Bà con làm ơn giúp mình về kỹ thuat ấp trứng rắn Long Thừa gấp...thank bà con

• Thread starter LyHien
  • Ngày gửi
Tình hình la em mới tập tành nuôi rắn Long Thừa quá vui mừng khi rắn đẻ trứng vào ngày hôm nay được 12 trứng nhưng thấy lo lắng ko biết nên ấp trứng như thế nào cho đúng kỷ thuật để nở được nhờ bà con tư vấn gấp ,thank bà con........

--------

ko có ai giúp em chắc ngày mai luộc ăn hết quá.huhu.......

Last edited by a moderator:
Chỉ máy hãng lin mới có vỉ này khoa ơi vỉ đó ấp trứng gà đó khoa, còn ấp trứng cút thì mình mua lưới làm chuồng rắn đó nhưng mua loại lỗ lớn vừa với trứng cút về bỏ vỉ của máy ra để vỉ chế vô ấp cút.

Vậy bạn úp cho mình coi vĩ chế của tiến đi để mình học hỏi chúc kinh nghiệm, làm phiền chúc nha đừng buồn

image.jpg Mình lấy hình trên mạng cho bạn xem mình chụp bằng dt nặng mê quá úp ko đc , bạn mua loại lỗ to để trứng cút vô vừa ko bị lọt là đc , xong bạn cắt lưới vừa bằng cái khây máy ấp là đc rồi dễ mà.

rắn của mình gần đây lột da hay bị đức nhiều khúc,vậy có phải thiếu chất gì không,trước kia không cókhông biết VŨ có mua cút được chưa mà thấy mấy hôm nay im hơi lặng tiếng quá ta

Rắn bị khô da khó lột , tại rắn ko chịu ngâm mình trong nước , trong chuồng bạn phải để thao nước lớn cho rắn vào tắm tự do nhất là mùa nóng này , còn ko bạn xịt những con nào sắp lột da vậy cho nó mềm dễ lột.

Trong chuồng mình lúc nào cũng có để thao nước, mình cũng có thấy nó vô ngâm, mình thấy trên web có loại vĩ ấp mới có thể để được trứng cút nèXin lỗi nha mình úp hình không được

Em chưa mua dc cút a khoa ơi,bữa giờ kiếm ròng rã,thời tiết dạo này khó chịu thậy,trưa nắng nóng tối lại mưa lạnh

Lúc này đang giao mùa mà vũ , tháng này rắn dễ bệnh lắm chăm sóc nó cho kỹ nhé chú em, ban đêm chịu khó bỏ mớ quần áo cũ vào cho nó giữ ấm ban ngày chịu khó lấy ra .

Chắc phải ngưng chuyện mua máy ấp trứng lại một thời gian quá thấy mua cút khó quá

Dạ tối che kín nữa tránh gió luồng,khi nào nuôi cut kho dc nồi thịt kho với trứng cút e mới mua máy ấp a khoa,giờ chưa có gì hết trơn,hihi

Mình nghe nói rắn cho ăn nhiều cóc cũng không tốt phải không, 1tháng chỉ cho ăn 1lần vì tới tháng mưa ở chỗ mình nhiều cóc lắm

Ko phải đâu khoa 1 tuần nếu có cóc cho ăn 1 lần thì tháng đó khỏi sổ lãi , cóc là bài thuốc trị bệnh hữu hiệu cho rắn mà ko loại thuốc nào bằng.

A tiến ơi,e mới bắt dc mấy con cút con,mà sao cho nó ăn cám nó ko chịu ăn vậy a,cứ kêu um sùm

Bắt cút ngoài đồng hay là mua nếu cút hoang dã thì a ko biết nửa còn cút mua là cút thuần dể nuôi , nếu cút con thì nên úm đèn nước uống thì bỏ vô chút thuốc úm gà vịt mua ở thú y , còn thức ăn e cho ăn cám gì phải mua cám cút nó mới ăn , cám gà hột nó to lắm cút ăn ko đc cám cút nó nhuyễn lắm như cám heo vậy đó, e bỏ vô máng nhỏ thôi cao 2cm để máng cao quá nó ăn ko tớiVũ ơi ở gần chỗ e có ai bán dúi giống ko , a định mua vài cặp về nuôi thử nghiệm.

E mua cám cò về xay nhuyễn ra,mà ko ăn,cút e bắt trong cty chứ chưa mua dc,mai e mới đi mua cút,a có lấy cút nữa ko
Gần chổ e ko có ai nuôi duối a tiến ah

Cám vậy đâu có ăn bửa a kêu e rồi mua cám cút đó ra tiệm nói ng ta cám cút , trong cty e cút đâu mà bắt cút hoang làm tổ trong cty hả, e định đi mua cút ở đâu , trại hay là điểm nuôi nhỏ lẻ, a đang ấp 100 trứng đc 1 tuần rồi chắn a ko mua nửa đâu tuần sau là a có cút con để gây đàn rồi.A lên mạng xem trại dúi ở bình dương a thấy có 1 trại ở phường phú lợi à a ko rành ở đó ở phú lợi chắc e biết e lên mạng xem kỹ đia chỉ rồi chỉ đường dùm a. Cảm ơn e

E cũng biết vậy mà chưa hỏi dc chổ bán cám cút nè,e cũng ở phường phú lợi mà sao ko biết,để e hỏi có gì trả lời a

E lại mấy chỗ bán thức ăn gia súc gia cầm đó mấy cửa hàng lớn đó mới có , còn mấy tiệm nhỏ lẻ sợ ko có đâu e .Ừ a có địa chỉ chỗ nuôi dúi rồi a nhờ e ở gần đó đến xem dùm a coi phải trại nuôi ở đó ko nha số 26 đường huỳnh văn nghệ phường phú lợi thủ dầu 1 bình dương , cảm ơn e trước nha.

Tình hình là e đã mua dc cút,mà nhiều quá nuôi ko dc,a tiến và a khoa có cần thì e chia lại.
Địa chỉ e tìm thấy ko biết phải trại ko mà thấy đóng cửa suốt cũng ko có biển hiệu gì hết ah

Back