xin mọi người tư vấn giùm

• Thread starter thanhnienlapnghiep
  • Ngày gửi
chuyện là thế này;đàn gà nhà em hiện nay được 45 ngày tuôi,mấy ngày nay co hiện tương ủ rủ,phân màu trắng lỏng.uống rất nhiều nước và kèm theo đó la khẹc khẹc có nhiều con chảy nước mũi nửa.hiện nay đả ra đi mất 5 em,còn 8 em đang trong tình trạng nguy kịch,có một số em kèm theo sốt nửa,vây em rât cần anh chị em tư vấn giúp đỡ giấp,em xin chân thanh cảm ơn,:angry:-_-^_^

bạn cầm con gà dốc ngược xem có chảy nước mủi ko

--------

bạn cầm con gà dốc ngược xem có chảy nước mủi,miệng ko, xem có sốt ko, có sưng phù đầu, mồng gà có tím tái ko...

Last edited:
không khéo lại bị dịnh tả rồi
truoc mắt điện giải+trợ sức cho nó cập nhật thông tin dịch bệnh trước rồi mấy cao thủ trong diễn đan góp ý cho hy vong là kịp
tớ cũng vừa mất toi 20 em xong nè vui như tết:huh:

cảm ơn ban.mồng vẩn bình thường,dốc ngược lên nước mủi ko chảy,minh đã cho uống hạ sốt,và điện giải,nhung vẩn còn khec khẹc.

bạn ở đâu mình hok biết, nhưng ở chổ mình mấy hôm nay trời mưa và gió lạnh lắm, có mấy em ủ rủ đứng 1 chổ ah, theo mình bạn nên cho nó uống tỏi đi, mình cũng làm vậy, có mấy con nặng thì nhỏ cho nó luôn, nhớ nhỏ 1 giọt rồi ngưng cho nó nuốt xuống diều đã nghe, đừng có ham hố nhỏ 3-4 giột lần là zô phổi ngũm đó, mình cũng mới bị tưởng đâu nhỏ thuốc mạnh quá, ai dè

Có thể là bị bệnh hô hấp rồi . còn phân trắng thì con có con ko phải ko. bạn theo dõi xem . tất cả những con bị có phải là đều phân trắng ko . hay chỉ 1 số.
Gà khỏe mạnh đôi khi vẫn có con phân trắng lỏng và phân màu lỏng mà .
Nếu hô hấp thì theo mình nước tỏi là giải pháp tối ưu nhất đó

Back