An Giang Bán Rắn Giống (Hổ Hèo,Ráo Trâu,Long Thừa,Hổ Vện)

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
Có rắn con giống ko chú Hậu?Rắn mới nở có hok?

Đang ấp trứng bạn Ngaydauyeu. Khoảng 1 tháng nữa đt lại Hậu (mới có rắn nở)
muốn mua rắn con mới nở thì điện thoại trực tiếp nói chuyện cho tiện hơn nhé

Chào Bạn

Chú Hậu cho con hỏi rắn bệnh sên ngoài da,nổi mục nhô thấy rõ cách phòng và trị như thế nào vậy chú?
Mấy loại thuốc chú liệt kê trên là thuốc cho người mua ở hiệu thuốc tây hả chú hay thuốc thú y?
Mong chú trả lời sớm,cảm ơn chú.Buổi tối vui vẻ nha chú

Chào bạn Liên. Rắn của bạn bị bệnh (sán dây) chứ không phải lãi, sên, giun, sán trong ruột
sán dây nó ăn ruồng trong thịt cặp theo be sườn và trổ ra ngoài da u lên nhìn thấy rất rõ
loại nầy rất độc hại và khó trị hơn những loại ở trong ruột nói trên (rắn không chết thì chậm lớn)
Loại trong ruột nói trên mỗi tháng cho ăn cóc 1 lần thì chết hết (sán dây không bao giờ chết)
• Cách phòng: Tất cả con mồi cho rắn ăn phải rữa sạch (đặc biệt nhái, ếch nên trụn sơ nước sôi)
nên tập rắn (ăn mồi chết) cách tập ăn mồi chết ở trang 10>20 Topic nầy (sau nầy dể điều trị khi bệnh)
• Điều trị: 1V Decto-Phrm+1V Pharcado+1V (Pu ca ca thuốc sỗ lãi người loại 1 V) thuốc trị người, thuốc tây
tất cả pha một lít nước sôi rồi đổ ra từ từ cho rắn uống.
+ kết hợp lể sán: dùng vật nhọn hây lưỡi lam rạch nặn sán ra (dùng nước muối mặn) chấm vào vết thương.

Vài lời nhỏ nhen cùng bạn
Chúc đàn rắn bạn hết bệnh, phàm ăn, mau lớn (THÀNH CÔNG+THÀNH ĐẠT)

Thân Chào

chú hậu cho cháu hỏi hiện tại cháu nuôi 1 con ráo trâu hoang nó đã lột xác 2 lần lần đầu tiên mới mua không ăn gì lột xác. lần 2 ăn 3 con cóc to hon con nhái chút. sau lột lần 2 rắn đã ăn rất nhiều cóc khoảng 20 ngày ăn hết khoảng 10 con cóc lớn, nhỏ vậy mà sao rắn không hề tăng cân hôm mua là 500g h là 510g chú cho hỏi mức độ rắn phát triển là như vậy hay con rắn này không lớn ạ ( cháu cũng đang dự định mua rắn về nuôi chú có thể cho cháu xin bảng giá rắn của chú được không ạ chú gui giup vào mail bantienhung2000@yahoo.com giup cháu ) xin cam on chú

chú hậu cho cháu hỏi hiện tại cháu nuôi 1 con ráo trâu hoang nó đã lột xác 2 lần lần đầu tiên mới mua không ăn gì lột xác. lần 2 ăn 3 con cóc to hon con nhái chút. sau lột lần 2 rắn đã ăn rất nhiều cóc khoảng 20 ngày ăn hết khoảng 10 con cóc lớn, nhỏ vậy mà sao rắn không hề tăng cân hôm mua là 500g h là 510g chú cho hỏi mức độ rắn phát triển là như vậy hay con rắn này không lớn ạ ( cháu cũng đang dự định mua rắn về nuôi chú có thể cho cháu xin bảng giá rắn của chú được không ạ chú gui giup vào mail bantienhung2000@yahoo.com giup cháu ) xin cam on chú

Thật ra không nên cho ăn cóc mổi ngày (rất nóng) làm rắn khô da khó lột và rắn bị mất nước tăng trọng không nhanh
nên đổi mồi khác như: Nhái, ếch, chim, chuột, gà, vịt ... Và bổ sung cho rắn Vitamin tổng hợp B1, B6, B12 bằng cách trộn
hoặc nhét vào con mồi hây pha vào nước uống cho rắn (thử xem sau)

Chào Bạn

cảm ơn chú hậu chú cho cháu hỏi thêm thế cho rắn ăn thịt gà công nghiệp 100 % dc ko ạ. ngay gân nhà cháu có trại gà mỗi ngày chết hàng trăm con mua rất rẻ thế nhưng cháu ko biết cho ăn như thế nào cho hợp lý xin chú chỉ giúp! cảm ơn chú rất nhiều

Được nhưng phải đổi mồi cho chúng không nên cho ăn gà vịt công nghiệp liên tục dể bị tiêu chảy và hây ói mồi khi chấn động

Chú Hậu cho cháu hỏi: trứng rắn khi ấp có mạch máu sau khoảng tháng hơn,thì có vầng xám đen,và mất dần mạch máu,vỏ trứng vẫn mềm đàn hồi. Trứng có bị gì ko chú,cháu mới nuôi ko rành quá trình phát triển của trứng,chú có thể nói cho cháu hiểu quá trình phát triển của trứng dc ko chú. Với cho cháu hỏi,sao cháu ra mấy hiệu thuốc tây hỏi vitamin B2 ko có vậy chú
Xin cảm ơn chú trước nha,chúc chú sức khỏe hihi

Last edited by a moderator:
Chú Hậu cho cháu hỏi: trứng rắn khi ấp có mạch máu sau khoảng tháng hơn,thì có vầng xám đen,và mất dần mạch máu,vỏ trứng vẫn mềm đàn hồi. Trứng có bị gì ko chú,cháu mới nuôi ko rành quá trình phát triển của trứng,chú có thể nói cho cháu hiểu quá trình phát triển của trứng dc ko chú. Với cho cháu hỏi,sao cháu ra mấy hiệu thuốc tây hỏi vitamin B2 ko có vậy chú
Xin cảm ơn chú trước nha,chúc chú sức khỏe hihi

Chào Bạn Liên. Trứng rắn mới vừa đẽ xong ta dùng đèn soi siêu sáng bóng lét qui 5 loại đèn soi hột xoàn đá quí choá đầu đèn túm nhỏ loại đèn Inox giá khoảng 500>800k tuỳ loại, ta soi xem thì đã có chỉ máu phát triển như rể tre rồi. Còn trứng mà có một tia tụ lại hình tròn bằng hạt đậu xanh bầm đục thì đã hư rồi. Do rắn đẽ bị rớt hoặc do ta lấy ra khỏi chuồng sảy
tay mà bị (nhớ là trứng rắn bị rớt chiều cao khoảng 30 cm thôi là đã hỏng hoàn toàn nhé) đã tụ máu bầm màu đục không tươi thì ta sử lý bằng cách: đem luột+ chén muối tiêu chanh+ rau râm vài ve thì không có chuyện gì phải suy nghỉ nữa hihi ...

Còn Vitamin thì mua loại tổng họp vỉ có để B1,B6,B12 hoặc mua Theravita USA mua bao nhiêu mà không có (nếu) Bình Dương+Sài Gòn mà không có thì xuống An Giang mà mua hihihi !!!

Chào anh Hậu lâu rồi ko lên mạng .Khoẻ ko anh ? tình hình rắn rít sao rồi anh mình thấy anh bán mấy con làm giống bán hết chưa ? Rắn đẽ đợt 2 chưa anh ? ùh anh Hậu ơi mình mới thấy có 2- 3 con mắt lẹo rồi thấy cũng vui vui nuôi 1 năm rồi hu hu ... 1 tháng sao rắn mới đẽ phải ko anh ? Hỏi anh tí nha sao có con mình thấy nó mắt lẹo tới 2 lần là sao ? Trứng so nở rắn con có tốt ko anh .:9^: :9^:

Chào anh Huy. Tôi khoẻ, nhưng cũng bận đi học 4 bánh 4 tháng không có thời gian lên máy. Thi đậu rồi anh ơi, tốn tiền quá hi hi !!! Rắn bán cũng còn lại một mớ anh ơi, đợt trứng vừa rồi Dũng HN vào gom còn xót lại 200 trứng nay nở rồi.
Rắn đang dính lẹo khoảng 1 tháng nửa đẽ. Có con nó dính lẹo 2 lần là bình thường, nhưng chỉ 1 lần là đủ, nó xung quá muốn
thêm tay thêm chân như mình đó mà hihihi !!! Đặc biệt là khi nó đẽ xong rồi mà đợt sau (nếu) nó không dính lẹo nữa vẩn đẽ
bình thường ấp nở bình thường. Chứ bà xã mình kiểu nầy là chết chắc nha anh hihihi
Còn trứng so (nếu) trứng lớn tốt không bị lởm canxi đem cân từ 12>15 trứng nữa ký là ấp ok
Nên trộn ADE cho rắn có đủ canxi vì nó chỉ ăn khoảng 20 ngày đầu tín từ lúc dính lẹo là nó không ăn nữa tới đẽ rồi nó mới ăn. Nhớ là rắn mới đẽ xong sáng lại ta lấy trứng thì bắt rắn bỏ đầu vào thao nước cho rắn uống, vì có con nó yếu và đẽ mệt quá nó không bò nổi tự uống được cứ quấn ổ trứng hoài làm rắn mất sức rất nhiều hồi phục lâu và làm giảm năng suất và chất lượng trứng của các đợt kế tiếp và con rắn mẹ đó cũng bị hư luôn nên họ bán rẽ là từ chổ nầy chứ rắn cái là máy in tiền ai mà đem bán. Những người nuôi rắn đẽ 1>2 năm không biết chuyện nầy đâu. Tôi muốn viết bài nầy lên đây lâu rồi nhưng ... Cái gì thì cũng có một ngày học được hihihi
Chào Anh
Chúc gia đình SỨC KHOẺ & THÀNH ĐẠT

Cám ơn anh Hậu đã chia sẽ km xương máu .Vụ trứng ấp bị móp anh nói thiếu độ ẩm là do anh Tuấn ở Phú Lộc mua dùm trứng hoang 16 trứng kêu ấp thử hi hi cũng được 1tháng 10 ngày rồi ...... có khi nào nở ra ko phải hổ hèo ko vậy anh Hậu hu hu cũng hơi sờ sợ ....

Anh phót hình lên xem coi nào. Trứng mang đất to hơn, trong 1 ổ có vài trứng màu ngã hột gà, mổi ổ tệ lắm cũng 25>40
trứng khoảng 10>11 trứng có hơn nữa ký. Nó tự ấp chứ mình nhặt về ấp thì khó mà nở, thời gian ấp khoảng 90 ngày mới nở
sợ cái gì? nếu nhằm trứng mang đất càng tốt, không chừng anh có duyên nuôi con nầy thành công, lúc đó tôi xuống thọ giáo
anh. Rồi sau nầy (có thể) anh trở thành người nổi tiếng hây ông trùm mang đất Sóc Trăng thì sao hahaha!!!

Anh Hậu nuôi rắn sắp lên vô lăng rồi! Bằng lái bỏ dốc hay lấy dốc vậy anh! Mà đã rửa bằng chưa vậy anh ơi???

Bằng của anh Hậu dơ lắm Tân ơi hi hi hi ..... chắc rửa nhiều.... nước lắm mới sạch hê hê .:huh: :huh:

• Hậu rất cảm ơn anh em nhiều lắm. Vì gia đình cũng còn bẩn chật nên chưa ... giám mơ ... !!!
• Chứ ý Hậu nếu đã được xe rồi thì đích thân mình đến từng anh em (thâm tình) mà rửa thì :
• Cái bằng nó mới sạch & chuẩn (Hậu nầy rất mong có một ngày anh em mình cùng ngồi lại ... Nào nâng ly 1...2...3... Zdô)

Xin Cảm Ơn

Back