Xin giúp đỡ bồ câu bị bệnh

• Thread starter Nguyễn Trần Mạnh Nhi
  • Ngày gửi
Em mới mua 2 đôi bồ câu Pháp về 5 ngày trước không sao, nhưng từ hôm qua tới giờ cả 4 con đều đi ỉa phân lỏng nước( đặc sền sệt như lòng trắng trứng gà) kèm theo phân xanh như lá cây, thỉnh thoảng lại ỉa lỏng màu nâu nâu,
Liệu chim của em bị bệnh gì ạ? Có nguy hiểm tính mạng không? Bà con vui lòng cho em biết liều thuốc để chữa với ạ, e lo quá, đây là lần đầu tiên em nuôi bồ câu Pháp,
Ps: à 4 con này em mua 2 nơi khác nhau, 1 cặp mua trước, một cặp mua sau một ngày của nơi khác, liệu đây có phải là nguyên nhân của con này lây sang con khác không ạ?
E xin cảm ơn bà con!

Mình cũng bị như bạn, có điều vài ngày sau chim tự hết. Có thể chim thay đổi môi trường, thức ăn nên bị tiêu chảy hoặc dạng nhẹ của newcastle . thông thường nếu chim ăn tốt thì vài ngày sẽ tự khỏi. Nếu chim bỏ ăn thì ra tiệm thuốc mua thuốc chữa thôi. Mình nuôi ít nên chim cũng ít dính bênh new
Mình cũng bị như bạn, có điều vài ngày sau chim tự hết. Có thể chim thay đổi môi trường, thức ăn nên bị tiêu chảy hoặc dạng nhẹ của newcastle . thông thường nếu chim ăn tốt thì vài ngày sẽ tự khỏi. Nếu chim bỏ ăn thì ra tiệm thuốc mua thuốc chữa thôi. Mình nuôi ít nên chim cũng ít dính bênh new

Cảm ơn bạn nhiều, hôm nay 2 em đã tự khỏi, còn hai em vẫn đang ỉa lỏng!

Back