An Giang Bán Rắn Giống (Hổ Hèo,Ráo Trâu,Long Thừa,Hổ Vện)

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
bác Dũ ở long thành ơi.bác nuôi rắn hoang dã dó bao lâu rùi,thấy rắn có phát triển tốt ko,chia lại cho e vài con được ko

gởi minhhai123
Mình ở Long thành đồng nai nè, Cũng nuôi thử nghiệm gần 1 năm rồi. Có mua của Bác XVu long an 6 chú nhóc mà giờ còn lại 1 con 500g.
Mình có nuôi mấy con rắn hoang 1,2kg mà nói thật cũng chưa biết nó thuộc phái nào?! Vì rắn hoang nó dữ wa.Nếu mình tích luỹ đủ kinh nghiệm thì sẽ tăng đàn. nhất dịnh tìm rắn con và sẽ tập ăn mồi chết.
Mình là Nguyễn Văn Dũ tổ 30 khu phước hải Thị trấn long thành Đn. 0989108353
Rắn của bạn đã ăn khỏe chưa ? Rắn 1,2 kg là đẻ tốt chứ việc gì phải mua rắn con nữa ? Cho ă nhẹ nhàng/ êm êm là bắt cặp liền à !

--------

bác Dũ ở long thành ơi.bác nuôi rắn hoang dã dó bao lâu rùi,thấy rắn có phát triển tốt ko,chia lại cho e vài con được ko
Bạn đã nuôi con này bao giờ chưa ? nếu đã có kinh nghiệm rồi thì tới nhà tôi ở Biên Hòa -Đồng Nai ĐT 0946769469

Last edited:
Rắn của bạn đã ăn khỏe chưa ? Rắn 1,2 kg là đẻ tốt chứ việc gì phải mua rắn con nữa ? Cho ă nhẹ nhàng/ êm êm là bắt cặp liền à !

--------

Bạn đã nuôi con này bao giờ chưa ? nếu đã có kinh nghiệm rồi thì tới nhà tôi ở Biên Hòa -Đồng Nai ĐT 0946769469

Dạo này giá rắn giống con cao ngất ngưỡng,mua rắn trại về nuôi ko nỗi,kiếm vài con hoang dã nuôi thử,được mình mới dám đầu tư mạnh
Cảm ơn anh Hải có lời mời

Hợp lý đó bác, hay bác đi vào mấy trại xin mua mấy con èo uột, lẹt đẹt về, giá rẽ mà bác nuôi sống khỏe là bác giỏi liền thôi. hiii

Hợp lý đó bác, hay bác đi vào mấy trại xin mua mấy con èo uột, lẹt đẹt về, giá rẽ mà bác nuôi sống khỏe là bác giỏi liền thôi. hiii

Vậy trại bác có rắn èo uột,lẹt dẹt ko,bán mình vài con.chắc trại bác nhiều con như vậy nên mới giới thiệu,5000vnd/con minh mua 1000 con khakhakha

--------

Xin hỏi bác nào có kinh nghiệm về rắn ráo mới nở hình dạng như thế nào xin diễn tả dùm,mới nở ra chưa lột da có fai ko có vện đen ở đuôi có phải ko

Last edited:
Bạn à muốn bước vào nghề nuôi con vật nầy trước là
Phải có thiện cảm với Anh Em đã và đang nuôi trước
Sau là để học hỏi những điều quí báo
Chứ chát chúa là mình bị thiệt thòi thua thiệt ... Nha
Tất cả Anh Em trong Topic nầy có người nuôi con nầy
Một đến hai năm rồi nhưng vẫn còn gặp nhiều điều trắc trở ...

Last edited by a moderator:
• Bạn à muốn bước vào nghề nuôi con vật nầy trước là
• Phải có thiện cảm với Anh Em đã và đang nuôi trước
• Sau là để học hỏi những điều quí báo
• Chứ chát chúa là mình bị thiệt thòi thua thiệt ... Nha
• Tất cả Anh Em trong Topic nầy có người nuôi con nầy
• Một đến hai năm rồi nhưng vẫn còn gặp nhiều điều trắc trở ...

đâu phải ko ko mà em nói vậy,em nói đàng hoàng họ gây trước mà,ý kiến đưa ra ko đồng ý thì thôi mất gì họ chế nhiễu em kêu em tìm mua con let dẹt về nuôi.em cảm thấy bị xúc phạm ,mong bác thông cảm

đâu phải ko ko mà em nói vậy,em nói đàng hoàng họ gây trước mà,ý kiến đưa ra ko đồng ý thì thôi mất gì họ chế nhiễu em kêu em tìm mua con let dẹt về nuôi.em cảm thấy bị xúc phạm ,mong bác thông cảm

Chú cứ nghĩ xa xôi, ai biết bác là ai, mà cần gì muốn xúc phạm bác làm gì! theo mình nuôi rắn lúc nản nhất là gặp mấy con không chịu ăn kể cả lớn nhỏ, bác mà xử lý được mấy con đó thì mấy con khỏe hơn bác nuôi sẽ mau lớn và phát triển rất nhanh, còn nếu bác nhiều tiền thì chỉ tập trung vào rắn tốt còn mấy chú đẹt thì bỏ luôn khỏi lo mệt, Bác hiểu ý tui chứ! nói cái khó để bác biết mà bác dễ tự ái quá!

--------

• Bạn à muốn bước vào nghề nuôi con vật nầy trước là
• Phải có thiện cảm với Anh Em đã và đang nuôi trước
• Sau là để học hỏi những điều quí báo
• Chứ chát chúa là mình bị thiệt thòi thua thiệt ... Nha
• Tất cả Anh Em trong Topic nầy có người nuôi con nầy
• Một đến hai năm rồi nhưng vẫn còn gặp nhiều điều trắc trở ...

Bác Hậu cho em hỏi: em ra tiệm thuốc thú y, em muốn mua thuốc kích thích ăn nhiều, họ kêu qua bên thuốc Tây mua thuốc loại cho trẻ em tên là: moriamin forte - thành phần gồm: vitamin và axit amin, theo họ nói thì cơ thể sinh vật nào cũng như nhau, nên thuốc nào cho người được thì cho rắn được, theo bác như vậy đúng không.? Cám ơn bác!

Chú cứ nghĩ xa xôi, ai biết bác là ai, mà cần gì muốn xúc phạm bác làm gì! theo mình nuôi rắn lúc nản nhất là gặp mấy con không chịu ăn kể cả lớn nhỏ, bác mà xử lý được mấy con đó thì mấy con khỏe hơn bác nuôi sẽ mau lớn và phát triển rất nhanh, còn nếu bác nhiều tiền thì chỉ tập trung vào rắn tốt còn mấy chú đẹt thì bỏ luôn khỏi lo mệt, Bác hiểu ý tui chứ! nói cái khó để bác biết mà bác dễ tự ái quá!

Uh,có lẽ vậy,sory nhé ,mình thì nói thật cứ nghĩ bác trêu đùa mỉa mai nên mới vậy
Mình cũng đam mê con vật này lắm,hôm wa mình mới hốt được khoảng 50 trứng nghi ngờ là rắn ráo,nở dc mấy con rồi vui lắm,nhưng ko biết sao 1 ổ đến khoảng hơn 50 chục trứng ngoài thiên nhiên ấy,chẳng lẽ có 2 con cùng đẻ 1 chỗ,mình thả vài con vừa nở đi rồi uổn wa

bác biết ấp không, nếu không biết là trứng hư hết đó, năm rồi mình cũng bắt 1 con rắn ráo, về đẻ khoản 20- 30 trứng gì đó, ấp nở chắc được 20 con, nhỏ xíu hà, nên mình thả đi hết, hii,

Chỉ để vào trên các trong cái lu thôi,vì nó dã đến thời gian nỡ rùi,sáng nay nó nở 1 con,còn mấy trứng đang nức
nhưng ko biết có phải rắn ráo ko vì nó mới nở ra ko thấy các vện đen ở đuôi,phần nữa thân trở lên thì tương đối giống rắn ráo,em bắt được nó trong ụ mối
Bác có kinh nghiệm chỉ em cách nhận biết lúc mới nở nhé,cảm ơn bác nhiều!

--------

bác biết ấp không, nếu không biết là trứng hư hết đó, năm rồi mình cũng bắt 1 con rắn ráo, về đẻ khoản 20- 30 trứng gì đó, ấp nở chắc được 20 con, nhỏ xíu hà, nên mình thả đi hết, hii,

Chưa biết chỉ để trong lu có chứa các,nhưng nó đến thời kỳ nở rùi,sáng nay nở dc 1 con,ko biết có phải rắn ráo ko vì ko có vện đen ở đuôi,em bắt dc trong ụ mối,nữa thân trên thì tương đối giống
Bác có kinh nghiệm chỉ dùm em cách nhân biết nha,cảm ơn bác nhiều

Last edited:
Cỡ đầu đủa phải không bác? hay ngón tay út chắc không được, nhỏ xíu xiu phải không hen! trứng thì cỡ đầu ngón tay trỏ phải không? nếu cỡ đó thì là rắn ráo rồi, bác cho thêm tí nước để cho ẩm ẩm là được!

Cỡ đầu đủa phải không bác? hay ngón tay út chắc không được, nhỏ xíu xiu phải không hen! trứng thì cỡ đầu ngón tay trỏ phải không? nếu cỡ đó thì là rắn ráo rồi, bác cho thêm tí nước để cho ẩm ẩm là được!

Nó to hơn bác ơi,bình thường thì ko biết sao chứ giờ chuẩn bị nỡ là bự cỡ ngón tay cái ấy
Con nỡ ra dài khoảng 20cm,to bằng chiếc dũa nhưng ko có vện đen ở đuôi giống như rắn lớn,mình dang băn khoân vấn đề đó

Vậy là rắn ráo rồi, rắn này nuôi chơi chứ không có giá trị kinh tế, ý mình đoán là rắn ráo thường chứ không phải ráo trâu này đâu nhen! hii,

Vitamin B2 + Axit amin Là thuốc bổ bồi dưỡng
Pha vào nước cho uống hây bom thẳng vào miệng rắn

Cám ơn bác! còn nếu em tập cho ăn cá: ví dụ cá biển, cá trê,.. thì bác nghĩ xương cá sắc nhọn,.. có làm ruột rắn bị viêm, nhiễm gì không bác,hii

Vậy là rắn ráo rồi, rắn này nuôi chơi chứ không có giá trị kinh tế, ý mình đoán là rắn ráo thường chứ không phải ráo trâu này đâu nhen! hii,

sao kỳ vậy, có loại rắn ráo thường nữa hả,có phải ko có vện đen ở khu vực đuôi là rắn ráo thường,còn có vện đen là rắn ráo trâu phải ko bác

Rắn ráo thường mới nở có màu vàng nhạt,lợt thân hình nhỏ ốm và dài hơn ráo trâu
rắn ráo trâu mới nở to,cụt hơn và có vằn vện cách đầu xuống 3cm

• Rắn ráo thường mới nở có màu vàng nhạt,lợt thân hình nhỏ ốm và dài hơn ráo trâu
• rắn ráo trâu mới nở to,cụt hơn và có vằn vện cách đầu xuống 3cm

Cảm ơn bác Hậu nhưng em vẫn thấy hơi nghi ngờ nó là ráo trâu,em xin tả lại con rắn mới nở mà em bắt được như sau để bác đoán thử dùm em nha
Dưới bụng màu vàng,nữa thân đến đầu có vằn vện nhạt vàng trắng,nữa thân xuống đuôi thì màu đen,dài khoản 20cm
Nếu là rắn ráo thường thì có phải gọi là rắn lãi ko bác,vì ở quê em ngày xưa hay bắt được rắn này,đem bán giá cũng khá cao so với rắn rằn ri voi nhưng thua hổ vện

Back