An Giang Bán Rắn Giống (Hổ Hèo,Ráo Trâu,Long Thừa,Hổ Vện)

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
Chúc a Hậu và gia đình năm mới vạn sự như ý .....
Dạo này ơ chỗ anh có cóc khôg anh ...rắn e lâu rồi ko có cóc ăn....

Chúc a Hậu và gia đình năm mới vạn sự như ý .....
Dạo này ơ chỗ anh có cóc khôg anh ...rắn e lâu rồi ko có cóc ăn....

Cảm ơn em chúc gia đình em vạn sự như ý thành đạt hạnh phúc
lúc nầy cóc hiếm lắm đổ mưa mới có em à

Hi Hi đầu năm tốn 1 con heo con cuối năm anh Hậu lấy một con xế 4 bánh hê hê .....coi chừng thương lái nó phá giá để mua đè giá rẻ bà con mình ko ta ? :bop:

Nhìn mô hình chú thấy thích quá

Nam Nay giá thương phẩm xuống thấp quá, sao thấy nản quá chú ơi.

TQ không mua hàng là chuyện thường tình hàng năm mà tình hình V-T chưa được bảo hoà ...
nhưng năm nay là giá giảm thê thảm của các năm hơn 200k mà đầu ra rất khó khăn ...
hy vọng được bảo hoà và giá tăng lên cho bà con chăn nuôi con vật này đở tí ...

Như giá rắn thịt hiện nay thì anh em nào mua con mồi như ếch, nhái, cóc, chuột trên 30k/1kg thì nuôi rắn thịt không có lời ...
theo tôi anh em nào ở nơi khắt nghiệt con mồi quá thì nên nuôi cúc vì cúc dễ nuôi và sinh sản cao làm mồi cho rắn mới có sống

Hu Hu mình mới mua hồi sáng ( 6kg5 )1kg= 60k nè ếch nuôi nếu giá như vậy hi hi mình lời to rồi ...... :5^: :5^:

kẹt mồi quá thì mua ếch ThaiLand nuôi bằng thức ăn viên công nghiệp cho ăn đở thôi nhen. Cho ăn lâu ngày nó sẽ bị đột quỵ
chết hết đàn (rắn ăn mập mạp và lớn bình thường ta không phát hiện được bệnh gì cả nhưng trước khi chết rắn rùng mình dẩy
ành ạch rồi lăn ra chết. Ta mỗ rắn ra thấy một cụt máu to động lại ở vành tim )

Hi hi gà con giá 25k/1kg thì nuôi có lời không bác ?

Gà con giá 25k thì cho ăn phụ thêm nhái ... Tốt rồi nhưng cũng không phải món ăn chủ lực của rắn, gà thì nó ăn ít nôn ói hơn vịt
rắn ăn 2 loại nầy nhớ trộn thêm men tiêu hoá cho rắn nhất là mùa lạnh không nên cho rắn tiếp nước hây làm rắn giật mình, chấn
động mạnh không cho rắn ăn nhiều quá rắn sẽ nôn ói ... Làm mất sức rắn và sau nầy rắn kén ăn. Cho ăn 2 loại nầy nó như con
dao 2 lưởi nên ta phải hiểu và cho ăn đúng cách

Last edited by a moderator:
rắn cũng bị đột quỵ như người hả bác, sợ nó mập quá lượng mỡ thừa nhiề nên quấn quanh tim khó thưở quá, em chỉ biết răn chết như: tự nhiên ọc máu chết hoặc là mổ ra thấy trông tim, gan , ruột bị tụ máu mà chết, có khả năng do nhiểm trùng huyết đường ruột, hay bị bể túi mật là do bị nhiểm túi mật. lâu qua rắn ko ăn dể bị nhiểm túi mật mà chết.

Ông anh mua bán đắt hàng quá nên không để ý đến ( Hội nuôi rắn họp mặt ) ở Đồng Nai hi hi ...
Tới hôm đó thu xếp thời gian dẫn theo một đội quân An Giang lên đây nhé ???

Quải quá anh Hậu ơi nuôi rắn hoang lúc ăn lúc ko . Mình nuôi rắn thuần có bị như vậy ko anh ? ::botay:

Quải quá anh Hậu ơi nuôi rắn hoang lúc ăn lúc ko . Mình nuôi rắn thuần có bị như vậy ko anh ? ::botay:
Phải chịu vậy rồi A Huy ơi nên nói đến nó người ta rất ngại và rất sợ nuôi là chổ đó. Còn rắn thuần trời ấm lên như lúc nầy phải chạy
tiền rồi chạy mua mồi cho nó ăn không kịp, chứ nó đói vào chuồng vệ sinh nó muốn nhắm chủ nó luôn ... Vừa mở cữa chuồng hốt
nắm nhái quăng vào nó bay táp trên tay ra máu hoài, nó đói nó bò tới bò lui thấy chống mặt còn ăn xong rồi mấy em nó hiền và nằm ngủ thấy cưng

Back