Xin Cho Mình Hỏi đây Là Loại Lan Gì Vậy

• Thread starter co muc
  • Ngày gửi
Mình mua lại được bụi lan rừng này của mấy người bán ven đường nhưng không biết tên xin a e có ai am hiểu chỉ thêm cho mình với
Giả hành và lá như lan vũ nữ vậy,dây là hoa của e nó

Không nhìn rõ cả bụi, và các giả hành. Dưới mỗi giả hành có phải là 1 củ tròn không? thay vì dẹp dẹp như vũ nữ. Nếu chính xác như vậy thì lan này là Cát Hoàng hậu. Nó là lan rừng.
---------------

Tên : Coelogyne eberhardtii Gagnep
Nơi mọc: Lâm Đồng, Bảo lộc, Lang Bian
Mô tả: Lá 2 chiếc dài 15-3 cm, 1-2 hoa to 5 cm, mọc giữa 2 lá.
Điều kiện nuôi trồng: Trồng nơi có nắng sáng hay chiều.
I = intermediate vừa từ 50-80°F hay 10-26.7°C
Ẩm độ: 50-70%

Last edited by a moderator:
Em cũng có bụi to, de mai chụp hình up len xem giống cây của bác không

cám ơn mod nhiều nhé thật là một thông tin hữu ích cho mình,sẵn mod cho mình hỏi xin thêm hình về cây Thanh Đạm Tuyết Hạ nha,mình còn một bụi đang ra hoa nữa bữa nào rảnh mình post lên cho các bạn xem nhé,bụi này hoa to hơn nữa
---------------
Không nhìn rõ cả bụi, và các giả hành. Dưới mỗi giả hành có phải là 1 củ tròn không? thay vì dẹp dẹp như vũ nữ. Nếu chính xác như vậy thì lan này là Cát Hoàng hậu. Nó là lan rừng.
---------------

Tên : Coelogyne eberhardtii Gagnep
Nơi mọc: Lâm Đồng, Bảo lộc, Lang Bian
Mô tả: Lá 2 chiếc dài 15-3 cm, 1-2 hoa to 5 cm, mọc giữa 2 lá.
Điều kiện nuôi trồng: Trồng nơi có nắng sáng hay chiều.
I = intermediate vừa từ 50-80°F hay 10-26.7°C
Ẩm độ: 50-70%
Cát Hoàng Hậu có nhiều hoa trên cùng một nhánh,loại mình trồng chỉ có một hoa ở một nhánh thôi bạn ơi.Cám ơn bạn giúp mình biết thâm thông tin nhé

cám ơn mod nhiều nhé thật là một thông tin hữu ích cho mình,sẵn mod cho mình hỏi xin thêm hình về cây Thanh Đạm Tuyết Hạ nha,mình còn một bụi đang ra hoa nữa bữa nào rảnh mình post lên cho các bạn xem nhé,bụi này hoa to hơn nữa
Bạn ơi lỉnh vực phong lan tôi là kẻ ngoại đạo, thông tin về loại lan trước tôi đã nhờ anh em chơi lan giải đáp dùm. Tôi sẽ lại nhờ anh em thông tin thêm về cây Thanh Đạm Tuyết Hạ giúp bạn nhen.

Xem thông tin cây Thanh Đạm Tuyết Hạ tại trang: hoalan*********org/Article.asp?ID=714 (hoalanvietnam)

Last edited:

Back