Bà con làm ơn giúp mình về kỹ thuat ấp trứng rắn Long Thừa gấp...thank bà con

• Thread starter LyHien
  • Ngày gửi
Tình hình la em mới tập tành nuôi rắn Long Thừa quá vui mừng khi rắn đẻ trứng vào ngày hôm nay được 12 trứng nhưng thấy lo lắng ko biết nên ấp trứng như thế nào cho đúng kỷ thuật để nở được nhờ bà con tư vấn gấp ,thank bà con........

--------

ko có ai giúp em chắc ngày mai luộc ăn hết quá.huhu.......

Last edited by a moderator:
Ok bn,mình có chuồng sẵn rồi,sửa lại tí xíu là dc,tranh thủ đi sớm sớm nha,đang háo hức nuôi cút,nhà bn có bao nhiêu cái và đực

Vậy đực cũng nhiều mà,tưởng ít thì đổi với mình,mình cái ítMà cút này tự nó sinh sản hay mình phải tác động gì ko,có giống gà đến tuổi tự đẻ ko nhỉ,hihi

Rắn cái nhiều mà có thấy đẻ gì đâu mình nuôi đúng 1 năm rồi mình định nuôi giờ tới tháng 7,8 mà ko đẻ là mình bán để mua giống mới về gây lại mấy ng nuôi lượt với mình đẻ hết rồi còn mình im ru , bạn được mấy rắn cái và đực .Cút thì tự sinh sản thôi nuôi từ lúc nở cho tới lúc đẻ là 2 tháng ko cần tác động gi hết cứ đến tuổi thì mỗi ngày con mái đẻ 1 trứng liên tục 6 tháng thì hết đẻ và đổi giống mới cứ vậy mà xoay vòng. Ừ mà bạn có đi làm ko hay ở nhà chăn nuôi , mà bạn tên gì , mấy tuổi rồi cho dể xưng hô. Mình thì 30 tuổi , tên tiến, làm tài xế.

Em tên vũ mới 24 tuổi ah,e đi làm,vậy là mình chỉ cần bỏ 1 2 con cút trống là ok rồi,rắn mình dc 4 cái,8 đực,lúc đầu nuôi bị ẩm ướt quá rắn bị viêm da đi 1 mớ

hamster ơi nuôi cúc có tốn chi phí nhiều ko mình nghe bạn nòi mình cũng ham quà tín nuôi thử coi ra sao

Bạn làm gì mà lên mạng thường quá vậy , ừ cứ 1 chuồng ngang 1m rộng 1/2m cao 30cm thì thả 20con mái và 5 trống, rắn đực nhiều dữ bán bớt 6 con đi chừa 2 con làm giống là ok rồi. Đáy chuồng bạn bằng gì mà ẩm ướt , chuồng bạn thế nào chụp tấm hình xem thử.
hamster ơi nuôi cúc có tốn chi phí nhiều ko mình nghe bạn nòi mình cũng ham quà tín nuôi thử coi ra sao
Đầu tư chuồng trại và con giống ko nhiều tiền đâu bạn cút giống khoảng 15 con 1 kg có 55000 thôi chuồng thì mua cây về đóng ko bao nhiêu tiền hết và ko chiếm diện tích .

rắn mình nuôi từ tết tới giờ mà nó chỉ dài khoảng 1m và tron khoảng ống nước 34 mình chưa cân như vây là nhỏ phải ko

Chuồng trước kia giờ em xây lại rồi nên ko bị ẩm nữa,trứng cút ấp nở đạt ko a tiến

Hồi tháng rồi a ấp thủ 1 mẻ 70 trứng nở đc 57 trứng a cho rắn ăn nó mê quá trời tranh nhau ăn, tại ấp cho rắn ăn nên a ấp đại chứ ko có lựa trứng lớn nhỏ tùm lum còn ấp để nuôi thì lựa trứng lớn ko thì chắn nở đạt hơn.
rắn mình nuôi từ tết tới giờ mà nó chỉ dài khoảng 1m và tron khoảng ống nước 34 mình chưa cân như vây là nhỏ phải ko
Phải cân mới biết bạn ơi nếu trên nửa kg mà có 1m thì có vấn đề thường thì rắn đó là rắn ngắn đòn là giống ko tốt

Vậy rắn ăn cũng đã rồi đó a,làm cút chiên bơ cũng ngon ah,mà a cho cút ăn gì vậy

rắn của mình mới được có 300gam à nuôi như vậy là châm quá phải không,hamster và pro-not miss tên gì vây cho dể xưng hô đó mà và giao lưu để mình học hỏi đó mà.mình tên khoa 33 tuổihiện tại mình đang nuôi dế và rắn mối nữa,rắn mối thì nuôi không đạt,nuôi dế thì đạt nhưng kinh tế thì không hiệu quả

Tết tới giờ đc 300g vậy là đc rồi , đúng rồi rắn mối nuôi khó nhất là nuôi con con lúc mới chăn nuôi mình cũng nuôi rắn mối nhưng ko đc rắn mối đẻ nhiều lắm nhưng con con chết hết nản chuyển qua nuôi rắn tới giờ, mình và pro miss not cũng mới giao luu trên đây thôi qua lể này tụi mình cùng đi qua trại bên củ chi để pro mua cút giống về nuôi còn mình thì mua thêm rắn giống, tên tuổi thì bạn xem máy bài viết trên thì biết.

uh rắn mối của mình cũng đẻ nhiều lắm nhưng con con chết hết trơn à.mình cứ sợ là rắn của mình nuôi ko đạt.mình nghe bạn nối nuôi cúc thấy ham quá mình cũng đang định nuôi thử nhưng ko biết làm chuồng ra sao nửa,và còn phải máy ấp trứng nữa phải ko

cho mình hỏi là rắn nuôi bao lâu mới có thể sinh sản dc và khi ấp trứng mình lấy đất sét cho vào lu có dc ko,đất sét mình có cần phải đem phơi koanh ở LÊ MINH XUÂN bình chánh em nuôi rắn lâu chưa,anh thấy rắn của anh lâu lớn quá anh sợ nó có vấn đề

uh rắn mối của mình cũng đẻ nhiều lắm nhưng con con chết hết trơn à.mình cứ sợ là rắn của mình nuôi ko đạt.mình nghe bạn nối nuôi cúc thấy ham quá mình cũng đang định nuôi thử nhưng ko biết làm chuồng ra sao nửa,và còn phải máy ấp trứng nữa phải ko
Chuồng cút thì đơn giản lắm bạn ơi đóng sao cũng đc làm sao cút ko sảy ra thì đc rồi bạn lên google xem các mẫu chuồng cút rồi mua cây về đóng nhưng đáy chuồng hơi nghiêng để trứng lọt ra nếu ko cút dặm bể hết,máy ấp thì ở tp thiếu gì mua cái máy mini về ấp là xong,
cho mình hỏi là rắn nuôi bao lâu mới có thể sinh sản dc và khi ấp trứng mình lấy đất sét cho vào lu có dc ko,đất sét mình có cần phải đem phơi koanh ở LÊ MINH XUÂN bình chánh em nuôi rắn lâu chưa,anh thấy rắn của anh lâu lớn quá anh sợ nó có vấn đề
Rắn nuôi khoảng 8 tháng đến.1 năm thì bắt cặp đẻ , ấp thì nhiều cách hay lắm giờ ấp ko chơi kiểu đất sét hay cát nửa , cứ nuôi đi khi nào đẻ rồi tính , chưa biết có nuôi tới lớn đc ko nửa thấy vậy chứ khó lắm bạn ơi nuôi tới lớn còn biết bao nhiêu ải nửa phải qua nửa ko đơn giản đâu.

Back