Xin kinh nghiệm để ghép hai đàn gà con 1 tháng tuổi và 2 tháng tuổi, lớn bé vào chung một chuồng?

• Thread starter khigia09
  • Ngày gửi
Mình có 2 đàn gà con, 1 đàn gà đuợc 2 tháng tuổi và 1 đàn gà con được 1 tháng tuổi vừa mới xuất chuồng từ quây úm xong, nhưng khổ nổi là con gà con 2 tháng tuổi nó cứ mổ và dí gà con 1 tháng tuổi, làm tụi gà con 1 tháng tuổi không ăn uống được gì và bị mổ tróc da đầu?

Thanks các anh, các bác.!!!!!!!

kinh nghiệm của tôi là KHÔNG nên ghép
ví có sự cạnh tranh bày đàn, ma củ hiếp ma mới, lấy thịt đè thịt,mạnh được yếu thua
cuối cùng gà ghép sau còi cọc không lớn nổi

Nếu mà không ghép được thì làm sao mình nuôi được?? Vì 2 đàn gà trên cùng một mảnh đất mà!!!!

Nếu mà không ghép được thì làm sao mình nuôi được?? Vì 2 đàn gà trên cùng một mảnh đất mà!!!!
nói thế cho vui chơi, tôi biết là cậu có thể hỏi lại
không có nghĩa là không ghép được, tôi vẫn ghép hoài và vẩn ồn
bầy 2 tháng tuổi đả thả ra vườn hay còn nuôi nuôi nhốt trong cùng 1 chuồng?

nói thế cho vui chơi, tôi biết là cậu có thể hỏi lại
không có nghĩa là không ghép được, tôi vẫn ghép hoài và vẩn ồn
bầy 2 tháng tuổi đả thả ra vườn hay còn nuôi nuôi nhốt trong cùng 1 chuồng?

Cám ơn bạn đã quan tâm hỗ trợ mình, bầy 2 tuổi của mình mình đã thả ra vườn từ rất lâu rồi, mình mới thả tiếp bầy gà mới đạt 1 tháng tuổi ra thì tụi gà 2 tháng tuổi nó đã dí và mổ tụi gà 1 tháng tuổi của mình quá trời luôn, mổ không cho ăn.

Bạn có thể giúp mình cách ghép đàn gà 1 tháng tuổi và 2 tháng tuổi trong 1 khu vườn sao cho tụi nó sống chung với nhau, không mổ nhau và cùng phát triển không?

Thanks nhiều

Cám ơn bạn đã quan tâm hỗ trợ mình, bầy 2 tuổi của mình mình đã thả ra vườn từ rất lâu rồi, mình mới thả tiếp bầy gà mới đạt 1 tháng tuổi ra thì tụi gà 2 tháng tuổi nó đã dí và mổ tụi gà 1 tháng tuổi của mình quá trời luôn, mổ không cho ăn.

Bạn có thể giúp mình cách ghép đàn gà 1 tháng tuổi và 2 tháng tuổi trong 1 khu vườn sao cho tụi nó sống chung với nhau, không mổ nhau và cùng phát triển không?

Thanks nhiều
làm cái quây lưới mắt cáo cho đàn một tháng tuổi vào trong,đàn 2thang ở ngoài khoảng 5-6 hôm thì thả ra. khi thả ra cho ăn thì dùng lồng kẽm cho đàn nhỏ chui vào ăn đàn lớn ăn bên ngoài!ok

Cho mình hỏi, nếu cho ăn riêng vậy thì bao giờ mới cho ăn chung mà không cần phải dùng lồng tách ra nữa, mình muốn ăn chung cho hòa thuận lâu dài!!!

Cho mình hỏi, nếu cho ăn riêng vậy thì bao giờ mới cho ăn chung mà không cần phải dùng lồng tách ra nữa, mình muốn ăn chung cho hòa thuận lâu dài!!!
khi đàn bé không chui đc vào lồng phân loại nữa, khoảng 7-8 lạng. nhưng nuôi kiểu này phải cho ăn nhiều máng ăn tránh cắn mổ nhau giành thức ăn!

Back