yên tâm mà đầu tư

• Thread starter npt1982
  • Ngày gửi
xin lỗi vì mình nói ngoài lề 1 chút.
Theo thông tin mình được biết thì VN bình quân 100 dân chỉ có 1,4 con trâu,bò,trong khi đó Trung quốc 10 con/100 dân,Thái Lan 14 con/100 dân,gấp 10 lần VN,còn ở các nước châu âu phát triển thì số lượng gia súc trên dân số còn cao hơn nhiều lên lượng bò ở VN cung ko đủ cầu.
lên các bạn đầu tư nuôi bò thịt cứ yên tâm mà đầu tư

Theo thông tin mình được biết thì VN bình quân 100 dân chỉ có 1,4 con trâu,bò,trong khi đó Trung quốc 10 con/100 dân,Thái Lan 14 con/100 dân,gấp 10 lần VN,còn ở các nước châu âu phát triển thì số lượng gia súc trên dân số còn cao hơn nhiều lên lượng bò ở VN cung ko đủ cầu.
đất ở đâu mà trồng cỏ

Thông tin ít quá chưa đủ thiết phục cho người nuôi bò yên tâm. Còn dân VN mình nuôi con này con kia lỗ thì họ bắt đầu dòm ngó đến con bò (phân tích đơn gjản, bò ăn cỏ khôg ăn thức ăn, ít dịch bệnh hơn gà, vịt, heo, gjá cao...) VN toàn dân nghèo ít người sử dụng thịt bò, nên thịt bò bán chậm, chưa chắc gì vài năm nữa gjá còn cao như bây gjờ đâu.

Biết là nuôi bò rất ôk. Tương lai rất sáng.. Nhưng tại sao vẫn có rất it trang trại nuôi bò ở VN nhi?

Biết là nuôi bò rất ôk. Tương lai rất sáng.. Nhưng tại sao vẫn có rất it trang trại nuôi bò ở VN nhi?

1. Vốn ấy, là do vốn
2. Thịt bò trong bữa ăn của nước ngoài chiểm tỉ trọng cao, ở VN chiếm tỉ trọng nhỏ, bây giờ thì vậy chứ ai cũng đổ vô nuôi là rớt giá vì thừa hàng (giống heo, gà thôi, nuôi nhiều là rớt giá)
3. Đất đâu mà trồng cỏ :lol:

1. Vốn ấy, là do vốn
2. Thịt bò trong bữa ăn của nước ngoài chiểm tỉ trọng cao, ở VN chiếm tỉ trọng nhỏ, bây giờ thì vậy chứ ai cũng đổ vô nuôi là rớt giá vì thừa hàng (giống heo, gà thôi, nuôi nhiều là rớt giá)
3. Đất đâu mà trồng cỏ :lol:
thịt bò thì ai cũng muốn ăn,mỗi tội không có tiền mua ~~

Bạn lấy thông tin ở đâu vậy, theo mình đc biết thì năm 2010 tổng đàn bò ở nước ta là 5,7 triệu con, trâu là 2,9 triệu con. Tính ra cũng xấp xỉ 10 con/100 dân nhé :D

Back