Thảo luận Xin ý kiến chăn nuôi

• Thread starter tranthuong_18
  • Ngày gửi
Chào các bác !
Hiện nay em muốn mở trang trại nuôi vịt trời với gà sao. Mà lo ngại về vấn đề đầu ra . Các bác cho em xin chút ý kiến với ạ .

Vịt trời đợt tháng trước giống có 6k mà k ai mua mấy.
Trước đây tung hô giá cao lắm, giờ thì b có thể thấy giá giống khẳng định một phần giá thịt thực tế đang giảm sút. Nên k thể hốt bạc kiểu con giống hoang dã nữa. Vịt trời để ít hơn vịt bầu, vịt cỏ và nhỏ con, màu lông sặc sỡ cho thấy nếu chăn thả bán tự nhiên để thu hoạch bán đồ sạch thì khả thi. Còn nuôi công nghiệp k kinh tế, nhất là sự canh tranh mạnh của vịt bầu quỳ, bầu đất và lượng lớn vịt siêu thịt.
Gà sao thì thấy khả thi đó b, thịt thâm, có ăn cám hay ăn cỏ mình chưa nuôi. Xong về chất thịt có vẻ ổn.

Nhưng mình thấy giá vịt trời thương phẩm vẫn giữ mức ổn định mà

Bạn tính tiêu thụ ở đâu ? Ngoài các hàng đặc sản, riêng vịt quay, nướng,... hiếm khi họ dùng vịt trời vì giá cao, bé. Trong khi giá hơi tại thời điểm này dao động 23-26k/kg . Người nuôi vịt đang lỗ rút ván không kịp. Gía giống vịt xuống thảm hại nhất và còn thảm nữa. Tóm lại giá vịt giống và thịt đang rớt thảm vì số lượng cung vượt cầu. Gi ờ b tính nuôi cũng được, chất lượng tốt nhưng phải mềm cơ, khách lố vậy đấy thì bán được.

Back