Tham quan trại nuôi heo rừng, nhím bằng hình ảnh!

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
:lol:em muon dc hoc hoi cach chan nuoi chon huong cua cac bac nhung lai ko the gap truc tuyen dc cac bac,xin hoi thuong thi cac bac online luc nao de em xin dc tu van vai cau vay.mong som nhan dc hoi am

chào bác kynongdan, trang trại của bác thật Pro, hiện tại mình đang tính mở trại nuôi heo rừng lai F4, mình cũng rất quan tâm đến heo rừng gốc. heo rừng và nhím của bác có cetic chứ nhỉ. Vì mình ở tỉnh xa nên vận chuyển sợ bị kiểm tra phạt bác ah. Hi vọng sẽ xuống thăm trại của bác và học hỏi kinh nghiệm.

Bạn gadat có thể gọi điện cho mình bất cứ khi nào. Hay bạn có thể để lại thông tn của bạn khi thuận lợi mình sẽ liên lạc với bạn. Cám ơn bạn đã quan tâm.

Tất cả vật nuôi tại trại của mình đều có nguồn gốc (giấy tờ kiểm lâm cấp). Rất mong có dịp bạn ghé thăm trại của mình.

anh kỳ ơi em thấy heo con ở bên trại anh không có tập ăn ở giai đoạn 10 đến 15 ngày tuổi, sau 1 tháng thì tách mẹ luôn, theo em nghĩ tập ăn cho heo con biết ăn sớm thì có rất nhiều cái lợi: thứ nhất là giúp cho heo con làm quen với thức ăn sớm từ đó giúp cho heo con có thêm chất dinh dữong giúp heo con mau lớn hơn, đồng thời giúp heo mẹ sớm phục hồi thể lực ít tiết sửa để nuôi con > giảm tác hại đối với heo mẹ. Thứ 2 là điều quan trọng nhất mà em muốn nói với anh đó là tập cho heo con biết ăn sớm thì sau khi tách mẹ heo con đã ăn cứng cáp, anh nuôi thêm nửa tháng nửa là heo của anh xuất đi cho người chăn nuôi thoải mái rồi vì lúc này heo con chắc chắn sẽ có trọng lượng lớn hơn heo con không được tập ăn sớm, hơn nữa heo con lúc này rất phàm ăn, sẽ mau lớn sau giai đoạn tách mẹ thôi mà. Chút góp ý cùng anh.

Cám ơn bạn. Dưới trại mình ít về, hôm qua mình hỏi lại em mình, nói về vấn đề này thì bên mình cũng đã tập cho heo con ăn sớm. Nhưng cách thức thế nào, và loại thức ăn gì mình sẽ học hòi thêm để đàn heo con ngày một khỏe hơn. Rất mong nhận được những chia sẽ từ bạn!

Tất cả vật nuôi tại trại của mình đều có nguồn gốc (giấy tờ kiểm lâm cấp). Rất mong có dịp bạn ghé thăm trại của mình.
ok thank bác, bác có thể báo giá dùm em 1 chú heo đực + 4 nàng heo nái hậu bị giá bao nhiêu kg bác.

Đối với loại heo rừng rặc: tách mẹ là 3tr/con, hậu bị 300nghìn/kg không phân biệt đực hay cái. Với heo rừng lai: 0.8-1tr/con loại mới tách mẹ, 80-100nghìn/kg với loại heo hậu bị. Cám ơn bác!

Đối với loại heo rừng rặc: tách mẹ là 3tr/con, hậu bị 300nghìn/kg không phân biệt đực hay cái. Với heo rừng lai: 0.8-1tr/con loại mới tách mẹ, 80-100nghìn/kg với loại heo hậu bị. Cám ơn bác!
thank bác đã cung cấp thông tin. heo hậu bị bình quân mỗi con bao nhiêu kg vậy bác :D để còn chuẩn bị tiền hihi. E cung wan tâm đến giống cây cọ dầu :D, cái đó bác có bán giống cây con kg nhỉ.

Khoảng 30-40kg/con. Loại nhỏ hơn mình bán hết rồi! Cọ dầu mình bán cây 3năm tuổi. Cám ơn bạn đã quan tâm!

Khoảng 30-40kg/con. Loại nhỏ hơn mình bán hết rồi! Cọ dầu mình bán cây 3năm tuổi. Cám ơn bạn đã quan tâm!
ok. Thank bác rất nhiều, hi vọng cuối tuần này đi thăm trại của bác được, ah bác có thể chỉ cho em quy cách xây chuồng trại được không? cuối tuần này sắp xếp được công việc sẽ đi xuống chỗ bác mang theo sách vở học hỏi kinh nghiệm hihi e đang là nông dân tay ngang àh :D, hiện tại đang làm chung với mấy ông anh cái dự án chăn nuôi. nhưng kg đủ tiền làm hoanh tráng như bác được, phải làm từng bước một lấy ngắn nuôi dài. Mong được bác kynongdan giúp đỡ nhiều.
---------------
bác rảnh ra yahoo nha. nick em la thang_khodl

Last edited by a moderator:
Có vấn đề gì cần hỏi, nếu mình biết sẽ hướng dẫn bạn. Cám ơn bạn rất nhiều!
cám ơn bác rất nhiều, mình đã tìm được 1 bày lợn rừng gồm 1 con đực và 2 con cái mỗi con nặng khoảng 70- 80 kg tất nhiên là không có cetic hihi. Bầy lợn này đã nuôi được 2 năm rồi. Mình có vài vấn đề hỏi bạn như sau:
1. Cách thức bắt lợn rừng để vận chuyển đi xa như thế nào
2. Tuổi động dục của lợn cái là bao nhiêu tháng, gồm những yếu tố nào. Vì lợn cái này chưa đẻ lần nào.

Bạn có thể tham khảo ở topic này về việc vận chuyển thú đi xa..
http://agriviet.com/home/showthread.php?t=18292
Heo rừng lai có khi bảy tám tháng tuổi bắt đầu động đực. Với heo rừng rạc thì thời gian có khi từ 12 đến 16 tháng. Bầy lợn của anh 2 năm rồi mà chưa đẻ thì khó hiểu quá.... Chắc là có vấn đề gì đó rồi!

chon huong

bac ky oi nhin may con chon huong cua bac bi nhot ma thay toi nghiep qua,neu co dip ra nghe an em cho xem cay huong nha em nhe,e toan tha trong nha khong ah:1^:
---------------
Hình ảnh các bác chồn....
[/URL]
[/URL]

---------------
[/URL][/quote]
---------------
bac ky oi nhin may em chon huong cua bac bi nhot ma thay toi nghiep no qua neu co dip ra nghe an em cho xem cay nha em nhe no se ra don bac rat nhiet tinh do

Last edited by a moderator:
"Toàn thả trong nhà" thì bác nuôi được bao nhiêu "em"?. Nhà chỉ nuôi một con mèo là muốn chết rồi. Thả một bầy chồn hương trong nhà chắc bỏ nhà đi luôn! Một vài ý cùng bác. Cám ơn!

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back