An Giang Bán Rắn Giống (Hổ Hèo,Ráo Trâu,Long Thừa,Hổ Vện)

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
Mình nhớ ra rồi anh Hậu ơi làm 28 hộc để nuôi xây đấu đích với nhau mỗi bên 14 hộc , 1 bên ăn mồi chết mỗi lần ăn mình rải 1 ích thuốc ADE , còn 1 bên ăn mồi sống mình ko sử dụng thuốc ADE , chỉ pha với nước thành ra qua mùa lạnh rắn nó bỏ ăn nhiều ( trước mùa lạnh rắn vẩn ăn bình thường ) ko biết phải như vậy ko anh Hậu ? tới bây giờ bên kia vẩn ăn tốt .Theo anh Hậu thì sau ?:9^:

Mình nhớ ra rồi anh Hậu ơi làm 28 hộc để nuôi xây đấu đích với nhau mỗi bên 14 hộc , 1 bên ăn mồi chết mỗi lần ăn mình rải 1 ích thuốc ADE , còn 1 bên ăn mồi sống mình ko sử dụng thuốc ADE , chỉ pha với nước thành ra qua mùa lạnh rắn nó bỏ ăn nhiều ( trước mùa lạnh rắn vẩn ăn bình thường ) ko biết phải như vậy ko anh Hậu ? tới bây giờ bên kia vẩn ăn tốt .Theo anh Hậu thì sau ?:9^:

Theo mình tìm hiểu kinh nghiệm rút ra được ADE không nên cho thường xuyên nó sẽ kén ăn nên giảm lại nhé
vì trước mùa lạnh rắn uống nước rất nhiều có pha ADE. Cách 5 cử ăn hả trộn và pha ADE 1 lần đừng nên dùng thường
không sao đâu từ từ nó sẽ ăn trở lại nhưng rắn cũng bị hơi mất sức là điều đương nhiên phải chịu ... ... Nhé

Chắc đi ko được rồi anh Hậu ơi nhà đơn chiếc quá 2 vợ chồng và 3 đứa con , làm thêm 1 tiệm game và sửa điện tử nửa , cũng muốn đi lắm để giao lưu với AE cho biết nhau và học hỏi những người đi trứơc . Đi ko được thấy cũng tiếc lắm hu hu ......

Chắc đi ko được rồi anh Hậu ơi nhà đơn chiếc quá 2 vợ chồng và 3 đứa con , làm thêm 1 tiệm game và sửa điện tử nửa , cũng muốn đi lắm để giao lưu với AE cho biết nhau và học hỏi những người đi trứơc . Đi ko được thấy cũng tiếc lắm hu hu ......

Mình cũng gia đình đơn chiếc lắm 2 vợ chồng 1 con, mỗi người mỗi việc không ai phụ nhau được. Nếu mình bước chân lên Sài Gòn
và Đồng Nai thì chắc AE không dễ cho mình về liền được đâu ... Hơi khó đây, nên chưa giám đăng ký và chưa giám hứa với AE

Đi offline về có thông tin gì mới ko anh Hậu ? chia sẽ cho AE bà con ko tham dự hội nghị offline hi hi ....... hay là chưa về tới nhà .......kakaka :botay:?

Đi offline về có thông tin gì mới ko anh Hậu ? chia sẽ cho AE bà con ko tham dự hội nghị offline hi hi ....... hay là chưa về tới nhà .......kakaka :botay:?

Anh Huy xem hình ảnh và bình luận bên (Họp mặt nuôi rắn, trang 19 và 18 nhé)

Chào anh Hậu,

Đi offline về chắc là anh mệt, thấy anh nói về Q7 làm tăgn nữa chắc là anh tan xác thật rồi.. Tui rất cảm kích và đánh giá rất cao sự nhiệt tình và kiến thức chăn nuôi của anh . Xin có lời chúc đến anh và gia đình sức khoẻ và lời chúc năm mới phát tài .

Luôn tiện rất mong hợp tác với anh, hiện Thanh đang có nhu cầu thu mua trứng rắn số lượng lớn bao nhiêu cũng mua hết, Nếu anh Hậu có nguồn cung cấp thì chúng ta cùng hợp tác nhé anh Hậu.

Chúc anh mạnh khỏe

Trân Trọng
Ngo Tuan Thanh / DG

Anh Hậu ơi thuốc mình mua về rồi tới 6 loai , tình trạng rắn của mình như vậy sử dụng loại nào trước hả anh ( bỏ ăn nước da hơi trắng lợt , hơi gầy có con dưới lường bụng hơi màu vàng , có con cũng hơi kho khè ....) như mùa nầy ếch nháy chổ anh giá bao nhiêu 1kg anh Hậu ? dưới nầy mình thấy nuôi cũng mấy chổ nếu anh gởi xe đươc thì ok rồi hi hi .

Anh Hậu ơi thuốc mình mua về rồi tới 6 loai , tình trạng rắn của mình như vậy sử dụng loại nào trước hả anh ( bỏ ăn nước da hơi trắng lợt , hơi gầy có con dưới lường bụng hơi màu vàng , có con cũng hơi kho khè ....) như mùa nầy ếch nháy chổ anh giá bao nhiêu 1kg anh Hậu ? dưới nầy mình thấy nuôi cũng mấy chổ nếu anh gởi xe đươc thì ok rồi hi hi .

Pha mổi thứ một ít vào thức ăn, nước uống. Trừ mấy con bệnh không pha thuốc sổ giun sán
nhái thì gởi với số lượng ít nhất là 50kg mới gởi được, từ nhà chạy 40km mới có xe Sóc Trăng
nếu gởi xe thì tới ngã 3 Trà Men đón nhận hàng. Tiền thì gởi theo giấy CMND gởi Ngân Hàng
Phát Triển Nông Thôn Huyện Thoại Sơn An Giang. Thôi chừng nào nuôi nhiều đi mình cho đại
tử nó chạy tới nhà A Huy luôn. Chứ kiểu nầy sao thấy bất tiện và khó khăn lắm ... Chào Anh

Tình hình giá trứng rắn năm nay đang tăng dần theo mổi ngày có thể lên rất cao không thua năm 2012 vừa rồi có lúc đỉnh điểm
lên đến 290k đây là tin mừng mình mới nhận được từ một người bạn chuyên mua bán ở TP Móng Cái Tỉnh Quảng Ninh, chúc mừng
toàn thể anh em nuôi rắn ráo trâu. Và đặc biệt là anh em nào còn giữ lại số rắn bố mẹ không bán tháo ... Trong đợt vừa qua ...

Rất mong sự sống lại của con rắn cho bà con nông dân nuôi rắn có phần thu nhập khá khá để ổn định cuộc sống cho gia đình

Thân Chào

Có con cái nào còn zin ko Anh Hậu, chia lại 1 con coi rắn trên núi chắc OK lắm ha

Last edited by a moderator:
•Không trả lời được cho Hồng Tuệ và knuamad
•Vì không nằm trong chủ đề của Topic nầy

Mấy ngày nay nống oai bức quá ở trong nhà có lúc nhiệt độ lên tới 33 độ mình làm mát bằng quạt gió có được ko anh Hậu ? Quạt suốt ngày có làm khô da rắn ko anh ? nóng quá thấy mấy con rắn chuyển qua màu hơi nhạt có con hơi lờ đờ , mình xịt nước thường có sao ko anh ? :9^:

Mấy ngày nay nống oai bức quá ở trong nhà có lúc nhiệt độ lên tới 33 độ mình làm mát bằng quạt gió có được ko anh Hậu ? Quạt suốt ngày có làm khô da rắn ko anh ? nóng quá thấy mấy con rắn chuyển qua màu hơi nhạt có con hơi lờ đờ , mình xịt nước thường có sao ko anh ? :9^:
Kiếm bao bố tời nhún nước ướt trùm lên chuồng rồi dùng quạt mở số nhỏ quạt quơ bên ngoài chuồng cho loảng nhiệt độ

Mình dời qua chuồng mới bao lâu rắn ăn trở lại anh Hậu ? Thời tiết nóng quá con người còn muốn bỏ ăn nói chi rắn ....anh chỉ xem đực cái thấy toàn là đực ko vậy trời hu hu hu .......sau có giống nuôi ..... có AE nào cần đổi rắn đực ko hi hi hi hi ....:botay:

Back