An Giang Bán Rắn Giống (Hổ Hèo,Ráo Trâu,Long Thừa,Hổ Vện)

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
Bán phân nữa lấy tiền xây thêm chuồng trại và lo cho nó ăn 600 con hậu bị và trăm mấy bố mẹ muốn đuối luôn nè
Tổng đàn phải lo mỗi ngày 25 kg nhái nhân lên tiền ra con số ... Thấy mệt rồi tâm trí đâu lo ăn tết Tuệ ăn tết vui nhé
Nếu thời cơ đến, 2 năm sau số hậu bị và bố mẹ hiện tại, Sẽ góp BẢO thành "Đại Bảo Tiền" phải không chú em thân mến.

Cám ơn anh Hậu nhiều đã chia sẽ kinh nghiệm quí giá cho mình và bà con nuôi rắn . Năm hết tết đến chúc anh và gia đình van sự như ý sức khoẻ dồi giàu.:9^:

Nếu thời cơ đến, 2 năm sau số hậu bị và bố mẹ hiện tại, Sẽ góp BẢO thành "Đại Bảo Tiền" phải không chú em thân mến.

Anh Xuân Vũ chị Liên cùng GIA ĐÌNH khoẽ chứ !!! Tiền và công sức em bỏ ra khá nhiều nhất là công sức, với sự kỳ vọng ...
hy vọng sẽ có ngày được như vậy. Trước là Xuân Vũ vinh hạnh và vinh dự có được người đệ thành đạt.
(dù cho vật đổi sao vời ... Hậu nầy vẩn nhớ mãi và trọng Xuân Vũ như một người THẦY còn hơn thế nữa)

Năm mới tết đến chúc GIA ĐÌNH anh chị hưởng một mùa xuân vui tươi tràn đầy HẠNH PHÚC

Kính Chào

Bác Hậu nuôi quá trời luôn vậy mà hôm rồi lên báo tuổi trẻ bác nói tìm đầu ra cho rắn thịt thì em lo qúa .
Hổm rầy em lo qúa bán gần hết chừa lại có mấy chục con bố mẹ và mấy chục con rắn con .
Năm nay cháu học theo cách của bác Xuân Vũ ha ha ha ....

--------

Cảm ơn anh Hậu! Khi có dịp em sẽ lên anh, lúc này bận quá. Mùa khô tới, kiệt nhái quá trời anh ơi!
( mà đáng lí ra em gọi anh bằng chú mới đúng, mà gọi bằng chú thì thấy anh già quá. Thui, cho em gọi bằng anh đi hen) (em mới 30 thôi)
Tân mà xuống nhà anh Hậu thì được ăn món đặc sản ( chuột đồng nướng mọi ) cho ăn gãy quai hàm luôn hi hi ...
Biết sao không xuống ang giang thì phải thủ đường về đó , coi chừng không về được đâu .
Anh Hậu nhiều đệ lắm , bẫy giăng khắp nơi đạp đâu cũng mắc lưới , làm sao mà về nổi Hi Hi Hi ......

Last edited:
Hậu yếu rồi Hải ơi Ken làm được 24 lon rượu đế cở 30° thì 4 xị. Không có nhúc nhíc gì đâu hihi

Toàn là cao thủ ko hi hi . Cám ơn anh Hậu đã chia sẽ kn , ừ anh kêu em bắt mấy con rắn nuôi ở trong họt sang qua chuồng lưới làm như vậy có bị sóc ko anh ?

Rắn thuần cũng lâu rồi không bị đâu. Chỉ sợ rắn hoang mới đem về bỏ vào chuồng lưới nó tung trầy mờm trớt mõ không ăn nổi
nếu được chuồng tol lổ như trong topic mình thì hây hơn nhưng không sao nếu đã có chuồng lưới rồi thì dùng vải che lại 3 phía
đem rắn ra chuồng tiện chăm sóc theo dỏi rắn và thuần rắn thành công (chữ thành công đây là : Nói hết lòng cho bạn biết mà
từ lúc bạn lở mua rồi (lở yêu rồi làm sao bỏ được người ơi) ◘ ◘ ◘ Rắn hoang mà nuôi trong hộc là để cho nó đừng nhát và tung bể
mõ bể mờm để sống mà thôi, còn tỷ lệ sinh sản 10 chỉ được 1>2 con đẽ mà thôi (thuần rắn hoang chỉ thuần rắn đực vì sức đề
kháng cao hơn và dể thuần hơn, để phối với rắn cái nuôi thuần cho sinh sản rất ok)

Đẻ qua tết mình dời qua chuồng lưới theo cách của anh Hậu huớng dẩn .xin cám ơn anh Hậu .

Đẻ qua tết mình dời qua chuồng lưới theo cách của anh Hậu huớng dẩn .xin cám ơn anh Hậu .

Ùm qua tết tạo điều kiện dời sang chuồng lưới hoặc chuồng xi măng 3m x 2m = 6m² chứ nuôi trong hộc tỷ lệ sinh sản không cao
đâu và rắn sẽ nhát hoài. Không quan sát được rắn bất tiện cho chăm sóc và phát hiện bệnh sớm

Có 7,8 con ko thèm ăn , ếch tháng nầy mua ko có mua cóc cho ăn nó kén ăn quá có con ăn con ko , mình thấy có con hơi ốm cũng hơi lo theo anh Hậu mình sử lý thế nao hả anh ? Nhìn con rắn có bệnh mình thật sự chưa phân biệt rõ một phần do rắn no hung quá , mở cửa họt chuồng ra thấy nó phì phì co đầu thũ thế mình còn nhát quá .... có con mình chưa dám bắt hu hu ....

Có 7,8 con ko thèm ăn , ếch tháng nầy mua ko có mua cóc cho ăn nó kén ăn quá có con ăn con ko , mình thấy có con hơi ốm cũng hơi lo theo anh Hậu mình sử lý thế nao hả anh ? Nhìn con rắn có bệnh mình thật sự chưa phân biệt rõ một phần do rắn no hung quá , mở cửa họt chuồng ra thấy nó phì phì co đầu thũ thế mình còn nhát quá .... có con mình chưa dám bắt hu hu ....

Mua Theravita USA một vĩ 10 viên và Rifampicin một vĩ 10 viên. Về lấy bộc bỏ 1 viên Theravita vào bộc tán nhuyển ra và 1 viên
Rifampicin thuốc viên nhộng trúc ra pha với lòng đỏ trứng gà 10cc bơm mỗi con 5cc thẳng vào bụng rắn. 3 ngày 1 lần cứ vậy đi
dùng bao lưới dầy bắt nó ra một người cầm rắn một người bơm. Chứ để lâu không ổn đâu nhé

Cám ơn anh Hậu , mới mua được 4kg ếch nuôi để mình cho nó ăn thử xem sao , nếu ko ăn mình sẽ bơm thuốc của anh Hậu. cuối năm công việc nhiều cũng ít có thời gian chăm sóc rắn hi hi . Anh Hậu thì sao có chuẩn bị ăn tết chưa ? Có lịch trình đi chơi chưa ...? :9^:

Năm nay chắc không đi đâu xa được vì cả 1000 con rắn nó đang hành hạ về mồi
Năm mới chúc gia đình bạn hưởng một mùa xuân vui tươi và tràn đầy hạnh phúc

Chúc mừng năm mới ......xin chúc cả nhà hưởng một năm mới an khang thịnh vượng
\

Năm mới Hậu chúc toàn thể anh chị em BQT Diễn Đàn Agriviet.Com và bà con nông dân nuôi rắn hưởng một mùa xuân vui tươi
thành đạt hạnh phúc

Mừng quá anh Hậu ơi ếch thì nó ăn hi hi hi ....cóc nó ăn kén quá kiểu nầy hơi rối , chổ mình ở tháng nầy khó tìềm ếch lắm . :botay:

Mừng quá anh Hậu ơi ếch thì nó ăn hi hi hi ....cóc nó ăn kén quá kiểu nầy hơi rối , chổ mình ở tháng nầy khó tìềm ếch lắm . :botay:

Vậy là mua vịt gà cúc con tập cho ăn tạm. Cóc cho ăn hàng ngày nó rất kén và rắn ăn nhiều nó ĩa ra phân vàng rất nóng nhé

Nếu giá rắn thit và rắn giống thịnh trở lại thì 1000 con rắn chú Hậu sẽ hốt bạc tỷ

Back