xin ý kiến về việc nuôi gà tre

• Thread starter npthuan82
  • Ngày gửi
nhà em có mảnh vườn nho nhỏ,em định mua ít gà tre về thả trong đó để nuôi lấy thịt+trứng ăn.Vậy bác nào có kinh nghiệm nuôi gà tre cho em hỏi chút ạ:
1- lên nuôi loại nào(gà tre bắc hay gà tre TC,tre thái hoặc serama thì nhỏ con quá-nuôi lấy thịt+trứng ko khả thi lắm,với lại con giống mắc nữa)
2-thời gian nuôi từ lúc gà con nở đến lúc giết thịt dc có lâu ko?
mong dc các bro chỉ giáo.:angry:

mình thấy ở miền bắc nuôi gà tre để lấy thịt và trứng mọi người hay nuôi gà tre bắc,còn TC hay thái ....chỉ làm cảnh là chính,chưa thấy ai thịt ăn cả..
thời jan từ lúc nuôi đến khi thịt con tuỳ bạn muôn làm món j?nêu tần thuốc bắc chỉ 3tháng là có thể ok,còn muốn chế biến món khác thì lâu hơn
_ nhanh nhất là mút trưng sống(hoặc luộc),ăn trứng gà lộn
CHÚC BẠN NGON MIỆNG....:5^:

gà tre thịt

nhà mình nuôi gà tre nhìu mà lần đầu mới nghe gà tre Bắt,nó sao vậy pro???nếu b nuôi gà tre thịt thì tốt nhất b nuôi tre đá,trạng tầm 9l-1,1kg,gà mái tầm 3-4tháng là tầm 600-800g lúc mày là thịt được rồi,gà trống thì tuyển lại xem con nào tốt thì để lại bán đá thu nhập cũng không ít

nhà mình nuôi gà tre nhìu mà lần đầu mới nghe gà tre Bắt
là gà tre bắc đó bạn,loại nay trước hay dc nuôi nhiều ở miền bắc,xấu-ko thich hợp để nuôi làm cảnh.
nếu b nuôi gà tre thịt thì tốt nhất b nuôi tre đá,trạng tầm 9l-1,1kg,gà mái tầm 3-4tháng là tầm 600-800g lúc mày là thịt được rồi,gà trống thì tuyển lại xem con nào tốt thì để lại bán đá thu nhập cũng không ít
cám ơn bạn,mình chỉ muốn nuôi 1 ít để lai rai thôi,ở chỗ mình ít người chơi gà tre đá lắm,chơi gà đá thì phần lớn họ chơi gà chọi(gà đòn).

Back