Xin Tư Vấn Nuôi Chim Cút

• Thread starter nguoibuongio
  • Ngày gửi
Chào các bác có bác nào nuôi chim cút không ạ nhờ các bác tư vấn nuôi chim cút cho em với em đang có ý định nuôi mà không biết kỹ thuật mong các bác chia sẻ ạ cảm ơn các bác nhiều

Khuyên bạn 1 câu chân thành, đừng nuôi cút nữa, giá trứng gà công nghiệp và trứng cút lên xuống giống nhau. Bạn tìm hiểu thông tin rồi biết, còn không bạn phải có vốn lớn, mở trại lớn, ăn cám trực tiếp từ công ty sản xuất mới có lời được.

Khuyên bạn 1 câu chân thành, đừng nuôi cút nữa, giá trứng gà công nghiệp và trứng cút lên xuống giống nhau. Bạn tìm hiểu thông tin rồi biết, còn không bạn phải có vốn lớn, mở trại lớn, ăn cám trực tiếp từ công ty sản xuất mới có lời được.
cảm ơn bác

bác @traicut nói đúng đấy.
cút lạt tôi đang nhập có 250 đ à. họ giao tận nơi luôn nge.
năm nay giá trứng phức tạp lắm.
tôi có cảm giác nông nghiệp năm nay loạn mất rồi...

Chi co nguoi nuoi nho le chet thoi ban nhe.
Tien van chay vao tui thuong lai het.
Hom nay minh se phan tich ky cho moi nguoi nuoi ga, cut de thay nhe.
Cac trai lon, lay cam truc tiep tu cty, gia khoang 195k/1bao (con duoc chiet khau tren 20% nua). Cu 1000 cut, an het 1 bao cam, se de duoc tu 850-900 trung. Gia su tinh ti le de thap nhat la 85% thi nguoi nuoi se lo: 850x200-195000=-25000.
Con voi trai nho le, lay lai cam cua thuong lai se co gia tu 215k-240k/1bao. Cac ban tinh xem nguoi nuoi nho le cu 1000cut lo bao nhieu nhe.
Voi gia trung cut lay tai trai la 200d, thuong lai ban lai cho nhung nguoi ban le ngoai cho la 250d. Moi ngay thuong lai nhu trong bai viet(Dao, Thinh) lay tu cac trai hang tram ngan qua trung. Moi nguoi tinh xem se loi bao nhieu.
Khong biet bac nha bao viet bai xong roi khong biet it bua sau co quay tro lai trai cut cua dai gia Thinh nhin khong. Nguoi ta ban cut, dep chuong khong phai lam an thua lo. Ma lay cho de gom trung cut gia dang re (trai lanh, nuoi 300ngan con la trai cuc lon) cho gia len de ban ra.
(Xin loi vi dien thoai bi loi, khong go tieng Viet duoc)

bán lẻ 3000 đ 1 chục còn khó bán đó nge
các đơn vị suất ăn công nghiệp không dùng vì chuyển món - họ dùng thịt heo rẻ hơn
trứng cút hao hụt dữ lắm.
giá 200 đ theo tôi là hợp lí.

Đang định nuôi khoảng 100 đến 200 con để lấy trứng ăn và thịt dần...

C
Chào các bác có bác nào nuôi chim cút không ạ nhờ các bác tư vấn nuôi chim cút cho em với em đang có ý định nuôi mà không biết kỹ thuật mong các bác chia sẻ ạ cảm ơn các bác nhiều
Chỗ e giá trứng tại trại hiện tại khoảng 340d các bác ạ.

Có bạn nào đã nuôi thì chỉ bảo mình với. Cách làm chuồng nuôi, con giống, chăm sóc... Mình định nuôi 1, 2 trăm con để lấy trứng và thịt dần... Xin cám ơn!

Back