Nuôi gà ta thuần chủng (gốc 100%)

• Thread starter Pham Phu Khanh
  • Ngày gửi
Các bác vào xem gà ta thuần chủng của em nào
Website:http://www.gatathuanchung.com/
Gà ta thuần chủng của em:
- Con trống:
+ Màu tía đỏ, tía đen
+ Chân nhỏ vàng rực
+ Mồng lá đỏ
- Con mái:
+ Hình dáng thon, đầu nhỏ
+ Màu vàng mơ, hạt dưa,...
+ Chân rất nhỏ, vàng rực
Website:http://www.gatathuanchung.com/

Video Gà ta con mái 4 tháng tuổi
Video Gà ta con trống 3 tháng 5 ngày tuổi
Video Gà ta con mái 3 tháng 5 ngày tuổi
Video Con giống gà ta nở ngày thứ 20

Mấy bạn vô comment thảo luận trao đổi chia sẻ về gà ta thuần chủng thì nói chuyện tôn trọng giúp mình nhé. Gà ta thuần chủng không đem ra so sánh với gà ở tỉnh khác - thành phố khác, bạn nào nuôi thì có thể vô thảo luận chia sẻ 1 cách nghiêm túc, vì giống gà ta thuần chủng thả vườn này đầu ra giá cao tốt nên chỉ thảo luận về vấn đề gà ta thuần chủng thả vườn làm kinh tế đầu ra giá cao là OK rồi :D

Last edited by a moderator:
Mình nuôi goi đầu, tu ap con gióng, mah.lu truoc mình không so sách, lua này dc 3,5 tháng, moi can thu 1 con trong dc 1,4kg thoi, chsc có con nang hon, còn mái chac khoang 1,2kg toi 1,3kg tính để qua tếtcho đủ kg nhưng kẹt t nen kêu ng vo bat. Mình nghi 4 thang đến 4,5 tháng thi ổn hon
3,5 tháng - 4 tháng là ăn thịt ngon, xuất ra được đó bạn :D, tết này bán cuối tết đã lắm :D
3,5 tháng - 4 tháng (trưởng thành) con mái 1,2Kg - 1,4Kg, con trống 1,6Kg - 1,8Kg :D

3,5 tháng - 4 tháng là ăn thịt ngon, xuất ra được đó bạn :D, tết này bán cuối tết đã lắm :D
3,5 tháng - 4 tháng (trưởng thành) con mái 1,2Kg - 1,4Kg, con trống 1,6Kg - 1,8Kg :D
Ua, gà đủ ki ghi se bán, để lại nguy hiểm, dang có gan thúc nhưng cũng thay cham qúa hihi

Mình nuôi goi đầu, tu ap con gióng, mah.lu truoc mình không so sách, lua này dc 3,5 tháng, moi can thu 1 con trong dc 1,4kg thoi, chsc có con nang hon, còn mái chac khoang 1,2kg toi 1,3kg tính để qua tếtcho đủ kg nhưng kẹt t nen kêu ng vo bat. Mình nghi 4 thang đến 4,5 tháng thi ổn hon
bac nuôi gối đầu cách nhau bao lâu vậy. 1thang hay 2 thang.

tuong bác gối đầu theo kiểu 100-200 con chứ.neen hoi chut kinh nghiem.
Goi dau kiểu đó là fai.mua gióng,goi dau như mình the mệt hon nhiều, vi nhiều lúa cũng 1 lúc. Bạn hỏi j nếu mình biết thi mình chia se,

Nếu nuôi theo gà kiến của ông bà ngày xưa thì bạn không đủ số lượng để cung cấp cho nhà hàng, siêu thị, tiệc cưới (6 - 8 tháng), không đủ làm kinh tế. Gà ta thuần chủng cơ sở mình là 100% đầu ra giá gần tết 110 nghìn/Kg, cung cấp đủ cho thị trường, nuôi gà như bạn nói thì cung sẽ không đủ. Giá tết thì có thể leo thang dao động lên vài chục nghìn nữa.

Chào bạn, Mình ở Quảng Nam - Đà Nẵng. Hân hạnh được quen biết bạn :p
bạn có thấy 2 câu cả bạn nó đang đá nhau không.
Chào bạn, ở trên bài viết chủ đề không có nói là 3 tháng hoặc hơn đã bán nhé. Chính xác hôm nay ở cơ sở là từ 3,5 tháng - 4 tháng trở đi (trưởng thành). Con mái là từ 1,2Kg - 1,4Kg, Con trống là từ 1,6Kg - 1,8Kg (Với kỹ thuật chăm sóc tốt - cho ăn uống đầy đủ - không thả sài)

Bạn nuôi 5 - 6 tháng mới đủ ký xuất bán là do bạn đầu tư cho nó ăn hay không nhé (Bạn xem lại cách nuôi gà của bạn nhé)

Bán ra thị trường giá tết bây giờ là dao động từ 100 - 110 nghìn/Kg. Nếu bạn không tin bạn ra tận cơ sở mình để biết thêm.

Mời bạn tham khảo Website cơ sở mình: http://gatathuanchung.com/

Với điệu cười như vậy cũng đủ biết bạn là người thế nào rồi - có lẽ không phù hợp với forum này.

Nuôi 5 - 6 tháng mới xuất, bạn xem lại cách đầu tư cho gà ăn như thế nào. Gà từ 3,5 - 4 tháng là ăn ngon với gà mái từ 1,2Kg trở đi, gà trống từ 1,5Kg là ăn ngon, rất thơm ngon, thịt dai, bộ xương rất giòn, nhỏ và trắng.
ảnh bạn bảo là 3,5 tháng.nếu bạn nói gà 7/8 hay 85% máu thì có người tin
đồng ý với ý kiến của thím kia.bạn này PR quá cao.những ai chưa nuôi gà,ít nuôi,nuôi lẻ tẻ mới tin,còn những người nuôi lâu dài rồi thì....

Chủ top đâu rồi. Vào nhận xét cái nào!

Cong nhận 1 topic như thế này mà được commen những 6 trang .
Thật không thể tin nổi ( nhái theo bphone ấy mà)

Bầy gà này mà thím kêu gà ta thuần 100% thì em cũng chịu rồi
gà ta thuần là gà kiến,gà trưởng thành ~1,7 kg tương đương 6-8 tháng.
cho dù bác nuôi=100% thức ăn công ngiệp.
gà kiến chân nhỏ mình mảnh.bộ lông ôm sát,mượt mà.
chứ không phải lưng rộng,chân to,cao như gà thím đâu.mà gà kiến 3 tháng 5 ngày không có to vậy đâu.con gà của bác chỗ mình là gà cỏ lai.
thân
ok bạn nói chuẩn. Gà ta thuần chuẩn vẫn còn nhưng không phải gà của bạn Pham Phu Khanh.đưa lên bảo 100% gà ta. Cho mình nói một câu là làm nghề cung cấp con giống ăn thua là chất lượng con giống và uy tín. mà chất lượng và uy tín từ đâu mà có? chất lượng và uy tín nó có được từ bà con chăn nuôi trao tặng cho bạn. thank!!!

Last edited:
Quãng đường từ gà bóc tới bung lông bóng mượt dài hơn 5 tháng. Lúc đó gà ta có chân hàng vảy trắng kẽ đỏ hồng thể hiện mức độ phát dục. Gà ta giống nào cũng thế, lông mượt kèm chân vảy trắng, có thể pha vàng nếu còn hơi non. Sắc tố vàng này thể hiện nhu cầu về ade lớn. Nên mới có lượng cám ngô hoặc chất tạo màu trong cám hỗn hợp,cám ép viên. Có thể coi sắc tố vàng mỏ, chân là gà non (mái chưa phát triển đủ lông lách cánh và phần dưới, gà trống chưa bung hết lông đuôi) là tự nhiên vì thực phẩm có thành phần carotenoid trong tự nhiên đa dạng. Tóm lại nếu gà thả thật sự, ngon thật sự mới có giá trên trời vậy. Còn gà bé tẹo, còn chưa mọc hết lông nách, chân chưa ngã vảy ngả trắng mà đòi trăm mốt á? Người ta phân biệt con gà ta giai đoạn chưa phát dục qua chân,da, mỏ vàng, sau đó là mã gà là mã tmận mthó, tmã lĩnh, tmận mnhãn, tmvàng rơm(t là trống, m là mái) và gen đặc trưng như ri bé đẻ sai sớm, đông tảo chân to, gà hồ mào suyễn, ... Từ gà hồ, đt, tò, mía, ri, lạc thủy đều chọn gà sinh sản đều lựa dòng như trên. Nếu gà b là dòng bản địa, b phải giới thiệu có chuẩn mực là mã, tích mào, sinh sản ra sao thì mọi người đọc hiểu.

Chủ top đâu rồi. Vào nhận xét cái nào!

Cong nhận 1 topic như thế này mà được commen những 6 trang .
Thật không thể tin nổi ( nhái theo bphone ấy mà)
Nếu bạn không thấy phù hợp Forum thì bạn có thể không tham gia thảo luận :D
bạn có thấy 2 câu cả bạn nó đang đá nhau không.

ảnh bạn bảo là 3,5 tháng.nếu bạn nói gà 7/8 hay 85% máu thì có người tin
đồng ý với ý kiến của thím kia.bạn này PR quá cao.những ai chưa nuôi gà,ít nuôi,nuôi lẻ tẻ mới tin,còn những người nuôi lâu dài rồi thì....

Đá chổ nào vậy bạn :D Thảo luận chứ PR cao đâu bạn :D. Gà ta thuần chủng 100%. Dân buôn nó vào nó bắt thì tính mấy năm đây bạn. Bạn biết con buôn nó nhìn gà vs ăn thịt là biết thế nào rồi, gà ta thuần chủng thả vườn 100% bắt ra bán với giá đó đó bạn. Dao động thị trường 100 - 110 nghìn/Kg Quảng Nam - Đà Nẵng.

Bạn chắc không phải dân nuôi gà rồi :D gà ta thuần chủng 100% cũng không biết :D mình vẫn đảm bảo đầu ra cho người chăn nuôi với giá dao động thị trường 100 - 110 nghìn/Kg Quảng Nam - Đà Nẵng gần tết. Chứ không như gà khác nuôi bán không có được, giá thấp - lỗ.

Nếu bạn không tin, không nuôi gà ta thuần chủng 100% thì có thể không thảo luận Forum Này :D
ok bạn nói chuẩn. Gà ta thuần chuẩn vẫn còn nhưng không phải gà của bạn Pham Phu Khanh.đưa lên bảo 100% gà ta. Cho mình nói một câu là làm nghề cung cấp con giống ăn thua là chất lượng con giống và uy tín. mà chất lượng và uy tín từ đâu mà có? chất lượng và uy tín nó có được từ bà con chăn nuôi trao tặng cho bạn. thank!!!

Bạn lấy thông tin ở đâu mà không phải vậy, chắc bạn chưa biết nhìn về gà ta thuần chủng 100% :D gà ta thuần chủng thả vườn không giống gà ở nơi khác. Gà ở nơi khác bán không có đầu ra, với giá như gà ta thuần chủng thả vườn. Ví dụ như gà ở Bình Định, Hà Nội,.....

Bạn muốn nuôi gà ta thuần chủng thả vườn kiến như ông bà thì bạn nuôi từ 6 - 8 tháng thì đừng cho nó ăn bột + bắp bảo đảm chậm lớn thôi. Thế bạn nuôi kinh tế làm gì, nuôi kinh tế cho người chăn nuôi. Còn nuôi từ 3,5 - 4 tháng là bảo đảm ăn thịt ngon rồi. Con mái từ 1,2 - 1,4Kg, con trống từ 1,6Kg - 1,8Kg. 6 - 8 tháng thì gà ta thuần chủng thả vườn vẫn 1,6Kg được cái săn chắc thân hình lại :D

Chất lượng tạo nên thương hiệu :D

Mời bạn tham khảo Website:http://gatathuanchung.com/
Facebook:https://www.facebook.com/CoSoGiongGaTaHung
Quãng đường từ gà bóc tới bung lông bóng mượt dài hơn 5 tháng. Lúc đó gà ta có chân hàng vảy trắng kẽ đỏ hồng thể hiện mức độ phát dục. Gà ta giống nào cũng thế, lông mượt kèm chân vảy trắng, có thể pha vàng nếu còn hơi non. Sắc tố vàng này thể hiện nhu cầu về ade lớn. Nên mới có lượng cám ngô hoặc chất tạo màu trong cám hỗn hợp,cám ép viên. Có thể coi sắc tố vàng mỏ, chân là gà non (mái chưa phát triển đủ lông lách cánh và phần dưới, gà trống chưa bung hết lông đuôi) là tự nhiên vì thực phẩm có thành phần carotenoid trong tự nhiên đa dạng. Tóm lại nếu gà thả thật sự, ngon thật sự mới có giá trên trời vậy. Còn gà bé tẹo, còn chưa mọc hết lông nách, chân chưa ngã vảy ngả trắng mà đòi trăm mốt á? Người ta phân biệt con gà ta giai đoạn chưa phát dục qua chân,da, mỏ vàng, sau đó là mã gà là mã tmận mthó, tmã lĩnh, tmận mnhãn, tmvàng rơm(t là trống, m là mái) và gen đặc trưng như ri bé đẻ sai sớm, đông tảo chân to, gà hồ mào suyễn, ... Từ gà hồ, đt, tò, mía, ri, lạc thủy đều chọn gà sinh sản đều lựa dòng như trên. Nếu gà b là dòng bản địa, b phải giới thiệu có chuẩn mực là mã, tích mào, sinh sản ra sao thì mọi người đọc hiểu.
bạn ăn con gà ngon rồi :D, làm kinh tế cho người chăn nuôi là OK rồi. Bạn muốn rõ vô cơ sở mình cho xem gà luôn :D
Mọi người còn câu hỏi gì nữa không, mình tư vấn về gà ta thuần chủng luôn nè :D nuôi kinh tế gà ta thuần chủng 100% :D

Nếu bạn không thấy phù hợp Forum thì bạn có thể không tham gia thảo luận :D

Đá chổ nào vậy bạn :D Thảo luận chứ PR cao đâu bạn :D. Gà ta thuần chủng 100%. Dân buôn nó vào nó bắt thì tính mấy năm đây bạn. Bạn biết con buôn nó nhìn gà vs ăn thịt là biết thế nào rồi, gà ta thuần chủng thả vườn 100% bắt ra bán với giá đó đó bạn. Dao động thị trường 100 - 110 nghìn/Kg Quảng Nam - Đà Nẵng.

Bạn chắc không phải dân nuôi gà rồi :D gà ta thuần chủng 100% cũng không biết :D mình vẫn đảm bảo đầu ra cho người chăn nuôi với giá dao động thị trường 100 - 110 nghìn/Kg Quảng Nam - Đà Nẵng gần tết. Chứ không như gà khác nuôi bán không có được, giá thấp - lỗ.

Nếu bạn không tin, không nuôi gà ta thuần chủng 100% thì có thể không thảo luận Forum Này :D

Bạn lấy thông tin ở đâu mà không phải vậy, chắc bạn chưa biết nhìn về gà ta thuần chủng 100% :D gà ta thuần chủng thả vườn không giống gà ở nơi khác. Gà ở nơi khác bán không có đầu ra, với giá như gà ta thuần chủng thả vườn. Ví dụ như gà ở Bình Định, Hà Nội,.....

Bạn muốn nuôi gà ta thuần chủng thả vườn kiến như ông bà thì bạn nuôi từ 6 - 8 tháng thì đừng cho nó ăn bột + bắp bảo đảm chậm lớn thôi. Thế bạn nuôi kinh tế làm gì, nuôi kinh tế cho người chăn nuôi. Còn nuôi từ 3,5 - 4 tháng là bảo đảm ăn thịt ngon rồi. Con mái từ 1,2 - 1,4Kg, con trống từ 1,6Kg - 1,8Kg. 6 - 8 tháng thì gà ta thuần chủng thả vườn vẫn 1,6Kg được cái săn chắc thân hình lại :D

Chất lượng tạo nên thương hiệu :D

Facebook:https://www.facebook.com/CoSoGiongGaTaHung

bạn ăn con gà ngon rồi :D, làm kinh tế cho người chăn nuôi là OK rồi. Bạn muốn rõ vô cơ sở mình cho xem gà luôn :D
Mọi người còn câu hỏi gì nữa không, mình tư vấn về gà ta thuần chủng luôn nè :D nuôi kinh tế gà ta thuần chủng 100% :D
Bạn đã trở thành đại gia chưa thế :Haha::Haha:

Muốn bán giống thì nói xừ đi, bán hàng trá hình đề vào được hội nuôi gà. Quàng bá như bạn chúng tôi không đồng ý vì là người nuôi gà, ai cũng có ước mong tự sản xuất giống. Muốn chứng minh giống tốt ngoài ảnh, vài câu nói của bạn phải chứng minh cho người khác thấy hiểu biết thực sự về gà ta. T k thấy gì ngoài mấy cách la liếm cổ hủ, đây là bài viết của bạn chứ k phải forum nghe.

Bạn đã trở thành đại gia chưa thế :Haha::Haha:
Nuôi gà ta thuần chủng 100% liên quan gì đại gia bạn :D :V
Facebook:https://www.facebook.com/CoSoGiongGaTaHung/
Muốn bán giống thì nói xừ đi, bán hàng trá hình đề vào được hội nuôi gà. Quàng bá như bạn chúng tôi không đồng ý vì là người nuôi gà, ai cũng có ước mong tự sản xuất giống. Muốn chứng minh giống tốt ngoài ảnh, vài câu nói của bạn phải chứng minh cho người khác thấy hiểu biết thực sự về gà ta. T k thấy gì ngoài mấy cách la liếm cổ hủ, đây là bài viết của bạn chứ k phải forum nghe.
Bạn lấy thông tin ở đâu mà trá hình, Forum này lập ra thảo luận, còn Forum bên kia Mua và Bán có đăng riêng bán nhé :D. Bạn có ước mong sản xuất thì có thể tự làm, còn chuyện thảo luận về gà ta thuần chủng 100% có liên quan gì đến quảng bá đâu. Thảo luận thì phải có hình ảnh + Video chứ bạn.

Bạn muốn hiểu thêm gì về gà ta thuần chủng 100% thì bạn cứ hỏi :D

Viết lên để mọi người thảo luận chứ sao bạn, Forum này để thảo luận chứ có mua bán gì đâu :D

Nếu bạn không thích thì bạn có thể không thảo luận, chứ bạn nói chuyện thấy không tôn trọng lắm.

Bạn lấy thông tin ở đâu mà trá hình, Forum này lập ra thảo luận, còn Forum bên kia Mua và Bán có đăng riêng bán nhé :D. Bạn có ước mong sản xuất thì có thể tự làm, còn chuyện thảo luận về gà ta thuần chủng 100% có liên quan gì đến quảng bá đâu. Thảo luận thì phải có hình ảnh + Video chứ bạn.

Viết lên để mọi người thảo luận chứ sao bạn, Forum này để thảo luận chứ có mua bán gì đâu :D

Nếu bạn không thích thì bạn có thể không thảo luận, chứ bạn nói chuyện thấy không tôn trọng lắm.

Nuôi gà ta ngon ăn thế thì để giống lại mà nuôi rồi làm đại gia .. đi bán giống làm gì cho mệt :Haha::Haha:

Thế gà ta thuần chủng là thế nào hả bạn, mình kém quá nên không nhìn ra?

Back