xin hỏi về flofenoicol.

• Thread starter trinh minh
  • Ngày gửi
Chào các ace. Chào các bác giáo sư tiến sĩ.
Làm ơn cho e hỏi. E thấy chất flofenicol điều trị khá nhiều bệnh trong chăn nuôi và rất hiệu quả. Vậy flofenicol có trong nguồn nguyên liệu nào ạ. Mục đích em muốn dùng loại nguyên liệu này để phần phòng bệnh trong chăn nuôi. Và xin hỏi thêm sản phẩm nào có bán ở nước ta có hàm lượng chất này cao nhất và rẻ nhất ạ?
E xin cảm ơn.

Tôi chưa có bằng giáo sư, tiến sỹ nhưng tôi trả lời cho bạn câu hỏi này như sau:
Florfenicol là một loại kháng sinh thuộc nhóm Phenicol (Cloramphenicol) nó được các nhà sản xuất thuốc thú y đưa và sản xuất với hàm lượng 4% (thuốc uống dạng bột) 30%(thuốc tiêm) giá thành so với các thuốc khác tuy có cao hơn nhưng giá trị thì cũng cao hơn.
Thuốc có tác dụng mạnh đối với Bệnh thương hàn, bệnh do e.coli, hen gia cầm, suyễn lợn.
Để tăng tác dụng điều trị Flofenicol có thể kết hợp với Tilosin, Tilmycosin, Erythromycin, Arythromycin, Tulathromycin, Doxycillin ... Bạn cũng có thể tùy từng trường hợp mà kết hợp theo sơ đồ sau:
http://agriviet.com/threads/nguyen-...h-hieu-qua-tiet-kiem-tien.210955/#post-692201

Last edited by a moderator:
Chào các ace. Chào các bác giáo sư tiến sĩ.
Làm ơn cho e hỏi. E thấy chất flofenicol điều trị khá nhiều bệnh trong chăn nuôi và rất hiệu quả. Vậy flofenicol có trong nguồn nguyên liệu nào ạ. Mục đích em muốn dùng loại nguyên liệu này để phần phòng bệnh trong chăn nuôi. Và xin hỏi thêm sản phẩm nào có bán ở nước ta có hàm lượng chất này cao nhất và rẻ nhất ạ?
E xin cảm ơn.
flofenicol: thường được gọi là Chlorocid, được phân lập từ nấm Streptomyces Venezaclae, nay sản xuất bằng phương pháp tổng hợp toàn phần. Bạn ko thể và ko thể............ý tửng nầy là ngõ cụt.

Back