Xin hỏi giống gà này đã có mặt tại Việt Nam chưa

Trước đây mình có mở topic về giống gà này rồi, nhưng lúc đó chưa có tại Việt Nam
Giờ mình mở topic mới, muốn biết thêm thông tin về giống gà này, và đã có mặt tại việt nam chưa

Có vẻ như có người vặt chụi lông rồi quét sơn đỏ ấy nhỉ ?

ga gi

nếu nhìn ở hình 1 thì thấy quét sơn chưa kín

ko phải đâu mấy bạn ah, giống gà này có nguồn gốc từ Israel mới lai tạo, hình như thành công đợt hè vừa rồi

Mấy bạn có thể xem thông tin tại đây và xem đoạn video
http://www.baomoi.com/Home/LamDep/n...-khong-long-cho-vung-khi-hau-nong/2459649.epi
http://agriviet.com/home/showthread.php?t=8978

ga gi

tôi đảm bảo chắc chắn đó là 1 con gà chọi đã bị mù 1 mắt rồi vặt lông bôi sơn .

Các bác cập nhật thông tin chậm quá, đó là một loại gà không lông đã đực lai tao thành công hơn 1 năm nay rồi, ở nước ta chưa có đâu

Vì thế, em mới hỏi xem ở Việt Nam mình đã nhập giống gà này về chưa ? Nếu có rồi cũng ráng kiếm 1 cặp về trưng cho vui con mắt ( nhưng phải mua soffel cho nó )

Xin chào!
Đây là giống gà của Israel
Đúng như anh phuong_huy nói
Giống này chịu nóng rất tốt
Nuôi tốt ở vùng nóng
Nhưng...nuôi ở điều kiện CÔNG NGHIỆP
Có thể tham khảo trên Google, nhưng ở Việt Nam thì thị trường tiêu thụ chưa có nên chưa ai nuôi
Thân!

Chào Phuong_huy!
Mình không nhớ tên giống gà này là gì nhưng lúc nhỏ mình đã thấy nó nhưng da không đỏ như thế. Nhưng gần đây mình không thấy xuất hiện nữa có lẽ một phần do sự thích nghi của nó kém với khí hậu chổ mình ở (Bình Dương), nhưng phần lớn theo mình nghĩ thì nó không được ưa chuộng.
Lâu rồi mình không về quê, để bữa nào về mình tìm xem sẽ liên lạc lại!
Nhưng sao Phuong_huy không giới thiệu vài đặc tính của chú gà này nhỉ? Ăn thịt nó mùi vị như thế nào?

Chào Phuong_huy!
Mình không nhớ tên giống gà này là gì nhưng lúc nhỏ mình đã thấy nó nhưng da không đỏ như thế. Nhưng gần đây mình không thấy xuất hiện nữa có lẽ một phần do sự thích nghi của nó kém với khí hậu chổ mình ở (Bình Dương), nhưng phần lớn theo mình nghĩ thì nó không được ưa chuộng.
Lâu rồi mình không về quê, để bữa nào về mình tìm xem sẽ liên lạc lại!
Nhưng sao Phuong_huy không giới thiệu vài đặc tính của chú gà này nhỉ? Ăn thịt nó mùi vị như thế nào?

Cảm ơn anh levuong79 và mọi người đã quan tâm, thật sự em chưa biết giống gà này như thế nào. Thấy nó có trên báo, hay hay nên hỏi thăm mọi người xem thế nào, nếu thuận thì kiếm giống mang về trường nuôi cho nó lạ

cấm gà con dưới 18 tuổi xem ảnh trên

hehe, gà con em nghĩ cũng trống rỗng thôi, càng ngày giống vật nuôi có vẻ về nguyên thủy nhỉ, như dị khỏi phân biệt, ngại ngùng khi ra đường, đỡ tốn kém trang phục cũng phụ phẩm giúp mọc lông

may bac cho em hoi tham voi minh cho ga uong vaccine IB qua dat 1 thang ga co bi dinh gumboro khong vay

Có loại gà này nữa sao?Gà thế này thì tiện cho người giết mổ quá!Hic

Back