Ae vào góp ý giúp m về kế hoạch trồng nấm rơm nhé

• Thread starter ducanhcd4d3
  • Ngày gửi
Chào mọi người
M cũng lang thang tìm hiểu trên agriviet khá lâu về nhiều vấn đề làm cách nào có thể làm giàu từ nông nghiệp.Và m rất khâm phục bác Dũng(Dfruit) đã có top pic chuyên sâu về kĩ thuật trồng nấm rơm để làm giàu.M cũng nghiên cứu rất lâu những bài viết cũng như ý kiến các bậc tiền bối trong toppic cũng như trao đổi với bác D.Chẳng hiểu lí do gì m yêu nấm đến lạ lùng,trải qua nhiều thăg trầm lúc bỏ việc định đi theo nấm thì nhận ra những gì m có là chưa đủ,đến tận bây giờ ước mơ mở một trang trại chuyên canh nấm rơm ở miền bắc với gtrị đầu tư 300tr đồng vẫn chưa thành
M đag lên kế hoạch chi tiết để có thể bắt đầu vào tháng 8 này,tuy nhiên có quá nhiều vấn đề nảy sinh rất mong các bác tiền bối,các bạn có cùng nhiệt huyết góp ý để m vững tin hơn cũng như tìm ra giải pháp tối ưu
Chân thành cảm ơn !

Chúc bạn luôn tự tin, vững tâm giống như người thuyền trưởng luôn vững tay lái trước phong ba bão táp.
Là niềm tin để những người đam mê nông nghiệp và cụ thể là đam mê nghiệp nấm có thể học hỏi và cùng chia sẻ!
Rất mong được học hỏi trong thời gian tới nha,

Thân!

Theo mình thì bạn nên đi thực tế 1 chuyến đi, đến tham quan trại nấm của chú Dũng xem như thế nào ? Rồi về quyết đinh tiếp. Bạn đọc bài đó cả trăm lần ko bằng 1 lần đi tham quan đâu. Tận mắt chứng kiến thì hay hơn bạn ak. Mình cũng ở gần trại nấm rơm của chú Dũng nè. Nếu muốn thì mình có thể chỉ cho bạn. Thân.

Theo mình thì bạn nên đi thực tế 1 chuyến đi, đến tham quan trại nấm của chú Dũng xem như thế nào ? Rồi về quyết đinh tiếp. Bạn đọc bài đó cả trăm lần ko bằng 1 lần đi tham quan đâu. Tận mắt chứng kiến thì hay hơn bạn ak. Mình cũng ở gần trại nấm rơm của chú Dũng nè. Nếu muốn thì mình có thể chỉ cho bạn. Thân.
xin vào làm công nhân ở trại chú Dũng đi anh

Vốn đó trồng nấm rơm là ok rồi. Bạn dự định nguyên liệu trồng nấm là gì? Rơm, bông, mạt cưa hay ...?
Chuẩn bị 1 nhà kho chứa nguyên liệu. Tìm chổ cung cấp meo giống uy tín gần nhất, dựng nhà trại trồng và tiến hành thôi, lăn vào nghề nó dạy nghề thôi.

chào các bác e cũng rất yêu thích nghề trồng nấm rơm nhưng chưa có điều kiện làm dc , mong đc học hỏi ở các bác?

Hình
Hình Như Bác chủ topic ở miền Bắc, bác Dũng ở Củ Chi phải ko ạ? Em cũng thích lắm nhưng chưa có duyên để làm được. Mong là có dịp gặp được mấy bác, mấy anh để học hỏi thêm ạ.

Mọi người cho em hỏi , em cũng có dự định trồng nấm rơm nhưng suy nghỉ thấy nấm rơm bảo quản khó chỉ được mấy tiếng thì hư zậy phải làm sao để được lâu ( có thể để qua đêm )

Chào bạn, hiện mình đang muốn đi tham quan thực tế trang trại của chú Dũng, bạn có thể hướng dẫn mình đi được không? Mình ở tp HCM

Back