xin hỏi về cây nở ngày

• Thread starter tranvanlocninhbinhphuoc
  • Ngày gửi
có anh em nào biết về công dụng của cây nở ngày không . trên mình có nguồn tin là nó trị được bệnh gut hiện nhiều người đang tìm nhổ nó . mình biết 1 vùng có rất nhiều .

Tên nó là cây Nở ngày đất bác ơi.

Xem thông tin trên báo: http://tuoitredoisong.vn/Default.aspx?id=329#t=4533

Nửa nước Việt nam đang lên cơn sốt về nó. Uống cafe, ăn sáng, đám giỗ, đám tiệc....miễn có vài ba người ngồi lại nói chuyện một hồi là có đề tài về nó. Đúng dân mình đang được giới truyền thông dắt đi...... Ai uống bớt bệnh và ai bán cây này nên cảm ơn họ !
@tranvanlocninhbinhphuoc ! Cây này có trong toa thuốc trị Thống phong đầu quỷ là đúng đó anh. Cái lạ là sao thông tin lan truyền từ hồi giờ em thấy cây nào cũng dùng độc vị cả ???

Nửa nước Việt nam đang lên cơn sốt về nó. Uống cafe, ăn sáng, đám giỗ, đám tiệc....miễn có vài ba người ngồi lại nói chuyện một hồi là có đề tài về nó. Đúng dân mình đang được giới truyền thông dắt đi...... Ai uống bớt bệnh và ai bán cây này nên cảm ơn họ !
@tranvanlocninhbinhphuoc ! Cây này có trong toa thuốc trị Thống phong đầu quỷ là đúng đó anh. Cái lạ là sao thông tin lan truyền từ hồi giờ em thấy cây nào cũng dùng độc vị cả ???
ái da gặp cao thủ đây rồi .nếu bà con đang xôn xao thì anh "vô 1 khúc rồi" hôm qua ở 1 khu rừng ven bên đất bạn chỉ mới nói anh em người dân tộc ai nhổ dùm mình trả công 50 k 1 kg . chưa đầy 1 tiếng họ đem về gần 1 chục k . đi toi 500k . trên đường về 1 người bạn quá giang gần nửa xe 1 loại hàng độc nữa

đang gửi ở chổ anh nhiều lắm . nó vị the the . đốt nó lên thì rất thơm mùi sửa . theo giá thành anh ta nói thì xem ra anh ta đang có 1 khoảng tiền to đấy . tay nầy khai thác cây này nhiều năm lắm rồi . anh được tặng 2 k . từ hôm mê phong lan tới giờ anh cứ liên tục đi rừng . ngày mai sẽ đi bằng honda suốt 12 tiếng mới tới chổ chắc ngoài vùng phủ sóng khoảng 1- 2 ngày quá . tiếc là ngọc đang ở miền trung không thì lên ngay . còn nhiều cái thú vị lắm . đi chuyến này về chắc anh bị cấm cung rồi mấy bửa nay bà " gấu " nhằn dữ quá . mấy năm trước chả chịu để ý gì cả còn quá nhiều chuyện mình không biết .

Mình theo Thầy đi trị bệnh Ung Thư nằm liệt giường nhiều lắm, mà đa số bệnh nhân khoái lân lê hỏi han, rồi toàn uống cây thuốc độc vị. Rồi đa phần là làm phức tạp hơn rồi bó tay. Nói thiệt mà nghe, cũng Ung thư Gan, Cũng Ung Thư Phổi...mà mình thấy bố trí thuốc chẳng ai giống ai, nhưng đa số đều khỏi, cái lý Vương đạo là đưa cơ thể về trạng thái bình thường thì bệnh sẽ khỏi, chứ không phải thấy U đâu thì cắt đó hay tìm toàn thuốc phá đổ xô vào nó là được đâu!

cây lạ thế nhỉ, chưa nhìn thấy bao giờ

Back