An Giang Bán Rắn Giống (Hổ Hèo,Ráo Trâu,Long Thừa,Hổ Vện)

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
Bác Hậu, rắn bác đẻ nhiều chưa? gửi bạn nauyst69 mình có gần 10 con đực rừng thuần hóa, mỗi con trên 2kg, đang giao phối, bạn muốn mua hay đổi cũng được
THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:
-Trại răn Ngọc Phát
-Địa chỉ: Thủ Thừa-Long An
-Phone:0933 59 79 10

Bác Hậu, rắn bác đẻ nhiều chưa? gửi bạn nauyst69 mình có gần 10 con đực rừng thuần hóa, mỗi con trên 2kg, đang giao phối, bạn muốn mua hay đổi cũng được
THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:
-Trại răn Ngọc Phát
-Địa chỉ: Thủ Thừa-Long An
-Phone:0933 59 79 10

Rắn anh bắt đầu đẽ rồi Ngọc Phát. Năm nay giá trứng tăng dần theo mỗi ngày và rất hút hàng, cũng rất mừng cho bà con mình
nuôi con vật nầy có được niềm tin và hy vọng con vật mà những ai có sự đam mê và lòng nhiệt quyết với nó đến ngày hôm nay
nào anh em ơi chúng ta hãy cùng nhau kết chặt lại để có một lòng tin và sức mạnh mới có thể vượt qua nổi ... Thương Trường ...

Hu hu hu mình có rắn đực bạn cũng có rắn đực làm sau đổi trời :botay: bạn có nhằm ko vậy Ngọc Phát .

Thôi vậy thì nhen 2 rắn đực đổi 1 rắn cái. Ngọc Phát có rắn cái nhiều đổi cho anh Huy 2 con nuôi đi
nếu được thì anh Huy đem 4 rắn đực lên nhà ngọc Phát. Vì thời nay trọng lổ khinh lồi đó mà hihi !!!

Hu hu lại ra đi 1 em nửa rồi ko rõ nguyên nhân trước khi chết rắn ăn bình thường cân thử 1kg2 .Theo anh Hậu như vậy rắn bị gì ? Mổ ra xem ko thấy có gì bất thường , ưh bên ngoài tim thấy có 2 - 3 đốm màu trắng ko biết là cái gì . con nầy mình mới dời qua chuồng xi măng . :botay:

Hu hu lại ra đi 1 em nửa rồi ko rõ nguyên nhân trước khi chết rắn ăn bình thường cân thử 1kg2 .Theo anh Hậu như vậy rắn bị gì ? Mổ ra xem ko thấy có gì bất thường , ưh bên ngoài tim thấy có 2 - 3 đốm màu trắng ko biết là cái gì . con nầy mình mới dời qua chuồng xi măng . :botay:

Đớm màu trắng đó là mũ đông đặc tìm ẩn lâu ngày gây ra bệnh mà chết. Vậy là mua thuốc pha cho tổng đàn uống nè :
2 Viên Theravita USA + 2 Viên Vitamin B2 + 2 Viên Rifampicin pha 1 lít nước sôi uống một tuần làm liền cho uống nhe

Chào Bạn Huy

Cám ơn anh Hậu . Thuốc mình mua của Tân Nhuận PHÁT ko sử dụng được hả anh ? Ừ mình dời qua chuồng xi măng mới vậy bao lâu nó mới ăn trở lại và có cần che cho tối ko anh (chuồng cũng hơi tối sẳn )? :9^:

--------

Thuốc nầy nè anh HẬU AKriT _4 anh xem thử được ko nó có thêm thành phần nầy Rifampine, Isoniazid, Pyrazinamide, Ethambu

Last edited by a moderator:
Cứ trộn hết mổi thứ một ít vào thức ăn, mồi sống thì cho nó nhảy dính thuốc, trừ mấy con bị bệnh không trộn tẩy giun sán. Rồi
chịu khó nhét cho nó một đến hai con nhái khi nào thấy nó ăn trở lại hả tẩy giun sán vì tẩy giun sán rất mạnh nó không chịu nổi

Còn nước uống thì pha 2V Theravita USA + 2V Vitamin B2 + 2V Rifampicin Pha 1 lít nước sôi rồi đổ ra từ từ cho nó uống 1 tuần
chuồng vách nào có ánh sáng chiếu vào hoặc có người qua lại thì che lại vách đó cho nó đở nhát ăn mồi, thấy nó ăn đều thì mở ra

Mừng quá anh Hậu ơi có con nó chịu ăn rồi , ở trong mình bỏ thêm lá chuối khô , mấy tấm tôn xi măng khoang 50cm củ úp tạo thành lổ giống như cái hang nó chuôi vô trong đó , để bỏ vô thêm mấy con nửa xem thế nào .:9^:

Mừng quá anh Hậu ơi có con nó chịu ăn rồi , ở trong mình bỏ thêm lá chuối khô , mấy tấm tôn xi măng khoang 50cm củ úp tạo thành lổ giống như cái hang nó chuôi vô trong đó , để bỏ vô thêm mấy con nửa xem thế nào .:9^:

Dạo nầy rắn ở vùng ST có đẽ chưa vậy anh Huy ?

Ở Phú Lộc ghé người quen nghe họ nói đẻ được 2 ổ rồi chổ khác thì ko nghe nói .Rắn hoang nuôi bộ khó đẻ lắm hả anh Hậu , nghe anh Hải nói mưa nhiều rắn hoang mới đẻ khoảng tháng 5 - 6 quá .Anh định mua trứng hả , rắn của anh đẻ nhiều chưa ? Năm nay ko biết giá cả thế nào định đầu tư vô thấy cũng hơi ngán mình ít vốn .... .Theo anh Hậu nuôi lâu năm thì sau ? Tư vấn cho mình tí .... hi hi .cám ơn anh trước .

Ở Phú Lộc ghé người quen nghe họ nói đẻ được 2 ổ rồi chổ khác thì ko nghe nói .Rắn hoang nuôi bộ khó đẻ lắm hả anh Hậu , nghe anh Hải nói mưa nhiều rắn hoang mới đẻ khoảng tháng 5 - 6 quá .Anh định mua trứng hả , rắn của anh đẻ nhiều chưa ? Năm nay ko biết giá cả thế nào định đầu tư vô thấy cũng hơi ngán mình ít vốn .... .Theo anh Hậu nuôi lâu năm thì sau ? Tư vấn cho mình tí .... hi hi .cám ơn anh trước .

Hôm rồi Dũng ở Tỉnh Hà Nam bay vào ở nhà Hậu nhờ Hậu đi thu mua trứng về ấp để gây nuôi rắn sinh sản khoảng 1.000 con
còn lại bao nhiêu trứng thì giao lại cho TQ ở cửa khẩu TP Móng Cái Tỉnh Quảng Ninh và cửa khẩu Lạng Sơn giá cũng khá cao đấy

Nếu ở dưới anh em nào có trứng rắn khoảng 100>200 trăm trứng thì anh Huy alo cho Hậu xuống mua nhé giá cả qua điện thoại
nếu anh có tâm quyết con rắn nầy thì nên mua rắn con thuần nuôi lại từ đầu và nuôi sinh sản lợi nhuận của nó cao lắm anh Huy

mua giống

chú ơi ! bửa thứ 2 cháu có điện cho chú hỏi mua giống.............
h cháu tính mua vài con nuôi thử nghiêm chứ nhiều quá cha cháu ko cho ......chú bán co con 2 con loại dài 1m to =ngón chân cái đc hok chú ,nếu chú bán vài ngày nửa con lên bắt....con ở Chợ Ba thê.......nếu nuôi 2 con đó thành công con kiếm chú mua thêm......chú trả lời giùm con......con cảm ơn !

chú ơi ! bửa thứ 2 cháu có điện cho chú hỏi mua giống.............
h cháu tính mua vài con nuôi thử nghiêm chứ nhiều quá cha cháu ko cho ......chú bán co con 2 con loại dài 1m to =ngón chân cái đc hok chú ,nếu chú bán vài ngày nửa con lên bắt....con ở Chợ Ba thê.......nếu nuôi 2 con đó thành công con kiếm chú mua thêm......chú trả lời giùm con......con cảm ơn !

Chào Em

Em muốn mua rắn loại nào thì cứ xuống
thật ra nuôi con nầy thu nhập cũng cao lắm

Hiện nay vì chuồng trại chúng tôi quá tải không còn chổ nuôi tổng đàn khoảng 1230 con trọng lượng từ 200rgam>4 ký 5
nên chúng tôi muốn bán bớt khoảng 230 con rắn lứa trọng lượng từ 200rgam>500rgam rắn đẹp tuyệt vời nếu nuôi làm bố
mẹ cho sinh sản là hết ý, anh chị em bà con có nhu cầu mua bất kỳ loại nào thì điện thoại trực tiếp sẽ biết giá cả

Chào anh Hậu , rắn anh đẽ nhiều chưa ? tình hình rắn năm nay có khả quan ko anh ? Mấy con rắn của mình vẩn vậy ko có gì thay đổi vẩn chưa thấy động dục hi hi chắc còn hơi nhỏ .... lúc nầy nó ăn tốt rồi . Mình nuôi làm như hơi chậm lớn phải ko anh (lúc mua có con 300 400 gram trở lên nuôi từ tháng 07 / 20012 tới bây giờ cũng 10 tháng rồi có 1 con lớn nhất dược 1kg7 mấy con 1k2 1k4 có con 700 800 gram .Lý do nào nó chậm lớn vậy anh Hậu ? hay rắn hoang là nó chậm lớn .chào anh .

Hiện nay vì đàn rắn quá tải khoảng 1238 con không còn chuồng nuôi. Nên chúng tôi bán bớt 2 bầy như sau :

• Một bầy rắn lứa 83 con trọng lượng 300gram>500gram tỉ lệ cái khoảng 70% đực khoảng 30% giá 41triệu 500 nghìn

• Một bầy rắn bố mẹ 38 con trọng lượng 1kg2>1kg7 tỉ lệ cái khoảng (trên 20 con) đực khoảng 15>18 con giá 76 triệu

Rắn đẹp cực kỳ, đặc biệt là (ăn mồi chết ok) đến xem tận mắt đúng như lời hứa. Nhanh tay lên nhé (hàng nầy bảo đãm)

• Bầy rắn lứa 80 con đã bán 30 rồi chỉ còn 50 con thôi nhé. Nhanh tay lên (rắn đẹp tuyệt vời)
(mua hết 50 con giá 500.000/1 con. mua lẽ 550.000/1 con cho vào chuồng lựa thoải mái)

Back