Xin hỏi cách bẩy mèo

• Thread starter rumkaka
  • Ngày gửi
Bác nào có kinh nghiệm về bẩy mèo bày cho em với, không biết mèo của nhà ai nó vào nhà em cứ lục lọi quanh chuồng bồ câu vào ban đêm làm bồ câu không dám đẻ, em muốn bẩy rồi dọa cho nó sợ ko dám tới nữa, xong thì thả ra, Mong các bác chỉ giúp cách bẩy:5^:

Last edited by a moderator:
mình cũng đang tìm cách xử lý mấy em mèo nhà mình , đã công 1 em cu, 1 em chào mào , và 2 em Mi.

mình cũng đang tìm cách xử lý mấy em mèo nhà mình , đã công 1 em cu, 1 em chào mào , và 2 em Mi.
Làm bẫy thiết cổ đi bạn. Đi xin lấy lon sữa bà bầu, 1 đoạn tre dày 0.8 tới 1 cm, rộng 2,0 tới2,5 cm dài 30 tới 35cm , ít dây thun , 1 đoạn dây thép khoảng 25cm, sau đó nt vào nick face book Con Cáo Biết Bay mình xẽ hd bằng hình ảnh

Bạn để một con chim bồ câu gan nhất của bạn vào một cái chuồng thật to hoặc đi mượn nhà hàng xóm cũng được nhớ là phải cho con đó thật đói bỏ dĩa thức ăn mà nó thích nhất vào giữa chuồng đợi nó đang ăn thì bạn canh ở trong nhà nhớ là đừng gây ra tiếng động hoặc để cho nó nhìn thấy bạn lúc đó nó sẽ lón lén lại gần mà con chim bồ câu vẫn đang háu ăn mà cái nhuồng lại to nên con mèo sẽ không với được nó nhân thời cơ đó bạn cầm cây chỏi dài chạy ra thật nhanh và đập 1 hoặc 2 lần vào nó nhớ là bình thường thôi nha đập mạnh quá kẻo nó chết nếu bạn đập rồi mà nó cố ý quay lại thì áp dụng cách đó đến chừng nào nó sợ thì thôi mình không biết cách này có hiệu quà không nhưng bạn cứ thử nhé ;)

Back