Thảo luận Xin ý kiến về bec tưới rau màu

Chào bà con!
Mình đang muốn làm 1 dàn tưới cho rau màu diện tích 1ha. Sau khi tìm tồi trên diễn đàn mình thấy người ta giới thiệu nhiều về loại LF2400 của Mỹ cho bán kính tưới 15m.
Mình xin hỏi ý kiến khách quan của "những người đã sử dụng qua" về những vấn đề sau:
_ Tuổi thọ của bec ?
_ Khoảng cách lắp đặt ?
_ Hiệu quả tưới như thế nào ?
_ Có loại nào tưới rau hiệu quả hơn không ?
Xin cám ơn!
Hình nó đây ạ

Last edited:
Em không có kinh nghiệm nhưng không biết nếu tưới bằng bec thì những hạt nước có làm dập lá rau khi còn non không? Hi

tôi đã mua và tự lắp đật sd rất tốt nhưng tưới rau thì o được vì lượng nước mạnh sẽ làm dập rau,nén đất.
cám ơn bác đã chia sẽ, cho hỏi nó sử dụng được bao nhiêu năm. Nếu mình dùng ống tưới phun mưa thì có tốt hơn không, tuổi thọ bao nhiêu năm ?

tôi lắp và sd được vài năm rồi.nó là dạng tưới phun mưa khác với tưới nhỏ giọt.tuổi thọ còn tùy người dùng và cách bảo quản nữa.
cám ơn bác đã chia sẽ, cho hỏi nó sử dụng được bao nhiêu năm. Nếu mình dùng ống tưới phun mưa thì có tốt hơn không, tuổi thọ bao nhiêu năm ?

loại này áp lực phun mạnh, không phù hợp tưới rau, hơn nữa đòi hỏi máy bơm áp lực lớn mấy tưới được.
Ban nên sử dụng các loại béc phun sương vi dụ như một số loại sau sẽ phù hợp hơn:

File đính kèm

16.3 KB · Lượt xem: 13
    21.7 KB · Lượt xem: 13
    36.2 KB · Lượt xem: 13

Back