xin hỏi các bác cây gỗ gì

• Thread starter hoàng cường tn
  • Ngày gửi
bạn em mới tìm dc cây gỗ khá to muốnhỏi các bác cây đã đổ rất lâu rồi rác đã muc hết dùng dao vạc ra vân rất đẹp cứng do phải chỉnh sửa ảnh cho nhẹ mới up dd nên hơi mờ các bác thông cảm các bác biết cây gì chỉ giùm em thank các bác đã đọc bài

.

Thật tình thì K thấy nó giống Cẩm Đồng Nai ( giống mấy tấm ván lót ở trong tủ Gõ Đỏ ở nhà ) . Nhưng K không chuyên về gỗ nên chỉ dám dùng từ : giống . ^^ - tiếc là nhóm anh em trên đây không có ai chuyên về gỗ ?! - thời gian tới chắc K sẽ làm một hệ thống bảng Mẫu Gỗ để anh em có thêm vũ khí tác chiến ^^
@DQKhanh, Nói về gỗ thì còn nhiều yếu tố để phân định chính xác 99% K ơi, Cây xẻ xuống thuộc già bao nhiêu năm, khúc xẻ nằm đoạn nào, Cây mọc ở vùng đất ở đâu...v.... Ví dụ đơn giản tràm bông vàng mà mọc ở núi vân và gỗ khác tràm bông vàng mọc trên đất thịt ở nhà dân. A trực tiếp sớ nhìn và thấy rất rõ. Chút ít chia sẽ như thế về gỗ và vân gỗ. Còn K mà sưu tầm được gỗ thật tế và vân gỗ chia sẽ ae diễn đàn cùng thấy và hiểu rõ để có chút kiến thức cơ bản thì tuyệt vời còn gì bằng, chỉ còn có thể nói từ ngưỡng mộ tinh thần vì mục đích tìm hiểu và bảo tồn. Chúc thành công, nếu cá nhân A có củng sẽ Up thêm cho sinh động đề tài của K luôn !

Chân thành cám ơn mọi ng đax cho Tuấn những ý kiến đóng góp quý giá. Mình quyết định là sẽ trồng cây này. Chỗ mình định trồng có nắng nóng, thậm chí nắng nóng hơn cả ở Hà Nội một chút nên hy vọng cây này có thể phát triển tốt
http://luanvan.co/luan-van/nghien-c...-mot-so-bien-phap-ky-thuat-trong-trong-28642/
http://text.123doc.org/document/691...ot-so-bien-phap-ky-thuat-trong-trong-rung.htm
điều kiện trồng tếch là có 2 mùa mưa và khô rõ rệt. mùa mưa kéo dài 3-5 tháng để cây rụng lá, như vậy chất lượng gỗ mới đảm bao. tuy nhiên cây sẽ phát triển 1 năm được 6 mùa mưa thôi. nếu cây cũng cấp nước đủ nó sẽ không rung lá và lớn quanh năm tuy nhiên gỗ không tốt. cây tếch em trồng gần nguồn nước quanh năm k runghj lá, cây 2 năm mà đk 12cm rồi

http://luanvan.co/luan-van/nghien-cuu-không tốt. cây tếch em trồng gần nguồn nước quanh năm k runghj lá, cây 2 năm mà đk 12cm rồi
Hồi chiều Bskeu gọi cho K - lấy cây Mun Sọc - Diospyros Saletti phải không ? Hồi trước K dặn là báo trước 1 tuần / ^\^ nhưng cũng không sao , thứ 7 K tranh thủ lên sớm . Chắc là Bskeu sẽ nhận cây K tặng ở Trịnh Đình Trọng ( nhà bạn thân của K ) hoặc ở Phú Thọ Hoà ( bệnh viện thú y ) cho gần nhà em trai Bskeu ( các địa điểm ở mặt tiền đường )

Last edited:
@DQKhanh. A được tặng e Mun nào ko K ơi. hehe
Hồi chiều Bskeu gọi cho K - lấy cây Mun Sọc - Diospyros Saletti phải không ? Hồi trước K dặn là báo trước 1 tuần / ^\^ nhưng cũng không sao , thứ 7 K tranh thủ lên sớm . Chắc là Bskeu sẽ nhận cây K tặng ở Trịnh Đình Trọng ( nhà bạn gái K ) hoặc ở Phú Thọ Hoà ( bệnh viện thú y ) cho gần nhà em trai Bskeu ( các địa điểm ở mặt tiền đường )

Hồi chiều Bskeu gọi cho K - lấy cây Mun Sọc - Diospyros Saletti phải không ? Hồi trước K dặn là báo trước 1 tuần / ^\^ nhưng cũng không sao , thứ 7 K tranh thủ lên sớm . Chắc là Bskeu sẽ nhận cây K tặng ở Trịnh Đình Trọng ( nhà bạn gái K ) hoặc ở Phú Thọ Hoà ( bệnh viện thú y ) cho gần nhà em trai Bskeu ( các địa điểm ở mặt tiền đường )
do e họ e nói vs e muộn quá a. em cảm ơn anh khánh nhiều!

Back