Thảo luận Nuôi con gì làm giàu?

• Thread starter toilaquocvu
  • Ngày gửi
Dạo này mình rảnh nên vào agriviet.com dạo mục chăn nuôi thấy nhiều người rất lăn tăn nuôi con gì để làm giàu.

Mình xin chia sẻ & trao đổi cùng ACE

1. Mục tiêu: Quan điểm và định nghĩa về giàu nghèo mỗi người mỗi khác. Chúng ta sẽ bỏ chữ "giàu" ra khỏi cuộc trao đổi chung và mỗi người tự đưa ra tiêu chí giàu nghèo cho bản thân mình để làm mục tiêu phấn đấu.

2. Cuộc sống hàng ngày: Khi đã có mục tiêu phấn đấu. Chúng ta phải xác định có nguồn thu nhập dủ cho bản thân hoặc và gia đình trong cuộc sống hàng ngày. Thu nhập không đủ cho cuộc sống thì không thể tích lũy của cải vật chất để thực hiện điều gì khác.

3. Tích lũy: Khi đã có cuộc sống tạm ổn, chúng ta sẽ đề ra kế hoạch tích lũy. Hãy luôn nhớ "Cuộc sống không bao giờ là đủ". Tích lũy thì phải "Năng nhặt, chặt bị" và kiên trì theo năm tháng. Giả sử tôi có 1 mẫu ruộng lúa. Mỗi năm làm 3 vụ. Tạm đủ cho cuộc sống hiện tại. Tôi sẽ tích lũy bằng cách bỏ ra 1 sào trồng rau muống. Tôi sẽ mở 1 tài khoản. Tiền thu nhập từ rau muống sẽ bỏ hết vào tài khoản. Sau 1 năm tôi đã tích lũy được một khoản đủ để mở ra một hướng thu nhập cho mục tiêu phấn đấu của mình.

4. Thực hiện mục tiêu: Sau một thời gian tích lũy, giờ là lúc chúng ta thực hiện mục tiêu xóa nghèo của mình. Giả sử tôi tích lũy được ba trăm ngàn đồng. Tôi sẽ làm chuồng và mua 2 con thỏ (một đực một cái) về nuôi và nhân đàn. Thu hoạch từ nuôi thỏ sẽ bỏ vào tài khoản tích lũy để mua dê con. Lúc này chúng ta có 3 nguồn dư. Và tiếp tục mục tiêu mua bê con.

* Nếu ngồi để tính đến lúc có tiền mua bê sẽ rất lâu, nhưng thời gian thì trôi qua rất nhanh, cứ làm thử đi, chẳng mấy mà có một đàn bò. Tôi đã xóa nghèo từ chính cách làm trên. Sự đồng lòng của gia đình quyết định sự thành bại nhé.

Chúc các bạn thành công!

những gì bạn nói là nguyên tắc để làm giàu chứ đâu phải là nuôi con gì để làm giàu đâu

gà móng đỏ với cave thì khác gì nhau, cây thuốc phiện khó kiếm giấy phép để trồng lắm, mấy cái kia thì tìm được giấy phép dễ mà.

Nuôi con vợ! Bác nào chưa có thì gọi em! Em bán luôn, khuyến mại thêm 1 Cu 3 tuổi. Đang cần vốn làm ăn, bán gấp giá cả cạnh tranh so với thị trường!
Các bác có nuôi con gì đi nữa thì rồi cái đích của chuỗi sản phẩm cũng về cùng một con này mà thôi!

Nuôi con vợ! Bác nào chưa có thì gọi em! Em bán luôn, khuyến mại thêm 1 Cu 3 tuổi. Đang cần vốn làm ăn, bán gấp giá cả cạnh tranh so với thị trường!
Các bác có nuôi con gì đi nữa thì rồi cái đích của chuỗi sản phẩm cũng về cùng một con này mà thôi!
Chuẩn đó bác. Con này ăn ít nói nhiều .

Chủ topic này dẫm phải dấu chân ông anhmytran rồi. Tính cua trong lỗ ai cũng làm được, vấn đề là trong chăn nuôi hay bất cứ nghề gì dính đến thị trường đều có rủi ro. Nếu ko rủi ro để giàu được tôi chỉ cần 1 vài năm thôi.

Thánh này chưa đề cập đến vấn đề rủi ro trong làm ăn. Trồng rau muống có thể bị rẻ. Nuôi thỏ có thể bị chết. Nuôi dê nếu không có đất thì nuôi làm sao. Nuôi bò hả. Khi hội nhập tpp có khi rẻ đi lại bị rớt giá

Đây la câu chuyên chắc muôn moi ngươi thu jan thoi . Mình cung dang nghi nên nuoi con j va trong j nhưng van chua tim dc loi ra cho minh . Co aj jup minh k?

Bài toán kinh tế chủ thớt đưa ra bọn học sinh tiểu học cũng nghĩ ra được. Chẳng khác nào từ một quả trứng nở ra con gà mái rồi từ đó nhân lên thành trại gà. Biết bao nhiêu người tính toán đầu vào đầu ra rồi dịch bệnh, thuốc men kể cả quan hệ này kia, chi phí điện nước khấu hao chuồng trại, lãi suất ngân hàng nếu vay vốn... làm ko tính kĩ là ôm hận ngay chứ ngồi đó vẽ đường cho bà con bàn cãi. Trồng gì, nuôi gì cũng cần xem xét điều kiện mình có phù hợp ko, đầu vào tự túc được bao nhiêu? Đầu ra có ổn hay ko? Từ đó mới có hướng đi cho mình. Nông nghiệp khác các lĩnh vực khác ở chỗ đa dạng và đan xen nhiều mặt với các ngành nghề nên ko nhất thiết phải đi đúng duy nhất một khuôn mẫu. Nói một cách hoa văn là mỗi người một cách còn thành bại phụ thuộc thiên thời địa lợi nhân hoà bạn ạ.

Chủ topic này dẫm phải dấu chân ông anhmytran rồi. Tính cua trong lỗ ai cũng làm được, vấn đề là trong chăn nuôi hay bất cứ nghề gì dính đến thị trường đều có rủi ro. Nếu ko rủi ro để giàu được tôi chỉ cần 1 vài năm thôi.
chuẩn ko cânf chỉnh tôi cũng đang băt đàu bỏ cty về quê làm trẻ trâu

Bài toán kinh tế chủ thớt đưa ra bọn học sinh tiểu học cũng nghĩ ra được. Chẳng khác nào từ một quả trứng nở ra con gà mái rồi từ đó nhân lên thành trại gà. Biết bao nhiêu người tính toán đầu vào đầu ra rồi dịch bệnh, thuốc men kể cả quan hệ này kia, chi phí điện nước khấu hao chuồng trại, lãi suất ngân hàng nếu vay vốn... làm ko tính kĩ là ôm hận ngay chứ ngồi đó vẽ đường cho bà con bàn cãi. Trồng gì, nuôi gì cũng cần xem xét điều kiện mình có phù hợp ko, đầu vào tự túc được bao nhiêu? Đầu ra có ổn hay ko? Từ đó mới có hướng đi cho mình. Nông nghiệp khác các lĩnh vực khác ở chỗ đa dạng và đan xen nhiều mặt với các ngành nghề nên ko nhất thiết phải đi đúng duy nhất một khuôn mẫu. Nói một cách hoa văn là mỗi người một cách còn thành bại phụ thuộc thiên thời địa lợi nhân hoà bạn ạ.
Dung la kho cho nhưng ngươi nong dan . Nuoi thi da khô đâu ra con kho hon . Thu j dc gia thi may o vtv nhay vào quang ba ram ro roi thanh rong rai va cuối cung la e am . Thật la ...kho

Bác đã nghe làm giàu từ nuôi chào mào bạch tạng sinh sản chưa.Có nhiều vốn thì đầu tư sẽ rất nhanh giàu đó

đừng nghĩđến làm giau nghèo thì lâu giauf mấy chốc ,chưa kịp nghĩ đã giauf rồi

Back