Xin ý kiến của tất mọi người về vấn đề Gà pê đê

• Thread starter VitQuayXaXiu
  • Ngày gửi
tình hình là em có một con gà pede,không phải nói láo nha mấy anh :87: trước kia nó là gà mái 100% đã đẻ rất nhiều lứa,con ăn thịt nhiều rồi giờ nó thay lông xong ra lông mã + lông đuôi rất dài như gà trống + mọc cựa (1 cm hơn) và đã gái luôn rồi,tóm lại là không khác gì con gà trống nếu nhìn không :98: còn nếu bắt thì sẽ biết nó là gà mái.điều em muốn hỏi là em có nên nuôi nó tiếp không hay nên ăn thịt nó,vì có người nói gà tốt :055:nhưng cũng có người nói điềm lạ => xấu ko nên nuôi :150: riêng em ngĩ nó thay đổi lạ thiệt nhưng nó thay đổi ra đẹp hơn thì không có gì xấu cả nên em muốn nuôi nó :062: nay em muốn xin ý kiến của các anh em lớn tuổi trong diễn đàn,xin cho em ý kiến là nên nuôi hay tiễn nó lên bàn nhậu :031::031::031: mong được các anh chỉ bảo,em cảm ơn :9^::9^::9^:

không có ai cho em ý kiến sao,em hỏi thật mà,tại sợ không tốt nên mới hỏi.ai biết xin trả lới em với!

phải làm vài tấm hình cho ae chiêm ngưỡng ... mới bình luận được bro ơi

Con gà là chuyện nhỏ, mình thích làm gì thì làm,
cứ nghe người khác thì sau này họ hay phá ngang
việc mình làm.
*
Tôi làm việc thường hay hỏi ý kiến người nọ người
kia, nhưng khi quyết định, thì chẳng cần biết ai
cả. Khi có người hỏi ý kiến, tôi cũng nêu ra ý kiến
2 chiều đối nghịch nhau, khiến có người nói, tôi
chẳng gợi ý cho họ. Tôi mới nói, có vấn đề biết ngay
lợi hại, và có vấn đề lợi hại rất nhỏ, thì tôi không
bao giờ quyết định tranh cả.
*

cảm ơn bác anhmytran,con cũng toàn tự quyết không hà,nhưng cái này cũng lạ quá nên muốn tham khảo ý kiến mọi người. :9^:
để em cố gắng chụp ít hình lên cho anh em coi,chỉ sợ ĐT em chụp không được,mà xem xong đừng có chửi em là nói dóc up hình gà trống nhé :1^:

Trong truyện Tam Quốc, thì gà mái biến thành gà trống
là điềm gở, thể hiện trong nước, trong tỉnh, hay trong
nhà mình, đàn bà nổi lên tiếm quyền, đẩy đàn ông xuống
địa vị thấp, hoặc làm rối loạn việc trị nước của đàn ông,
ví như Thái Hậu Dương Vân Nga, Đặng thị Huệ.
*
Ở Mý, nhiều lần bộ trưởng ngoại giao là đàn bà, nhưng Mỹ
toàn gà công nghiệp nên khó biết có con nào lại giống không?
*
Nếu mê tín, bạn có thể suy rằng cô bạn gái đang nhõng nhẽo,
hay đòi mua nhiều quà, hay bà, mẹ, chị, bạn gái lấn lướt, vân
vân. Dù sao, làm trai có nhường nhịn Mẹ, Chị Em gái, hay bồ nhí
thì mới đúng là trai, chứ kèn cựa với đàn bà thì nhỏ nhen quá.
*
Có câu:
Bắc thang mà hỏi Ông Trời
tiền đem cho gái có đòi được không
*
Trong nhà tôi, ngoại giao thì vợ tôi làm hết. Tôi nghe theo.
Đó là vì tôi không để ý mấy đến người Việt hay tỉ mỉ, ví dụ
lễ sinh nhật của cô này có đi hay không, và quà biếu ra sao,
vân vân. Tôi học thói người Mỹ: ai mời thì vác đít đi ăn,
chẳng quà cáp chi cả. Ai không thân thì không đi.
Các giấy tờ thì tôi làm hết, vì rành tiếng Anh hơn.
Người ta khen vợ tôi giỏi giang, và tôi thấy càng nhàn, chẳng
buồn chi cả. Người ta cũng quen, chỉ nói chuyện hay hỏi xin
nhờ vả vợ tôi thôi, ví dụ như nhờ anh ấy lái xe đi bác sỹ khám
bệnh, không bao giờ hỏi tôi cả. Tiếc nhà không có con gà mái
nào gáy, cho nó trọn vẹn.
*

theo mình thì gà mái mọc cựa như gà trống thì bình thường mình nuôi 1000 gà ai cập thì thấy khoảng 300-400 con gà nái mọc cựa , còn lông gà chọi trống có lông mã mái thì cũng không lạ ,mình thì cũng không hiểu về duy tâm mấy lên cũng không cho bạn được lời khuyên nào sin nỗi nha ,

haha,bác anhmytran,con làm gì có người yêu,bồ bỏ lâu rồi nên chắc không phải chuyện này đâu,mà cho dù có như vậy thì cũng không sao,tính con cũng giống như bác thôi,nếu vợ hay bạn gái mà giỏi thì mình càng khoẻ,con không mê tín lắm,nhưng người ta nói "có kiêng thì có lành" ,con sợ ãnh hưởng chuyện mần ăn,còn 3 cái chuyện này thì không có gì phải lo :lol: sau đây là hình của em nó,em cũng mới up ảnh lần đầu,không biết được không.
  • Hình ảnh000.jpg
    75.4 KB
  • Hình ảnh001.jpg
    99.1 KB
  • Hình ảnh002.jpg
    83.5 KB
  • Hình ảnh003.jpg
    128.4 KB
  • Hình ảnh004.jpg
    129.9 KB
  • Hình ảnh005.jpg
    134.3 KB
  • Hình ảnh006.jpg
    13.7 KB
  • Hình ảnh007.jpg
    14.6 KB
  • Hình ảnh008.jpg
    15.1 KB
  • Hình ảnh009.jpg
    14.7 KB
  • Hình ảnh010.jpg
    15.5 KB
  • Hình ảnh011.jpg
    18.0 KB

--------

không biết sao em sửa bài viết không được,up ảnh lại

Last edited by a moderator:
Đầu thì vẫn giống gà mái, vậy gà của bạn còn đẻ trứng ko, bạn để ý xem nó có đạp mái ko. Cái này chắc là do ảnh hưởng của thức ăn làm biến đổi hocmon.

Con gà mái lại trống của bạn ngầu lắm.
Chắc nó làm chủ đàn gà mái, đẩy chú chọi choai ra xa.
Chọi choai sắp gáy rồi, nhưng cũng phải mấy tháng sau
mới đủ đồng cân mà tranh cử chức chủ tịch xóm.

@Crap16 con này bắt ở dưới quê lên,của ông cậu,lên đây nó đẻ được 3 trứng nhưng nhà không có trống nên hư,sau đó đem đi gửi nhà ông chú cho có trống,ổng ép ở chung được đâu khoảng hơn nữa tháng thì nó trổ cựa dài (lúc đem lên nó mới lú được hơn 0,5cm) + gáy (hồi đó chưa gáy) => solo ăn luôn con trống nọc của ổng :101: ổng chửi quá trời nói gạt ổng kêu đem về không ổng ăn thịt => trở về cố chủ :lol: giờ chỉ còn đợi xem nó có đạp mái nữa hay không thôi :034: chuyển giới gần 100% rồi,chỉ còn đợi nó chứng tỏ bản lĩnh đàn ông nữa thôi :botay:
@ bác anhmytran sếp sòng ở vườn con là cái con lùn đứng bên ngoài bội trong hình đó bác,có up nhầm 1 tấm của nó nữa đó,nhà con hay có gà bạn bè gửi nhờ,em nào cũng phải qua nó hết,không thì chỉ ở trong bội thôi,khỏi mong ra ngoài,không biết sao nó nhỏ con mà xung quá,cỡ nào nó cũng chơi,gà chọi,gà nòi toàn 2 3kg nó đá hết :031: được cái là nó khôn,chưa con nào đá được nó bị thương hết :156: thương nó nhất,đang kiếm vợ cho nó mà chưa có,sẵn tiện anh em nào trong diễn đàn có dư con mái lùn nào thì chia cho em nhé,gà thái hay gà lai cũng được,miễn là chân lùn là ok,thank anh em.

Back