Tham quan trại nuôi heo rừng, nhím bằng hình ảnh!

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Bạn có thể tham khảo ở topic này về việc vận chuyển thú đi xa..
http://agriviet.com/home/showthread.php?t=18292
Heo rừng lai có khi bảy tám tháng tuổi bắt đầu động đực. Với heo rừng rạc thì thời gian có khi từ 12 đến 16 tháng. Bầy lợn của anh 2 năm rồi mà chưa đẻ thì khó hiểu quá.... Chắc là có vấn đề gì đó rồi!
heo này nuôi trong không gian chật hẹp và là heo cùng 1 mẹ nữa, chủ nuôi cũng không có kinh nghiệm. hihi bán rẻ nên mình mua, khi nào mua về mình post hình lên cho bác xem nha.
mình có phương tiện vận chuyển bác ah, vận chuyển cũng gần khoảng 5 km thôi, nhưng kg biết cách thức bắt heo để vận chuyển như thế nào hihi mới tập làm nông dân mà :p

cọ dầu anh bán nhiêu 1 cây vậy, khoảng 4 năm tuổi,

Cọ dầu của mình mới được 3 năm tuổi thôi. Giá bán từ 500 đến 1 triệu đồng/cây. Cám ơn anh!

chào anh Kynongdan! em là thành viên mới của diễn đàn, nhưng là thành viên mới chứ là khách cũng lâu lâu rồi,em theo dõi nhiều bài viết và nhiều mô hình trang trai của nhiều người nhưng em thấy trang trại anh rộng và có điều kiện để nuôi HƯƠU(hươu sao )va NAI để lấy nhung ,liệu anh có thể thử nuôi xem .Em đọc đc những bài viết về NAI VÀ HƯƠU bên trang ...www:webchannuoi.com anh vào đó thử tham khảo nhé .
Chút ý kiến đóng góp của em :p

em nuoi duoc khoang 40 em thoi nhung cay thuan lam thich tha con nao ra thi tha ah.e rat thich hinh anh may con lon rung rac cua bac do.ngay mai e vao dong nai choi neu dc bac cho e tham quan trai voi nhe

Cám ơn bác nongdanchinhgoc! Mình cũng đang tìm hiểu 2 loại này. Khi nào vào mời bác congthuan7 ghé trại mình, cám ơn bác!

Anh Kỳ ơi, càng nhìn bầy heo của anh thì em càng thích, trong tưong lai chắc em phải qua bên anh bắt vài em hậu bị về nuôi quá, kỳ rồi em bắt của anh 4 con giờ còn có 1 hà.

Anh nên có người chuyên chăm sóc cho đàn heo của anh. Vì một thực tế là loại heo rặc rất khó nuôi. Bởi nếu là dễ nuôi thì dại gì người ta nuôi heo lai! Có một người chuyên tâm thì bất cứ một biểu hiện bất thường của heo thì ta phát hiện ngay và có hướng xử lý tức thời. Anh thấy trại mình như thế nào rồi thì anh đã hiểu. Nếu anh khg có thời gian thì chon con lớn một tí thì an toàn hơn.

Vâng ở nhà em có người anh chăm sóc heo, tại mới nuôi nên kinh nghiệm còn non nớt nên gặp khó khăn vậy mà, em sẽ cố gắng hơn trong nghề sở thích của mình.

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back