An Giang Bán Rắn Giống (Hổ Hèo,Ráo Trâu,Long Thừa,Hổ Vện)

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
Bệnh này giống như người bị bệnh ung thư gan vậy á! Ko có thuốc trị đâu bác nauyst ơi! Biết rõ nguyên do thì phòng từ sớm hy vọng sẽ ko mắc phải.:lol:

Bệnh này đúng như Tân nói nó thuộc dạng bệnh ung thư .
Bác Hậu lâu quá không trả lời , để em trả lời thay cho bác Hậu nhé !!!

- Bác Nauys ??? Đã bao nhiêu lâu rồi bác không sổ lải cho rắn ?
Bệnh này là do một ổ sán nằm dưới da gây nên . Nó ăn hết phần cơ thịt của rắn , mà chỉ ăn ở một khu vực không di chuyển tới vùng khác ăn . Lâu ngày gây nên hoại tử xơ cứng cơ thịt . Ổ sán đó mỗi ngày một nhiều nó ăn tới xương luôn . Rắn bị đau khó chịu nhưng hệ tiêu hóa của rắn vẫn hoạt động bình thường . Trong đó sán vẫn gặm nhấm cơ thịt , rắn vẫn ăn uống bình thường ( có phần ăn còn khỏe hơn ) . Khi phần thịt của rắn không còn chất gì để ăn nữa , sán mới bắt đầu di chuyển vào bên trong khoang bụng . Nó gặp chỗ nào gần nhất là tập trung gặm nhấm . Vô tình vào ngay khoang phổi của rắn , mà phổi ít chất dinh dưỡng . Nó đục tốc hành chỉ trong vòng vài ngày là banh phổi . Tới chùng đó rắn mới sưng cục trương phình lên . Tới khi phổi không còn chất nó mới chui sâu vào cuống mật , cuống phổi , cuống tim . Lúc đó là lúc rắn phì phò như con trâu sau khoảng 5-10 phút rắn giãy đành đạch gồng cong mình mà chết .

- Bệnh này rắn chết đa số quằn quại , giãy đùng đùng có con văng máu tươi ra theo đường miệng . Bác hãy xem lại quy trình chăn nuôi của mình nhé ! Tẩy giun , sán định kỳ cho rắn không có thừa chút nào đâu . Loại sán này rắn ăn cóc không xi nhê gì nhé , bác đùng nghĩ rằng mình cho ăn cóc đều là đã phòng được sán .

* Bác cho em copy cái bệnh này về rút kinh nghiệm cho anh em nha !!!

Last edited:
Như trước đây tôi cũng có nói rất nhiều về giun, lãi, sán. Nhưng đặc biệt là sán dây, nên anh em không hiểu cứ nghỉ là 1 tháng cho ăn một đợt cóc là sẽ tẩy sỗ được hết giun sán cho rắn rồi. (tôi đã nói là cóc chỉ sổ được giun lãi thôi chứ con sán dây nó không có sỗ) Thuốc thì cứ mua thử loại thuốc quèn trong Topic của tôi có đề chữ: Tẩy giun sán sỗ thử coi.

Còn về bệnh thì trước nhất phải nói đến nguồn giống
thứ 2 là khâu chăm sóc. Rắn hoang hây rắn thuần đều bị giun sán tấn công, đó là do người nuôi không tẩy sỗ từ lúc đầu mà đễ nước tới chân rồi mới nhẩy. Để cho tới như vầy rồi (THƯỢNG ĐẾ CŨNG PHẢI CHẾT)

- Bệnh sán dây : Decto-Phrm Hoặc Pharcado, cái này phải ko chú Hậu. Mua tiệm thú y hả chú, liều lượng sao vậy chú.
- Phòng cháy hơn chữa cháy, mà Việt Nam vẫn cháy hoài, chia buồn cùng Nauys

Mình vẩn xổ định kỳ trộn chung thức ăn thuốc của TNP VÀ PUBICA 1v chia ra làm 4 , thỉnh thoảng cho ăn thêm cóc nửa đấy hu hu ....

Anh Hậu ơi mấy con rắn cái đẻ xong mình cần bắt con rắn đực ra ko anh nó sung nó đècon nửa thì sau hả anh con cái mới đẻ rồi , rủi nó ôm trứng nửa có bị mất sức ko . Cần tách riêng đực cái ra ko anh ? :9^: ưh 2 con mình để chung 1 hộc nó cứ cạp cạp và cái mình nó hất hất với nhau là hiện tượng gì vậy anh thấy lạ quá hay là 2 con đực với nhau nó làm vậy . hi hi hi chào anh .

Trong tuần này chú Hậu có rãnh ko, cháu xuống nhà chú chơi ngày dc ko chú

nay chú Hậu có video hoành tráng thật,rắn 5kg dài mấy mét chú mà tường cao có 3m vậy,nó bám tường dc ko ta

Video quay nhanh quá anh Hậu ơi , quay chậm chậm vậy xem mới rỏ hi hi ......:huh:

sao trong vi deo không thấy con nào được 5 kí hết vậy anh hậu.?

Rắn tôi thẩy nhái nó ăn là rắn 5kg đó bạn. vì thằng quay video nó cọt không giám đứng gần nên bạn không thấy lớn. vòng tròn nó lớn bằng
ly quoai uống bia đó. tường cao 3mét trên nốc có rờ tol 4 tất nó qua không được. trường tới đụng rờ tol nó lần cái đầu ra mí ngoài là ngã ra cái rầm hihi

tường cao 3mét trên nốc có rờ tol 4 tất nó qua không được. trường tới đụng rờ tol nó lần cái đầu ra mí ngoài là ngã ra cái rầm hihi
Tường nhà cháu cao 2m rộng 2m,mình gắn rờ tol 6 7 tấc ko lợp mái dc ko chú

Hi hi mấy con để chung đực cái nó xung quá thấy nó dính lẹo nửa rồi anh Hậu ơi , mới có 1 tháng hà được ko anh , có ảnh hưởng tới sức khoẻ rắn ko ? ( có phá thai nó được ko anh Hậu ......) hay để nó ôm trứng luôn .Con bị 1 cụt u gần hậu môn chết rồi mổ ra bộ đồ lòng hư hết , bửa nào đưa hình cho anh và mọi người cùng xem .Mấy trứng nở đợt rồi ấp cũng hơn 1 tháng rồi anh có 2 trứng bị đổi màu mình lấy kéo cắt bỏ rồi ,chắc là giống anh nói ko có trống ở trong trứng toàn màu trắng ko có lòng đỏ ,mấy trứng kia thấy phát triển tốt căn tròn màu trắng hi hi năm nay có rắn con thuần nuôi thử rồi cũng vui vui và cũng nhờ anh Hậu nhiệt tình chia sẻ kn , một lần nửa xin cám ơn anh .:9^: :9^:

A cứ sử lý tốt như tôi chỉ thì nở ok và có rắn con nuôi ok nha A Huy hihi

Thuốc đây A Huy.
1- CAU TRUNG VIEM RUOT TC. CONG TY MARPHAVET
2- E LAC. CONG TY THU Y XANH
3- COLI 200. CONG TY THU Y XANH
4- AMOXYPEN. CONG TY SONG VAN
5- MG 200. CONG TY THU Y XANH
6- PARACVIT. CONG TY SONG VAN
Mỗi bịt 10g. 1 muỗng cà phê cho 10kg rắn
1kg cóc nướng vàng giòn, nghiền nhuyển, pha nước theo liều bơm. Lấy khăn lượt nước, rắn 1kg bơm 2cc vào họng

Chào Anh

Cám ơn anh Hậu để mình đi mua về trị mấy con đang bị bệnh bỏ ăn . :9^: hu hu rắn hơi ốm lái nó chê .........

Cám ơn anh Hậu để mình đi mua về trị mấy con đang bị bệnh bỏ ăn . :9^: hu hu rắn hơi ốm lái nó chê .........

A Huy điều trị hiệu quả thì tôi viết lên trang đầu Topic cho bà con luôn

Back