Nuôi don hiệu quả hơn nuôi nhím!

• Thread starter trangtraiheoconlonton
  • Ngày gửi
Bác cho em hỏi

up lên mời bà con mua don nào.

bác cho em hỏi là nuôi don nó có đẻ như con nhím không vậy và con don có dể nuôi không bác nhờ bác tư vấn giúp em với ..............

Tôi tham gia thế này nhé. Don toi chưa thấy ở đâu đẻ được cả, tôi đã vào Vườn quốc gia Cúc Phương rồi, họ nuôi tương đối lâu rồi (khoảng hơn 10năm) mà chưa thấy con nào đẻ cả. Còn nuôi đẻ thì như thế này nhé: Hoặc là bạn bắt được con Don trong rừng nó đã chửa ròi, về nhà nó mới đẻ. còn thì tịt hết. Các bác cứ thử nghiệm đi, biét đâu lại là người đầu tiên cho Don đẻ được.
---------------
Cường ơi!em nói quá nhiều vấn đề quá. Ah đọc cũng thấy gai gai người rồi nè
---------------
700k/kg là bạn vào nhà hàng ngồi và gọi kìa, còn bán thì chắc chắn ko bao giờ đến giá đó đâu.

Last edited by a moderator:
Tôi tham gia thế này nhé. Don toi chưa thấy ở đâu đẻ được cả, tôi đã vào Vườn quốc gia Cúc Phương rồi, họ nuôi tương đối lâu rồi (khoảng hơn 10năm) mà chưa thấy con nào đẻ cả. Còn nuôi đẻ thì như thế này nhé: Hoặc là bạn bắt được con Don trong rừng nó đã chửa ròi, về nhà nó mới đẻ. còn thì tịt hết. Các bác cứ thử nghiệm đi, biét đâu lại là người đầu tiên cho Don đẻ được.
---------------
Cường ơi!em nói quá nhiều vấn đề quá. Ah đọc cũng thấy gai gai người rồi nè
---------------
700k/kg là bạn vào nhà hàng ngồi và gọi kìa, còn bán thì chắc chắn ko bao giờ đến giá đó đâu.

hiiiiiii. anh học chưa nuôi nên chưa biết chứ.Trên đời này có con gì là ko đẻ đâu.Chẳng qua là nuôi chưa đúng cách mà thôi.Bắt ngoài tự nhiên mãi cũng hết,nếu ko nuôi sau này còn đâu ra nữa chứ?

Có 1 vài quán nhậu trong đồng mới nổi lên, nhầm con don và con nhím đó bạn à

hiiiiiii. anh học chưa nuôi nên chưa biết chứ.Trên đời này có con gì là ko đẻ đâu.Chẳng qua là nuôi chưa đúng cách mà thôi.Bắt ngoài tự nhiên mãi cũng hết,nếu ko nuôi sau này còn đâu ra nữa chứ?
Nếu bác nói Don đẻ được thì cho em xem vài cái hình don mẹ và con của no xem nếu đúng là don đẻ thì hay nếu bác nói nó đẻ được thì bác có dmas cam kết ko em sẽ mua của bác 4 cặp về nuôi và bác hướng dẫn kỹ thuật cho em nha nếu nó đẻ thì bác bán được nhiều hàng okkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

Nếu bác nói Don đẻ được thì cho em xem vài cái hình don mẹ và con của no xem nếu đúng là don đẻ thì hay nếu bác nói nó đẻ được thì bác có dmas cam kết ko em sẽ mua của bác 4 cặp về nuôi và bác hướng dẫn kỹ thuật cho em nha nếu nó đẻ thì bác bán được nhiều hàng okkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

bạn trong đó xa quá ko mua của mình dc.để khi nào mình chỉ vào chỗ bạn mình ở bình phước mua nhé

xin ké anh heolonton tí nha.don khu vực phía nam alo 0914738291(cung cấp khu vực phía nam)

đúng rồi,làm gì có chuyên Don 700k/1kg, toàn chuyên tầm phào, quảng cáo quá lố nhầm đánh vào tâm lý những người không biết, chứ ở cái đất sài gòn này không thiếu con gì cả, kể cả sinh vật ngoài hành tinh cũng đã từng dính bẫy rồi ....kakaka..nên những chia sẻ của ACE rất kịp thời để bà con chăn nuôi cảnh giác và lựa chọn đúng con vật nuôi nhằm mang lại hiệu quả cao,tránh rủi ro và thất thoát....

đúng rồi,làm gì có chuyên Don 700k/1kg, toàn chuyên tầm phào, quảng cáo quá lố nhầm đánh vào tâm lý những người không biết, chứ ở cái đất sài gòn này không thiếu con gì cả, kể cả sinh vật ngoài hành tinh cũng đã từng dính bẫy rồi ....kakaka..nên những chia sẻ của ACE rất kịp thời để bà con chăn nuôi cảnh giác và lựa chọn đúng con vật nuôi nhằm mang lại hiệu quả cao,tránh rủi ro và thất thoát....

thế thì bác ko cập nhật thông tin kịp thời rồi.Báo cáo với bác là don ngoài em hiện nay đã 800k/kg còn HN là 820-850k/kg rồi bác ơi.Giá trong SG có lẽ rẻ hơn 100-200 ngàn/kg đấy ạ!

Lạy sư phụ, heoconlonton nổ quá banh xác rồi. Con Don ở Khánh Hòa nhiều lắm, hàng rừng 100% giá chỉ có 250k/kg chế biến luôn. Tối bán cho bác 500K/kg bác có mua không?

Đã xậy dựng được uy tín rồi sao không biết giữ lấy. Đi quăng lụ đạn để mọi người cảnh giác. Chỉ còn cách tạo nick khác mà làm ăn lương thiện.

Quay đầu là bờ nhé!

Last edited:
<hr style="color: rgb(225, 225, 225);" size="1">

Last edited by a moderator:
bậy bạ quá! Con don thịt rất ngon!
Giá hiện giờ ở Gialai, mua rừng về là 400 k/ kg, nhà hàng bán ra 800k

bậy bạ quá! Con don thịt rất ngon!
Giá hiện giờ ở Gialai, mua rừng về là 400 k/ kg, nhà hàng bán ra 800k

cảm ơn bạn nhé!Nói chuyện với mấy người thiếu hiểu biết thật là chán các bác ạ!

Giá bây giờ khá đắt ở miền bắc. Em hỏi mấy chỗ đều đòi tầm 700.

Back