhiêu ?? pác làm cái chuồng gì mà 1 chai ghê rưa ? niếu đất ỡ pác không có mối thì pác đào âm đất khoản 25 phân rồi trãi bạc , hoặc lát mõng một lớp xi măng phía trên mua lưới = cướt '' gất '' hoặc tôn rào lại thế là okje !

pác dội nước như vậy pác có nghĩ tới trứng và rắn mối con không ? nước làm mất độ ấm mà trứng không đũ độ ấm thì không nỡ dc ! thế pác bán 1 con tại chỗ pác là bao nhiêu ?? pác làm cái chuồng gì mà 1 chai ghê rưa ? niếu đất ỡ pác không có mối thì pác đào âm đất khoản 25 phân rồi trãi bạc , hoặc lát mõng một lớp xi măng phía trên mua lưới = cướt '' gất '' hoặc tôn rào lại thế là okje !
Mình thì đóng hẳn một cái thùng 2mx1mx0.6m . Bên trên là nắp bằng lưới sắt , mặt trước có cửa nhỏ để cho rắn mối ăn . Thùng đóng bằng gỗ có 4 chân đặt trong 4 chân tượng rọng nước đề phòng kiến . Cho rắn mối ăn dế , sâu gạo . Tiếc là hôm qua ở nhà đứa con nghịch thế nào mà mở cửa chuồng cho mèo vào sơi tái gần hết. Tức điên cả người :angry:. Bạn nào bán rắn mối giống alo mình nhé . Mua lại từ 5d đến 10 d một con luôn :blink:

tiêu hao hết bao nhiêu chú rắn , làm như vậy thì hơi tốn kém nhưng bão đãm ! pác láy trùn và bột '' cám ''cho nó ăn chi phí thấp hơn mà lại có lượng mỡ khi hon hoặc nướng thì thơn và ngon hơn nhờ vào chất mỡ cũa nó ! nói vui nha ? đem đứa con nhốt lại vào cái thùng đó mà nuôi bù lại cho máy chú rắn mối :D:D:D:D:D

tiêu hao hết bao nhiêu chú rắn , làm như vậy thì hơi tốn kém nhưng bão đãm ! pác láy trùn và bột '' cám ''cho nó ăn chi phí thấp hơn mà lại có lượng mỡ khi hon hoặc nướng thì thơn và ngon hơn nhờ vào chất mỡ cũa nó ! nói vui nha ? đem đứa con nhốt lại vào cái thùng đó mà nuôi bù lại cho máy chú rắn mối :D:D:D:D:D
Bác này chắc chưa có con , ác thật đó. Hổ dữ còn chưa ăn thịt con mừ ! Nói như vậy chứ tiếc lắm :ph34r:

nuôi trong chuồng xi măng tốt hơn vì nó không leo ra dc và có thễ thấp đèn đễ dụ mồi tới cho rắn mối ăn .
pác line à đã nói là nói cho vui rồi mà :D mà cũng thú thật là chưa có con :d '' chưa bik '' còn teen mừ pác :D:D:D:D:D:D:D:D:d

nuôi trong chuồng xi măng tốt hơn vì nó không leo ra dc và có thễ thấp đèn đễ dụ mồi tới cho rắn mối ăn .
pác line à đã nói là nói cho vui rồi mà :D mà cũng thú thật là chưa có con :d '' chưa bik '' còn teen mừ pác :D:D:D:D:D:D:D:D:d
Mà tui thắc mắc sao bác ở nhiều nơi thế : Hố Nai , Lâm Đồng , Huế . Sao giống dân tộc Mông Cổ đi du mục vậy ta? Bây giờ Bác đã định canh định cư chưa:confused:? Đang cần rắn mối giống "cháy cả cổ" mà ko ai bán hết !:1^:

hehe

Mà tui thắc mắc sao bác ở nhiều nơi thế : Hố Nai , Lâm Đồng , Huế . Sao giống dân tộc Mông Cổ đi du mục vậy ta? Bây giờ Bác đã định canh định cư chưa:confused:? Đang cần rắn mối giống "cháy cả cổ" mà ko ai bán hết !:1^:
gốc là ỡ huế nhưng do công việc không ỗn định và '' đôi chân đi :D '' nên tứ phương rồi nghĩ lại cũng không = cái phương này '' định cư :D '' bậy giờ ỡ huế roài :D:D:D hết thắc mắc chưa ????:huh:

Cho mình ké topic này xíu nha! xin hỏi ace là rắn mối cắn người có nguy hiểm không? Hồi nhỏ mình hay đi câu rắn mối (câu vui chơi thôi) thì các cụ nói là rắn mối nếu nó cắn mình thì chỉ khi trời có sấm sét thì nó mới thả không cắn nữa. Không biết đó là lời hù dọa hay sự thật? mình nghĩ đó là lời dọa để khỏi đi phơi nắng câu rắn mối thôi, mà phải công nhận thịt rắn mối rất ngon.

Cho mình ké topic này xíu nha! xin hỏi ace là rắn mối cắn người có nguy hiểm không? Hồi nhỏ mình hay đi câu rắn mối (câu vui chơi thôi) thì các cụ nói là rắn mối nếu nó cắn mình thì chỉ khi trời có sấm sét thì nó mới thả không cắn nữa. Không biết đó là lời hù dọa hay sự thật? mình nghĩ đó là lời dọa để khỏi đi phơi nắng câu rắn mối thôi, mà phải công nhận thịt rắn mối rất ngon.

Mấy cái vụ này sai rồi . Người ta cũng nói rùa ,tắc kè cắn có sấm mới nhả ra . Mình từng nuôi rùa và tắc kè bị cắn hoài có sao đâu :D Đeo găng tay cao su chỉ thấy nhột nhột ,giật mình thôi . Sau này quen chả sợ nữa

Vậy là cái vụ có sấm sét rắn, rùa mới nhả không cắn nữa là lời hù dọa, nhưng không biết sự thật răng rắn mối có độc tố gì gây hại không?

Mình thì chưa nghe nghe vụ đó bao giờ. Theo mình nghĩ chắc là lời hù dọa thôi.
Cần phải qua kiểm chứng khoa học đã.

tui ở Bà Rịa ở đây nhìu rắn mối lắm ai cần con giống thì send wa Yahoo:gameonlinebr94@yahoo.com

tui ở Bà Rịa ở đây nhìu rắn mối lắm ai cần con giống thì send wa Yahoo:gameonlinebr94@yahoo.com
Này ! Mình đang cần giống cho địa chỉ mình đến nhà luôn ! Yahoo: liemoffline Mình đang công tác tại Mỹ Xuân! Nếu tui ko online để tin nhắn trên web của tui cũng được!

Last edited by a moderator:

hình như có lần bạn chát với tôi nói chuyện về Dế rồi thì phải :confused:

Bạn thử post hình con rắn của bạn cùng kích cỡ trọng lượng lên diễn đàn xem thế nào? Mà bạn có trứng của con này ko . Mình ở xa nếu có trứng thì tiện hơn

chài rắn mối ở đây to lắm nếu có điều kiện tui pots cho mà xem!!!.

Back