xin ý kiến trồng tam thất nam

• Thread starter hope_vn
  • Ngày gửi
tình hình là em có mua đc idt giống tam thất nam với số lượng khoảng 300kg
có giống..có đất trồng thì chắc rồi
nhưng em thấy bên ông anh em có vài cây nhưng trồng trong chậu như trồng hoa cảnh vậy
em muốn hỏi các bác tiền bối là em trồng tam thất nam như vậy có được không??
tại em nghĩ trồng như vậy thu hoạch rất dễ ạk
em mong các bác chỉ giáo gúp em ạk
em cảm ơn:6^::6^::6^:

trồng tam thất nam trong chậu là trồng chơi vài cây để làm thuốc thôi. Theo tôi nếu anh vũ trồng khoảng 300 kg tam thất nam thì tham khảo xem có thị trường tiêu thụ tốt ko, và làm đất lên luống mà trồng. Giá trị tam thất nam ko cao mà trồng trong chậu thì thu cả gốc và lãi ko đủ tiền mua chậu. Mặt khác tam thất nam cũng rễ trồng nên ko cần trồng chậu để có sự chăm sóc đặc biệt

- Cây Tam Thất Nam mà bác nói có phải cây này không...?

trồng tam thất nam trong chậu là trồng chơi vài cây để làm thuốc thôi. Theo tôi nếu anh vũ trồng khoảng 300 kg tam thất nam thì tham khảo xem có thị trường tiêu thụ tốt ko, và làm đất lên luống mà trồng. Giá trị tam thất nam ko cao mà trồng trong chậu thì thu cả gốc và lãi ko đủ tiền mua chậu. Mặt khác tam thất nam cũng rễ trồng nên ko cần trồng chậu để có sự chăm sóc đặc biệt
dạ
em cảm ơn bác đã cho em góp ýh ạk
về đầu ra thì em trồng và order các loại cây thuốc nam vì thú vui chơi chó săn và faco thôi bác ạk
em cũng yêu thiên nhiên và lấy việc gúp đỡ người gặp khó khăn là niềm vui bác ạk
nên em cũng không lo lắm
em trồng vào đất rồi bác ạk
và em chỉ tưới nước thôi

vâng đúng là cây này đó bác
- Cây Tam Thất Nam mà bác nói có phải cây này không...?

Back