xin tư vấn về xác định con giống gà ta tốt

• Thread starter nongdanviet1988
  • Ngày gửi
các bác cho e hỏi có phải nếu gà ta con mới nở mà có sọc lông nâu từ đầu xuống lưng hay xám tro như thường thấy là con giống tốt, độ thuần cao còn mấy chú lông trắng(trừ gà ác nhé) hay vàng đậm thì nuôi ko tốt bằng có phải ko....

Theo mình, giống tốt phụ thuốc vào trại giống nữa.Nếu trại giống đó có kỹ thuật và chủ động đàn gà bố mẹ, đặc tính lai, và tính ổn định cao về kháng bệnh sẽ tốt hơn.
Trại giống tốt cũng sẽ kèm với giá cao hơn các trại giống không đâu tư về gà bố mẹ và kỹ thuật.

Tôi tính nuôi gà ở Xuân Lộc, bạn nào biết trại giống nào uy tín ở xung quanh đó không?

Tôi ở Củ Chi - HCM.

Đang tìm nuôi giống gà ta: da - mỏ - chân vàng.
Mỗi tháng khoảng 500-1000 con. (hỏi giúp cho vài người bạn nữa).

Bác nào có / biết thỉ chỉ giúp nhé. Cám ơn nhiều!

Tôi ở Củ Chi - HCM.

Đang tìm nuôi giống gà ta: da - mỏ - chân vàng.
Mỗi tháng khoảng 500-1000 con. (hỏi giúp cho vài người bạn nữa).

Bác nào có / biết thỉ chỉ giúp nhé. Cám ơn nhiều!

Chào Anh Viktor!
Em từng nuôi gà tàu vàng, giống này chân vàng, lông vàng + cho ăn bắp thì da cũng vàng luôn (đảm bảo 100%).
Hiện tại có loại gà tàu vàng lai nòi thì em chưa nuôi nên không biết da có vàng không, Anh kiểm chứng thử nha.

Rùi, vậy đợt này phải nuôi gà tàu vàng thôi!

Khu mình ở, các bà nội trợ ... không biết gì về gà!!! hic hic
(nói đùa thôi, mấy bả rành bà cố!)

Họ chỉ yêu cầu gà da vàng (chân mỏ thì không quan trọng), cứ đòi gà da vàng cho bằng được!!!

Mà tàu vàng mấy tháng xuất chuồng chỉ Nhattruong?? trung bình mấy kg?

Gà tàu vàng nuôi từ 3 tháng - 3 tháng 10 ngày trọng lượng bình quân 1,5 kg.
Lưu ý: Gà tàu vàng nuôi nhanh lớn và thịt chắc k bằng gà bến tre. Nếu người nào thích ăn thịt gà dai mà mềm thì chọn gà tàu vàng.

e ở Cần Thơ, các bác biết điểm nào bán con giống gà tàu vàng thì chỉ giúp e với

Back