xin tư vấn mô hình chăn nuôi

• Thread starter trần viết biên
  • Ngày gửi
cỏ va06 +bò +giun quế +gà thả vườn
diện tích đất 3.5 ha

Bác nuôi bao nhiêu bò mà tới, 3,5 ha trồng cỏ vậy? Mô hình này nên dành ra một khu tầm 2000m² làm ao vừa dự trữ nước tưới vừa lấy giun quế nuôi một số cá có giá trị kết hợp vài trăm vịt đẻ lấy trứng nữa. Chừng đó diện tích hai người làm cũng phê lòi rồi

không phải trồng 3,5 ha cỏ mà diện tịch đất nhà mình la 3,5 ha,nuoi khoảng 5 cặp bò thoi

Bác này ở đâu vậy.bác này có ý tưởng giống e này.e cũng đang xây dựng kế hoạch.nhưng theo e nghĩ nhất thiết fải có ao nước.và cần fải trồng cây.thứ nhất tận dụng đất,làm bóng mát gà thả vườn.hai nữa là tăng thu nhập.gà ko thể ở giữa khoảng trống dc.ao nước thì để tưới tiêu,tận dụng phân bò nuôi cá.bác nuôi 10 con bò thì trồng cỏ fải hơn 1ha chưa chưa kể đất trồng thay thế cỏ khi già cỗi.

mình ở hà tĩnh.đất mình gân đập nước nên việc nước tưới la ok.diên tich đất giờ mình đang trông keo và 120 gốc cây ăn quả,mình dự định trồng 5 sào cỏ va chăn nuôi theo hình thức bán chăn thả,như vậy thì nuôi được bao nhieu m2 trùn que,

bác có 3,5 ha vậy nuôi thêm dê đi , dê cũng hiệu quả k kém bò , e cũng đang muốn có mô hình như bác mà chưa làm đc?

Bài viết có nội dung tương tự

Back