Xin hỏi cách bẩy mèo

• Thread starter rumkaka
  • Ngày gửi
Bác nào có kinh nghiệm về bẩy mèo bày cho em với, không biết mèo của nhà ai nó vào nhà em cứ lục lọi quanh chuồng bồ câu vào ban đêm làm bồ câu không dám đẻ, em muốn bẩy rồi dọa cho nó sợ ko dám tới nữa, xong thì thả ra, Mong các bác chỉ giúp cách bẩy:5^:

Last edited by a moderator:
cá phải rán nhé càng thơm càng tốt. đặt ở vị trí nào nó hay đi lại . cái lon sữa đó là loại nào nhớ là phải rộng rông một chút. chắc là nó chưa phát hiện ra chỗ con cá. kiên nhẫn chut nữa xem. mình thương xuyên dung cách này để bắt những con mèo khó bảo và rất hiệu quả

bắt được con mèo chưa bác oi! lâu rồi không biết kết quả thế nào rồi?

Theo tôi mua một cái cạm chuột hình móng ngựa đường kính khoảng 25 cm, đặt mồi cá rán là bắt được ngay thôi mà. Tôi ở gần tôi sẽ giúp bạn. Bắt được con Mèo này, một nửa xào lăn, một nửa nấu rựa mận bạn ạ, cuối bữa mỗi người thưởng thức một đĩa miến xào chim bồ câu ra ràng băm nhỏ nêm tương ớt và hạt tiêu xay thì tuyệt cú mèo đấy, các bác nhỉ.

Ha ha cám ơn các bác, đặc biệt là bácchănvịt mình đã bắt được mèo, may mà nó còn sống hiện đang nhốt trong cái bội gà.

mèo đi kiếm ăn vốn là bản năng sinh tồn rồi ít khi nó sợ lắm:rolleyes:

thế là toi em mèo, năm mèo mà mần mèo hả trời
rỏ ràng rùi nhá, cứ bẩy thòng lọng thì từ con 4 chân như chuột cống, chồn, mèo, cọp, beo.... đến con 2 chân như gà, vịt, chim, cò...và người đều dính tốt...ahhahhaa

Thật khó khăn quá, bắt được đã khó mà xử lý lại càng khó hơn, mẹ thấy vậy tội nghiệp nên thả nó ra rồi, ko biết nó có chừa thói đi quậy phá nữa không, nếu còn thì sẽ quyết tâm ko nhân nhượng.

Mần thịt nó đi bác , thịt nó ngon lắm lâu lâu có thịt tiểu hổ ăn mà sao lại thả nó uổng vậy bác :D

Thật khó khăn quá, bắt được đã khó mà xử lý lại càng khó hơn, mẹ thấy vậy tội nghiệp nên thả nó ra rồi, ko biết nó có chừa thói đi quậy phá nữa không, nếu còn thì sẽ quyết tâm ko nhân nhượng.
sao ko cắt râu nó đi. cắt râu đi thì mèo chỉ là mèo mù thôi.

râu mèo cũng gần giống như đuôi chuột, chuột cần đuôi để giữ thăng bằng và đứng thẳng, râu mèo dùng để định hướng phụ cho mắt bằng cách cảm nhận các chuyển động...một con mèo nếu khi phóng qua 1 khe hẹp mà râu bị đụng, tức nó cho là không qua được thì ngay lập tức nó dừng lại thui....

bác dùng bẩy thòng lọng là đúng nhất rồi, bên topic bẩy chồn cũng có nói rõ rồi mà, cứ thế thực hiện và thí nghiệm vài lần là nghiệm ra ngay thôi, bác cứ đợi sung rụng thế này thì có tới tết....
bác có thể dùng dây thép trong dây điện thoại, 1 dây điện thoại gồm 2 sợi, 1 sợi tín hiệu và 1 sợi cáp chịu lực, có tác dụng là dây chịu lực để căng dây(chứ cái dây tín hiệu nhỏ xíu căng kéo là đứt ngay) mềm và chắc ngang ngửa dây cáp xe đạp, lại dài bi nhiêu tùy ý....

bẫy thòng lọng : dùng "dây thắng xe đạp", thắt 1 cái thòng lọng, đầu còn lại nối dài ra tầm 5m hoặc hơn, treo vào đó 1 đối trọng 10kg và vòng qua cành cây cao..., bên dười cần 1 khoen hình chử U và 1 dây ngắn bằng 1/2 đường kính thòng lọng, 1 đầu cột vào giữa khoen U, 1 đầu để cột chân gà con, trải thòng lọng xuống đất tạo thành vòng tròn, giửa vòng dùng 1 khoen tròn đóng xuống đất, xỏ sợi dây U qua rồi cột vào chân gà, khoe chử U dùng đóng xuống đất kẹp thòng lọng lại(ngay khoản nút thòng lọng) sao cho khi treo đối trọng 10kg lên cây ko thể rút khoen U này lên được nhưng khi cầm đầu dây(con gà) kéo thì được (đóng nghiêg chẳng hạn, hoặc đóng 2 ống sắt dài 30cm rùi xỏ khoen U vào, cách này tốt nhất) nguyên tắc hoạt động là khi con chồn táp con gà và kéo=> dây ngắn rút làm tụt khoen U ra=>đối trọng 10kg rợi xuống=>giật thòng lọng lên trong khi lúc này con chồn đang đứng 1/2 người trong vòng thòng lọng=> thòng lọng móc vào, xiết lại và treo lên...cái này bẫy mèo là ok nhất đó....khả năng sống 50% vì móc vào cổ thì con chồn tèo...., khả năng dính...cao nếu con chồn chịu táp con gà con và...con chồn đủ to...
lưu ý là thòng lọng tốt nhất phải dể rút, đường kính tương đối bằng 1/2 dài thân con chồn...vì ko bít là chồn gì, to nhỏ nên...
---------------
và đây là link cho bác tham khảo, có rất nhiều cách đặt bẩy và trang này còn hướng dẩn bác cách sinh tồn nơi hoang dã đây....

Bác cho cái hình ảnh cái xem nào! khó hình dung quá!
Thanks!

Bác nuôi chó đi, loại chó Phú Quốc, mèo chuột gì cũng xử nốt. Nhà em nuôi 1 con lai Phú Quốc, sáng nào cũng đi nhặt chuột đem bỏ, có hôm nhặt cả mèo.

Back