Bà con làm ơn giúp mình về kỹ thuat ấp trứng rắn Long Thừa gấp...thank bà con

• Thread starter LyHien
  • Ngày gửi
Tình hình la em mới tập tành nuôi rắn Long Thừa quá vui mừng khi rắn đẻ trứng vào ngày hôm nay được 12 trứng nhưng thấy lo lắng ko biết nên ấp trứng như thế nào cho đúng kỷ thuật để nở được nhờ bà con tư vấn gấp ,thank bà con........

--------

ko có ai giúp em chắc ngày mai luộc ăn hết quá.huhu.......

Last edited by a moderator:
E mua đc bao nhiêu con cút , giá cả ng ta bán thế nào e có như a nói hôm bửa ko, nhiều thì nuôi nhiều mai mốt nó đẻ tha hồ cho rắn ăn, mà e nhớ khoảng 3 tháng tuổi thì mới thả chung trống mái nha giờ thì nhốt riêng đi để nó đẻ sớm mau tàn lắm , tuần sau a đi bắt thêm rắn giống bên trại a công nè.

E bắt cút 3 tuần,e để chung trống luôn,giờ đang tìm cách phân biệt để tách ra,mà sao khó nhìn quá a ơi
Khi nào a đi qua a công hú e đi với nha

Dễ phân biệt lắm image.jpgimage.jpg hình trên là trống dưới là mái đó e , nhốt riêng ra đi e để chung nó đẻ sớm quá mau tàn lắm a bị rồi nè, cút a đẻ đc 2 tháng nay đẻ giảm 80% a bán cút thịt hỗm nay gần hết rồi , cũng may là a đang ấp đc 1 mẻ đc 10 ngày sắp nở rồi. Ừ thứ 2 tới a đi qua a công nếu e rảnh thì đi chung cho vui sdt của a nè 01662693929 bửa đó e đi đến ngã 3 rạch bắp rồi dt a chỉ nhà a cho e.

Đúng là hình này dễ phân biệt,của e mới 3 tuần mọc lông chưa hết,chuồng a đóng hết hả a,hay đặt người ta đóng,e thấy đẹp quá
E tách ra trống ra rồi,chắc 2 tháng e cho sáp trống quá,3 tháng hơi nôn,hi

A mua cây về đóng ko đó cho đỡ chi phí gần nhà có mấy xưỡng cưa . Ráng chờ 3 tháng đi e 2 tháng sớm quá lúc hổm a cũng vậy để chung từ nhỏ tới gần 2 tháng là đẻ mới nuôi ko biết thấy vậy ham mà ko biết hậu quả giờ bị lên mạng xem mới biết nguyên nhân.

E đọc cũng thấy nên để 3 tháng,thôi ráng đợi,mà nó ăn nhiều gê a,trên 35 ngày tuổi phải đổi cám nữa
T2 a tính đi buổi nào vậy a tiến,để e sắp xếp đi với a

Ừ trênn 35 ngày thì đổi cho ăn cám dành cho cút đẻ, thứ 2 đi buổi sáng khoảng 9,10 giờ a xuất phát , mà e ko có đi làm sao mà đi với a .

Tiếc quá,thứ 2 này e phải làm ko đi dc rồi,thứ 3 e mới dc nghĩ,tính đi chung với a cho vui,sẵn tiện rủ a lại nhà chơi,coi giúp e cút trống với mái,hi

A cũng chưa biết có di ko nửa hồi sáng dt a công hôm bửa ảnh báo giá 150k rồi giờ báo 170k a cũng đang phân vân ảnh cũng nói để coi lại rồi báo lại mà trưa giờ ko thấy ảnh dt ko biết sao nửa, cút trống mái bửa a gửi hình rồi mà chưa phân biệt đc hả , ừ lúc trước e mua rắn ở đâu vậy . image.jpg Cút a đang nở lai rai nè.

Em mua cút giá bán như thế nào, để anh giải quyết hết dế mới có chỗ trống nuôi cút, anh còn chưa làm chuông

E đang thanh lý cút nè a khoa,a lấy e tặng a lồng nuôi luôn,50 con 4 tuần

Thấy chú e rao bán cực quá , để a lấy cho về a gép với cút nhà cho nó khác bầy để phát truyển cho tốt , nếu đc mai a lấy chú mày bán hết bao nhiêu.

Nay e làm tới 6h mới về,a đi dt e trước,50 con có nhiêu tiền đâu mà,để a 200k

E chưa cho a sdt mà biết đâu mà dt e cho số đi mai a đi tới tỉnh đội bình dương a dt e dẫn a vô. Mày cho a xin tấm hình bầy cút đi.

2 thằng tào lao kia? chúng mày không biết gởi tin nhắn riêng cho nhau ah? lên đây diễn đàn chung mà chúng mày viết linh tinh, tào lao như vậy hả?
Nuôi có mấy con rắn mà làm như động đất ấy.

Chuồng rắn của khoa làm chuồng lưới chứ ko phải chuồng xi măng hả khoa , đáy chuồng lót gì mà thấy trắng ko vậy.

Bỏ đất cục cục vậy rắn nó ỉa sao mà vệ sinh đc khoa ,lấy hết đất ra rải lớp cát dầy 10cm rắn ỉa hốt ra thấy sạch sẽ hơn để đất cục vậy chuồng mình để cát ko à.

Back